Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้ามีระบบปรีแอมป์ดีๆหน่อยครับ  (อ่าน 4564 ครั้ง)

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
อยากเก็บข้อมูลไว้ใช้ในการตัดสินใจซื้อครับ จะซื้อมาใช้งานจริงทุกวันครับ

Dog Never Lie

• member
งบเท่าไรหละครับมีราคาหลักพัน ยันหลักแสน
It's my...

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
งบเท่าไรหละครับมีราคาหลักพัน ยันหลักแสน
ประมาณ ไม่เกิน 40000 นะครับ สูงกว่านี้ ต้องพิจารณาอีกที

wawar

• บุคคลทั่วไป
โห ตัวเลือกเยอะ ยี่ห้อดังๆ รุ่นท้อปๆ ได้เลยนะนี่

งบขนาดนี้ซื้อกีตาร์ไม่มี ปรี ดีๆ เยี่ยมๆ แล้วซื้อ ปรีแยกดีๆ ได้อีก

รออ่านคห เลยดีกว่ากระทู้นี้

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
ประมาณ ไม่เกิน 40000 นะครับ สูงกว่านี้ ต้องพิจารณาอีกที

งบเยอะมากครับ

tang_guitar

• member
taylor ครับเจ๋ง

nong

• member
งบขนาดนี้...ตัวเลือก   โห....แต่พอเวลาจะเนะนำกลับคิดไม่ออก  อิอิ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ไม่แนะนำครับ อิจฉางบ 555555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

pinman

• member

แนะนำ cole clark ครับ ซื้อมาตอนแรกเกือบขายทิ้งแล้ว แต่พอมาออกแอมป์ เยียมเลยครับ

clapton_slow

• member
ไม่แนะนำครับ อิจฉางบ 555555+

อิจฉา เขาทำไม พี่ 55+
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

TOM1869

• member
ภาคไฟฟ้าดีดี แนะนำ Takamine Japan  และ  ovation USA ครับ ไปลองเสียงที่ นครหลวงดูก่อนครับ
Line id: 081-8718003

winnie

ราคาขนาดนี้คงนี้ไม่พ้นแบรนดัง เช่น Taylor, Martin, Cole Clark, Takamine ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องตอบตัวเองก่อนว่า ชอบเสียงลักษณะไหน คอแบบไหนที่จับถนัด แล้วเดี๋ยวจะมีตัวเลือกเองครับ

ขอให้ได้กีต้าร์ตัวใหม่ไวๆครับ รอชม

Guitar_Joe

• member
อยากมีงบบ้างจัง สิ้นเดือนนี้ผมคิดหน้าคิดหลังแล้วได้ตัวไม่เกินสองหมื่น อิจฉาวุ๊ย
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

guitaroa47

• member
เข้ามาอิจฉา งบ ด้วยคับ ครับ

555

ถ้าเอาในดวงใจผมตอนนี้มี

214CE (ป้ายแดง 30000 กว่าบาท) กับ 314CE (ป้ายแดง 59500 กว่าบาท)ครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
แนะนำ takamine cool tube ครับ..........

ปล.งบขนาดนี้ สนใจปล่อยเงินกู้มั๊ยครับ..........อิอิ..........

Arkara

• member
ไปฟัง Yamaha ระบบปรีฯ ของพวก APX1200, CPX1200 แล้วสวดยวดครับ :O

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Express System ของ Taylor ก็ดีนะครับเสียงเป็นธรรมชาติมากเลย เสียแค่ไม่มี tuner built in มาให้เองครับ ^^

http://www.taylorguitars.com/guitars/features/electronics/expression-system/

:D :D :D

Mrbenjamin

• member
ขอบคุณน้าทุกท่านจริงๆครับ ได้เรื่องไปออกลาดตระเวน ลองแล้วครับ ได้แล้วจะมาให้ชมกันครับ
ขอบคุณบ้านไม้ที่ให้ความรู้ เปิดโอกาสให้เจอน้าๆที่นี่ครับ

jomyutshinjo

• member
ภาคไฟฟ้า Ovation อีกเสียงครับ

winnie

ได้ข้อสรุปแล้วอย่าลืมส่งภาพและเสียงสวยๆมาฝากด้วยนะครับ