Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเกาหลี แล้วซื้อเจ้า Crafter กลับมาจะดีไหมครับ  (อ่าน 6752 ครั้ง)

-[M]eRCuRiaL-

• member
คือพี่ผมจะไปเกาหลีครับ ผมกะว่าจะฝากเขาซื้อ Crafter Glxe 4000
แยกออกเป็นคำถามนะครับ
1.จะถูกกว่าในไทยเยอะหรือเปล่าครับ
2.ถ้าเอาเข้ามาจะโดนภาษีรึเปล่า
3.ถ้าเอามาจริงเขาคงให้เราเอากีต้าไว้ใต้เครื่องแล้วมันจะแตกหรืออันตรายรึเปล่าครับ
4.ส่วนมากเขาขายกันที่ไหนในเกาหลีครับ จะได้บอกพิกัด พี่ผมถูก

ใครเคยซื้อกีต้ามาจากต่างประเทศหรือซื้อCrafterจากเกาหลีช้วยแชร์ทีี่ครับ
อย่าหาเหตุผลจากผู้หญิง และอย่าหาความจริงจากผู้ชาย

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
Re: ไปเกาหลี แล้วซื้อเจ้า Crafter กลับมาจะดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 14:23:35 »
เอาขึ้นเครื่องมาด้วยได้มั้ยอ่ะ ไม่โหลดใต้ท้อง

nong

• member
Re: ไปเกาหลี แล้วซื้อเจ้า Crafter กลับมาจะดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 14:39:22 »
หิ้วมาตัวสองตัวเห็นว่าไม่มีภาษีครับ....ยังไงลองไปจีบแอร์สวยๆซักคนแล้วลองถามดูครับ...อิอิ  ส่วนใหญ่ใครไปเกาหลีกลับมาก็ต้องหิ้ว crafter รุ่นท๊อปกลับมา...เชียร์ครับ...สาวเกาหลีไม่ต้องพากลับมานะครับ....อิจฉา

-[M]eRCuRiaL-

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 14:46:58 »
หิ้วมาตัวสองตัวเห็นว่าไม่มีภาษีครับ....ยังไงลองไปจีบแอร์สวยๆซักคนแล้วลองถามดูครับ...อิอิ  ส่วนใหญ่ใครไปเกาหลีกลับมาก็ต้องหิ้ว crafter รุ่นท๊อปกลับมา...เชียร์ครับ...สาวเกาหลีไม่ต้องพากลับมานะครับ....อิจฉา
สาวเกาหลีคงจะยากครับ น้าnong เอาเกาหูไปก่อนได้ไหมครับ^^
อย่าหาเหตุผลจากผู้หญิง และอย่าหาความจริงจากผู้ชาย

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 14:51:03 »
สาวเกาหลีคงจะยากครับ น้าnong เอาเกาหูไปก่อนได้ไหมครับ^^

ที่ต้องเกาหู เพราะ คันหู รึเปล่าครับน้า อิอิ ><

thairosewood

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 16:21:57 »
เป็น ผมจะซื้อรุ่นที่ไม่มีขายในเมืองไทย ครับ เทห์ดี 5555
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไปโลด ขอเพียงไม่ให้ชาวบ้านเขาเดือดร้อนก็พอ

surichati

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 17:10:12 »
1.ลองไปอ่าน comment ที่ผมเคยลงไว้ในกีตาร์ไทย ครับ ผมไปมาแล้วที่ nagwon arcadeเมื่อเดือนที่แล้ว กีตาร์ที่นั่นแพงกว่าบ้านเราครับ ทั้งมือ1และมือ2แม้ว่าจะเป็นของเกาหลีเองก็ตาม ต่อได้ 5-10%ก็ถือว่าเก่งแล้วครับ ซื้อเมืองไทยดีกว่าครับ
2.ที่เกาหลีของแพงทุกอย่าง ซื้อได้เฉพาะเครื่องสำอางค์ รูจู๋คิส กับ อีตูดดี และก็ สกินฟู๊ด เท่านี้แหละที่ถูกกว่าบ้านเรา
3.สาวเกาหลีที่สวยๆมีเฉพาะในทีวีเท่านั้น ไปเที่ยวอย่างว่าค่าตัวก็ประมาณ 250,000วอน(ประมาณ7500บาทไทย)เป็นอย่างต่ำ ได้หน้าตาแบบออริจินัลเกาหลีเลยครับ แต่ถ้าคิดจะลองของนอกก็ไม่เป็นไร จ่ายแพงหน่อย ราคานี้บ้านเราได้ควงนางฟ้า
4.กระทู้นี้โดยเฉพาะข้อสามผู้ปกครองควรพิจารณา
5.ถ้าคิดจะซื้อจริงๆทัวร์จะพาไปที่ตลาดอินซาดง (ขายสินค้าพื้นเมือง)เราไม่ต้องเข้าไปหรอก จากปากทางตลาดอินซาดงเดินไปอีก200เมตรก็ถึงnagwon arcade เป็นตึกใหญ่ๆขายเครื่องดนตรีทั้งตึก โดยเฉพาะกีตาร์ เดินทั้งวันก็ไม่ทั่ว ลองทุกร้านได้เลย เกาหลีเค้าไม่เรื่องมากเหมือนเมืองไทย

