Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: takamine D seires กับ G series ต่างกันยังงัยครับ  (อ่าน 19874 ครั้ง)

surichati

• member
takamine D seires กับ G series ต่างกันยังงัยครับ
« เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 13:43:50 »
ตามนั้น

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Re: takamine D seires กับ G series ต่างกันยังงัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 13:59:29 »
ราคาต่างกันครับ อิอิ  ^^

รอผู้มีประสบการณ์มาบอกนะครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

wichian

• member
Re: takamine D seires กับ G series ต่างกันยังงัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 14:08:18 »
จีนเหมือนกันครับ แต่ G ซีรีย์ งานมันจะออกมาดีกว่านิดนึง แพงกว่านิดนึง
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 16:06:33 »
ผมว่าจริงๆแล้วไม่ต่างนะครับเเต่เเบ่งซีรีส์กันเพื่อเหมือนว่าต้องการจะยกระดับราคาอะครับเท่าที่ดูๆนี่เปลี่ยนฮาร์ดแวร์บางอย่างให้สวยขึ้นเช่นลูกบิดอะครับสเปคคล้ายๆกันจุดประสงผมว่าเพื่อเเบ่งซีรีส์ยกระดับราคานั้นเเหละครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 16:16:17 »
Takamine D Series (Dragon Series)
A series of entry models specifically developed for Asian/Oceania customers. Designed and built strictly to the high standard of Takamine acoustic-electric guitar, the D-series delivers extraordinary quality/price ratio with wide selection of body styles, colors and electronics.

http://www.takamineguitars.jp/guitars/series.php?series_id=2

Takamine G Series
Takamine G Series offers more sizes, colors and woods variations than in any other family of models that we offer. Built strictly to our specifications, the G Series instruments represent exceptionally good value.

http://www.takamineguitars.jp/guitars/series.php?series_id=3

สรุปง่าย ๆ คือ D series เป็นรุ่นประหยัดน่ะครับ ส่วน G series ก็จะมีคุณภาพ การเลือกสรรวัสดุดีกว่า คือราคาแพงกว่านั่นเอง....ประมาณนี้ครับ ^^

wawar

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 18:53:34 »
จีดีกว่าจริงๆ นะครับ ไปลองได้ที่นครหลวง ยืนยันได้

ทั้งงานและตัวเลือก หลากหลายมาก

จี นี่โซนยุโรป อเมกา เล่นเยอะครับ ดูคลิปส่วนใหญ่เจอรุ่นตระกูลจี ทั้งนั้น

wichian

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 20:17:43 »
จีดีกว่าจริงๆ นะครับ ไปลองได้ที่นครหลวง ยืนยันได้

ทั้งงานและตัวเลือก หลากหลายมาก

จี นี่โซนยุโรป อเมกา เล่นเยอะครับ ดูคลิปส่วนใหญ่เจอรุ่นตระกูลจี ทั้งนั้น
ใช่แล้วครับน้า G จะมีขายในยุโรปด้วย มันจะดูดีกว่า ของผมเองก็ซื้อ G ซีรีย์เหมือนกันครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

BBadtz

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 22:25:48 »
จริงๆแล้วคุณภาพ G Series ไม่ได้ด้อยกว่า J Series มากมายนะครับ
คุณภาพระดับส่งออก ยุโรป กับ ฝั่งอเมริกา เชียวนะครับ
แต่ราคานี่เอื้อมถึงครับ

Donut_Sanova

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 13:44:49 »
ตอนแรกผมเข้าใจว่า D = Dragon  ผลิตจากแดนมังกรเท่านั้น !! ครับ -_-"

nco4433

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 14:02:12 »
เป็นความรู้ใหม่จริงๆ ครับ ;D ;D ;D ;D ;D

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 15:13:16 »
เลือกตัวที่ชอบดีที่สุดครับ ทั้งเสียงและรูปลักษณ์
เพราะผมเองยังติดใจตัวราคา19,990จัมโบ้ รุ่นDซีรีย์ เสียงดีกว่าGซีรีย์หลายตัวอีกครับ
แต่ถ้าเรื่องความเรียบร้อยของงาน รุ่นGซีรีย์กินขาดแน่นอนครับพ้ม

surichati

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 15:28:03 »
เรียนคุณน้า wuthipong ตัวที่น้าพูดถึงผมจัดมาแล้วครับ เสียงดีกว่าG ซีรีย์ แต่ด้านหลัง G เค้าทำมางามกว่า ในราคางบที่เท่ากัน 19,990 บาท แถมกระเป๋าด้วย

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 15:40:35 »
เลือกตัวที่ชอบดีที่สุดครับ ทั้งเสียงและรูปลักษณ์
เพราะผมเองยังติดใจตัวราคา19,990จัมโบ้ รุ่นDซีรีย์ เสียงดีกว่าGซีรีย์หลายตัวอีกครับ
แต่ถ้าเรื่องความเรียบร้อยของงาน รุ่นGซีรีย์กินขาดแน่นอนครับพ้ม

อ่านแล้วรู้สึกดีที่ได้เป็นเจ้าของ จำโป้

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 19:38:03 »
ผมเองยังอยากได้เลยครับ แต่งบผมไม่ถึง T-T

pong

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 20:05:26 »
D ซีรี่ ไม่ได้ด้อย กว่า G ซีรี่หรอกคับ แต่ก็เห็ดด้วยกับข้อมูลที่น้าๆกล่าวมา แต่เจ้า D26S นี่ เสียงบาดใจเหมือนกันนะครับ ^^

khoondone

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 21:47:06 »
รุ่น g งานดีกว่า งาน d ยังไงครับ

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 03:30:16 »
แบบว่าเก็บงานละเอียดกว่านิดนึงอ่าครับ เก็บงานเรียบร้อยกว่า ตำหนิน้อย อะไรประมาณนี้ครับ
รุ่นGส่วนใหญ่ราคาจะแพงกว่ารุ่นD รุ่นที่ถูกกว่าก็มีนะครับ ลองอ่านคอมเม้นท์เก่าๆที่น้าๆเขียนในหน้า1ได้เลยคร๊าบ ^^