Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ดนตรีเปิดหมวก  (อ่าน 15612 ครั้ง)

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
Re: ดนตรีเปิดหมวก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 13:42:37 »
น่าจัดทริป มินิมีตติ้ง ไปเปิดหมวกกันนะครับ คนไม่เคย จะได้ไม่เขินอาย ผมก็อยากไปครับ ^^

nong

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 13:59:38 »
การเปิดหมวกไม่จำเป็นต้องใช้เครื่องดนตรีโกโรโกโส  หรือทำตัวเซอร์ๆให้มันเพื่อชีวิตสุดโต่ง....(เพราะผมก็เคยเป็น)  เปิดทั้งทีต้องอย่างน้าทอมเลยครับ...อุปกรณ์ที่จัดมาเนี่ยแบบ  บางร้านยังอายไปเลย....เหมือนต่างประเทศเขาทำกันครับ  การเปิดหมวกก็เป็นการโชว์อีกเวทีและรูปแบบหนึ่ง...ที่ศิลปินได้นำเสนอผลงานและฝีมือตัวเองโดยตรงแบบไม่ต้องซีเรียส...ในเมืองไทยก็มีหลายท่านครับ...ดร.ภูฉาย ณ พัทลุง....ทิดอ้อย โสตาย....พี่เอี๊ยว ณ ปานนั้น...อ. อี๊ด  ฟุตบาท....สินเจริญ บราเธอร์  โอ๊ย  อีกเยอะแยะ...

djpop

• member
    • Sound Master Sound System and Band Gear for Rental
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 14:58:20 »
เห็นใช้กิ๊บสัน เปิดหมวกกันเลย ผมว่าจะเอา Thai Limited ไปเล่นเร็วๆนี้หละครับ

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:03:21 »
อย่าลืมชวนน้าในรูปไปด้วยนะครับ ให้เปิดหมวกด้วย....55...

nhoy

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:09:40 »

ผมเคยเห็นรูป "น้าทอม" นำเด็กๆ ร้องเพลง แล้วรู้สึกชื่นชมมากครับ

ขอบคุณ น้า nhoy ถ้าได้มา เที่ยว กาฬสินธุ์ จะชวนไปเปิดหมวก ด้วยครับ

ด้วยความยินดีเลยครับ น้าทอม :) :) :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:13:48 »
อย่าลืมชวนน้าในรูปไปด้วยนะครับ ให้เปิดหมวกด้วย....55...

ขำกลิ้งเลยครับ น้า KULAA_101  :D :D :D

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:26:58 »

น้าเป็นคนดีมากเลยครับ  รายได้เข้าการกุศล

ผมยังไม่เคยเปิดหมวกซักทีเลย
ว่าจะเปิดหมวกอยู่เหมือนกัน  
จะเปิดหมวกเพื่อ สุนัขจรจัด เอาเงินไปช่วยเหมือนกัน  

เคยไปไต้หวัน เจอกลุ่มเปิดหมวก หาเงินช่วยเหลือสุนัข จรจัดประจำเลยครับ

ผมไม่ได้ทำคนเดียวหรอกครับ มีหลายๆ ท่านเข้ามาช่วย ตั้งแต่ นักธุรกิจ คุณหมอประจำ โรงพยาบาลใน กาฬสินธุ์  ข้าราชการ พ่อค้า และประชาชนทั่วไป ครับ

เราจะแบ่งงานกันทำ ตั้งแต่ โฆษก นักร้อง นักดนตรี ฝ่ายประชาสัมพันธ์ และที่สำคัญ  ฝ่ายรีดไถ  เจอคนรู้จักเดินผ่านมาเป็น ไม่รอด ต้องมาบริจาค ครับ

เพลงที่เล่นก็มีหลายช่วง ของผมจะเป็นเพลงเก่าโบราญ เอาเนื้อให้น้องๆ ร้อง ปรากฏว่าไม่มีใครรู้จักซักคน  ครั้งนึง มีน้องมาเล่น เพลงคลาสสิค ปรากฏว่า ยายเดินผ่านมาถามว่าเมื่อไรจะร้องซักที จะได้หยอดตัง ครับ

น้า MUII มา ร้อยเอ็ด แล้วหรือครับ  ร้อยเอ็ด กาฬสินธุ์  ชม.เดียวน่ะ

Line id: 081-8718003

nhoy

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:51:36 »
น้าทอมทำดนตรีเปิดหมวกอย่างมีระบบ น่าชื่นชมมากครับ

หนุ่มน้อย "อคู๊สติก"

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 16:02:24 »
ผมว่าจะไปเล่นที่เดิม ตรงเซ็นทรัลพระราม2 เเต่ต้องสึกก่อน
5+ ไปด้วยกันไหมครับ (ปล.หญิงเพี้ยบ)55+