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 17:15:34 »
ไปถึงแหล่ง ต้องซื้อ รุ่นที่ไม่มีขายในไทยซิครับ 

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 17:54:43 »
ถ้าจะสอยรุ่นสูง เอา GLXE-7000 กลับมาเลยครับน้องแซน :)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 18:59:41 »
ไปถึงแหล่ง ต้องซื้อ รุ่นที่ไม่มีขายในไทยซิครับ 

+ 1 ครับถึงจะคุ้มถ้ามีในเมืองไทยซื้อที่นี่ดีกว่ามีการรับประกัน  ;D ;D ;D ;D
noomxman

nong

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 19:13:22 »

+ 1 ครับถึงจะคุ้มถ้ามีในเมืองไทยซื้อที่นี่ดีกว่ามีการรับประกัน  ;D ;D ;D ;D
แม่นแล้วอ้ายย...

[SK]Choke

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 01:03:10 »
จัดตัวแรงไปเลยครับ ราคาพอๆกะซื้อเมืองไทย ต้องเลือกแบบมั่นใจเลย
ถ้าจะจัด 4000 ซื้อเมืองไทยสะดวกกว่าเยอะจ้า

nhoy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 03:11:21 »
ถ้าจะสอยรุ่นสูง เอา GLXE-7000 กลับมาเลยครับน้องแซน :)
แนะนำเช่นเดียวกับน้า 'BEER และน้า TuiHY เลยครับ

djpop

• member
    • Sound Master Sound System and Band Gear for Rental
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:05:38 »
มีตัวนึงก็ขายไปแว้วววว

nco4433

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:34:22 »
1.ลองไปอ่าน comment ที่ผมเคยลงไว้ในกีตาร์ไทย ครับ ผมไปมาแล้วที่ nagwon arcadeเมื่อเดือนที่แล้ว กีตาร์ที่นั่นแพงกว่าบ้านเราครับ ทั้งมือ1และมือ2แม้ว่าจะเป็นของเกาหลีเองก็ตาม ต่อได้ 5-10%ก็ถือว่าเก่งแล้วครับ ซื้อเมืองไทยดีกว่าครับ
2.ที่เกาหลีของแพงทุกอย่าง ซื้อได้เฉพาะเครื่องสำอางค์ รูจู๋คิส กับ อีตูดดี และก็ สกินฟู๊ด เท่านี้แหละที่ถูกกว่าบ้านเรา
3.สาวเกาหลีที่สวยๆมีเฉพาะในทีวีเท่านั้น ไปเที่ยวอย่างว่าค่าตัวก็ประมาณ 250,000วอน(ประมาณ7500บาทไทย)เป็นอย่างต่ำ ได้หน้าตาแบบออริจินัลเกาหลีเลยครับ แต่ถ้าคิดจะลองของนอกก็ไม่เป็นไร จ่ายแพงหน่อย ราคานี้บ้านเราได้ควงนางฟ้า
4.กระทู้นี้โดยเฉพาะข้อสามผู้ปกครองควรพิจารณา
5.ถ้าคิดจะซื้อจริงๆทัวร์จะพาไปที่ตลาดอินซาดง (ขายสินค้าพื้นเมือง)เราไม่ต้องเข้าไปหรอก จากปากทางตลาดอินซาดงเดินไปอีก200เมตรก็ถึงnagwon arcade เป็นตึกใหญ่ๆขายเครื่องดนตรีทั้งตึก โดยเฉพาะกีตาร์ เดินทั้งวันก็ไม่ทั่ว ลองทุกร้านได้เลย เกาหลีเค้าไม่เรื่องมากเหมือนเมืองไทย
+100 ชอบจริงๆ เลยครับ ข้อ 3 เนี่ย...มันดิบดีครับ...อิอิอิ

wonderman

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 13:29:30 »
 ลูกผู้ชายตัวจริง.........อิอิ

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:08:54 »
ต้องlake woodครับ^^
Norman b18/cedar