Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: << <<เพื่อนๆพี่ๆ ครับ โปร่ง ญี่ปุ่น เก่าๆ ThreeS รุ่น W600 ดีไหมครับ  (อ่าน 2268 ครั้ง)

vuop

• member
พอดีหาข้อมูล มันมีไบดิ้งพันเลื้อยมาถึงฟิงเกอร์บอร์ดแถวเฟรตลึกๆ ด้านหน้ากีต้าร์

อินเลย์เป็นมุม ใหญ่ๆ

ด้านหลังจะเป็น แถบเส้นเฉียงสองเส้น ไปถึงก้นกีต้าร์

เสียงดีไหม และ ราคาแพงไหมครับ

ไม่ทราบข้อมูลจริงๆ

มือใหม่หัดเล่นครับ

TOM1869

• member
นึกภาพไม่ออก เจอมาที่ไหนครับ
Line id: 081-8718003

nong

• member
มีภาพไหมครับ

nhoy

• member
อยากชมภาพด้วยคนครับ

Dog Never Lie

• member
กีตาร์เก่าต้องลอง และต้องดูตัวจริงครับเพราะว่าถ่ายรูปมามักจะมองไม่เห็นริ้วรอยและสภาพทีแท้จริงครับ
อีกอย่างจะได้เล่นด้วยครับว่าเสียงมันโดนไม๊ เค้าว่ากันว่ากีตาร์เก่ามักจะต้องดูเป็นตัวๆไป เหมาหมดทั้งรุ่น
ว่าเสียงดีหมดไม่ได้ครับ
It's my...

pisit5924

• member
พอดีหาข้อมูล มันมีไบดิ้งพันเลื้อยมาถึงฟิงเกอร์บอร์ดแถวเฟรตลึกๆ ด้านหน้ากีต้าร์

อินเลย์เป็นมุม ใหญ่ๆ

ด้านหลังจะเป็น แถบเส้นเฉียงสองเส้น ไปถึงก้นกีต้าร์

เสียงดีไหม และ ราคาแพงไหมครับ

ไม่ทราบข้อมูลจริงๆ

มือใหม่หัดเล่นครับ
.. กีต้าร์ตัวนี้ น่าจะเป็นกีต้าร์ที่มาจากโกดัง ย่านสมุทรปราการ .. จริงๆแล้วเป็นกีต้าร์ยุกประมาณ 30 ปีมาแล้วของญี่ปุ่นครับเป็นกีต้าร์ที่ได้รับอิทธิพลมาจาก มาร์ติน สำหรับตัวที่ผมเคยเห็นน่าสนใจครับ แต่สภาพน่าเสียดายมากๆ เนื่องจากไม่ได้รับการจัดเก็บ และการขนส่งที่ดี เสียงไม่เคยลองครับ .. หากไม้หน้าไม่ป่องมาก คอไม่งอ  ราคาไม่แรง ก็ลองดูได้ครับ ..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

nantfa

• member
เสียงดีหรือเปล่าก็ไม่รู้  เเต่ ดูเเล้ว เสป็คระดับกลางๆ ไม้หน้าเป็นไม่เเท้
ถ้าสภาพไม่เยินมาก ราคา ไม่เกิน 8000 ก็น่าเก็บ  

เเต่ถ้ากว่า ก็ไม่น่าซื้อ  

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  ถ้าตกหล่นอะไร น้าท่านอื่น เสริมหรือทักท้วงด้วยนะครับ
กีต้าร์เก่า ราคาจะมาจากหลายส่วน

1.เบรนด์ ชื่อชั้นคุ้นหูหรือไม่  ยามาฮ่า เคไยริ เอสไยริ ยามากิ มอริส เนี่ย นิยม   -------- ซูซูกิ เนี่ย กลาง ๆ

2. เสป็คส่วนประกอบเเละราคาตอนขาย เสป็คยิ่งสูงยิ่งเเพง อย่าง W600 ของน้าเนี่ยราคาขายครั้งเเรก  น่าจะ 60000 เยน

3. ความนิยมของราคานักสะสม เอาของน้า เทียบกับ  Morris W60 ที่ลงขายออกจากโรงงานครั้งเเรกราคาก็เท่ากัน    เเต่ถ้าลงขายต่อ   ผมว่าของน้าซักหมื่นก็เต็มเพดานเเต่ถ้า Morris W60 ราคาน่าจะไหลไปไกลกว่านั้นมาก เพราะ
นิยมมากกว่า ทั้งที่ราคาเเละเสป็คเท่ากัน

กีต้าร์เก่า ตูสภาพเยอะๆ นะครับ 

อันนี้เป็นของ มอริส

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

CHEDTHA

• member
น้าน่านฟ้าข้อมูลแน่นมากครับ..

Carboy

• member
แน่นมากตัวจริงมาแล้ว

BBadtz

• member
หาข้อมูลมาได้เยี่ยมมากครับ
นับถือจริงๆครับ น้า nantfa