ยังไม่ทันสึกเลยนะหลวงพี่ใจเย็นๆ ท่าน ^^
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 17:06:31 »
ผมว่าจะไปเล่นที่เดิม ตรงเซ็นทรัลพระราม2 เเต่ต้องสึกก่อน
5+ ไปด้วยกันไหมครับ (ปล.หญิงเพี้ยบ)55+

ยังไม่ทันสึกเลยนะหลวงพี่ใจเย็นๆ ท่าน ^^

ไม่ได้จับมานานเเล้ว จะได้จับโน่นอีก 30กว่าวัน 55+
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 21:59:49 »
โห น้าๆแต่ละคนประสบการณ์สูงๆทั้งนั้น ผมหล่ะเกร็งจริงๆ ในชีวิตนี้ยังไม่เคยเปิดหมวกเลยซักครั้ง ><

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:46:19 »

อยากเล่นแบบนี้จัง !....................

<a href="http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=FfksEfpUAlM" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=FfksEfpUAlM</a>
!

Finger Picking Style

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 15:16:34 »
.

อยากเล่นแบบนี้จัง !....................

<a href="http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=FfksEfpUAlM" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=FfksEfpUAlM</a>
!

ในคลิป รถที่วิ่งผ่านไปนั่นรถดับเพลิงรึเปล่าอ่าคร๊าบ อิอิ

GolfKungz

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 01:06:29 »
หนึ่งในความใฝ่ฝันผมเลยคือ  อยากจะมีสวนสาธารณะที่เปิดกว้างสำหรับศิลปะทุกประเภทอะ

อยากให้คนไทยกล้าๆที่จะโชว์ของ จะมากจะน้อยก็แล้วแต่

ผมเคยไปเปิดหมวกทั้งเมกา และ ไทยนะ รู้สึกได้ถึงความแตกต่างเลย ที่เมกาเล่นอุคูเลเล่ที่เพิ่งซื้อมาซึ่งฝีมือห่วยมาก แต่ที่ไทยใช้กีตาร์ที่เล่นมานานมาก

ความรู้สึกต่างกันเลย รู้สึกว่าเมกาเปิดกว้างกว่าเราเยอะ

ปล. เปิดหมวกไม่มีอะไรเลยครับ แค่เล่นเพลงที่เราอยากเล่นมีความสุขก็พอ เราไม่ได้เล่นให้ร้านเหล้าอะไรอย่างนี้ที่ต้องตามลูกค้า แต่นี่คือเราทำเพื่อโชว์

เพื่อเอนเตอร์เทน โดยไม่หวังผลตอบแทน เงินนั้นคือสินน้ำใจที่คนที่เขาชอบก็จะให้เรา

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 02:23:55 »
หนึ่งในความใฝ่ฝันผมเลยคือ  อยากจะมีสวนสาธารณะที่เปิดกว้างสำหรับศิลปะทุกประเภทอะ

อยากให้คนไทยกล้าๆที่จะโชว์ของ จะมากจะน้อยก็แล้วแต่

ผมเคยไปเปิดหมวกทั้งเมกา และ ไทยนะ รู้สึกได้ถึงความแตกต่างเลย ที่เมกาเล่นอุคูเลเล่ที่เพิ่งซื้อมาซึ่งฝีมือห่วยมาก แต่ที่ไทยใช้กีตาร์ที่เล่นมานานมาก

ความรู้สึกต่างกันเลย รู้สึกว่าเมกาเปิดกว้างกว่าเราเยอะ

ปล. เปิดหมวกไม่มีอะไรเลยครับ แค่เล่นเพลงที่เราอยากเล่นมีความสุขก็พอ เราไม่ได้เล่นให้ร้านเหล้าอะไรอย่างนี้ที่ต้องตามลูกค้า แต่นี่คือเราทำเพื่อโชว์

เพื่อเอนเตอร์เทน โดยไม่หวังผลตอบแทน เงินนั้นคือสินน้ำใจที่คนที่เขาชอบก็จะให้เรา

โห ได้กำลังใจในการที่จะไปเล่นเยอะมากเลยครับ ขอบคุณมากนะคร๊าบ ><

piggy

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 10:27:02 »
ตามมาฟังจ้า....

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 16:12:20 »

ถ้าผมไปเปิดหมวก อย่าลืมตามไปฟังนะครับ อิอิ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 16:29:26 »

!

อยากไปเล่นกับ น้ากวาง ด้วยครับ

Near Dawn

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 16:36:38 »

ถ้าผมไปเปิดหมวก อย่าลืมตามไปฟังนะครับ อิอิ

น้าเล่นแถวไหนครับ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก...

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 17:26:48 »

อยากไปเล่นกับ น้ากวาง ด้วยครับ
[/quote]

โอ้ววว....  ถ้าน้า nhoy  จะไปเล่นกับกีต้าร์ กับผม  สงสัย  ผมต้องขอเวลาฝึกฝนฝีมือ  ให้ตามน้า nhoy  ได้ สัก  2 - 3 เดือน  ก่อน แล้วมั้ง...  ครับ

Finger Picking Style