Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Taylor Gs Mini (ปิ๊กอัพ) รบกวนน้าๆหน่อยครับ  (อ่าน 1031 ครั้ง)

iMSAM

• member
Taylor Gs Mini (ปิ๊กอัพ) รบกวนน้าๆหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 11:15:16 »
จะเอาไว้เล่นร้านติดปิ๊กอัพของ GS เลย หรือยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ รบบกวนน้าๆช่วยแนะนำหน่อยครับ  :)

iMSAM

• member
Re: Taylor Gs Mini (ปิ๊กอัพ) รบกวนน้าๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 12:42:30 »
รบกวนน้าๆหน่อยครับวันนี้จะไปซื้อ GS ครับ

guitaroa47

• member
Re: Taylor Gs Mini (ปิ๊กอัพ) รบกวนน้าๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 13:16:35 »
ของ GS Mini เองเสียงก็พอใช้ได้ครับ

ระดับราคานี้ 3,150 บาท

แต่ถ้าอยากได้ดีกว่านี้หน่อย ผมเห็นมีอันนี้ครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=8993.90

น้าตั้มขายถูกโคตร 4,900 บาท
ตัวนี้ review ไว้ดีเลยครับ

อ่อ อย่าไปโดน Music Collection บิํ๊วมากนะครับ

ที่เค้าเชียร์เพราะว่า มันเป็นของ Taylor เอง แล้วมันเอาไปติดกับ รุ่นอื่นไม่ได้ ถ้าไม่ขายไปพร้อมกีต้าร์ ก็ยากจะขายได้ 
ผมก็โดนบิ๊วมาแล้ว ตอนนั้น หน้ามืด ติดมากเลย เหอๆ
เค้าบอกว่า ระหวังของหมด อย่าไปเชื่อครับ จริงๆ ของมันเหลืออยู่แล้วครับ
เอากีต้าร์มาเล่นก่อน แล้วค่อยกลับมาคิดก็ได้ครับว่าจะติดของรุ่นไหนดี

surichati

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 13:24:29 »
ปิ๊คอัพของมินิไม่เชียร์ครับ สำหรับกีตาร์ก็รอเดือนพฤศจิกายนโน่นครับ เสียค่าจอง 2 พัน แต่ผมไปลอง GS Mini แล้วเปลี่ยนใจเป็น Takamine ED05SN แทน ผมว่าเล่นในร้าน O.K. กว่า มินิน่ะครับ