Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกีต้าร์คลาสสิคสำหรับมือใหม่หน่อยคับ  (อ่าน 6314 ครั้ง)

laphin

• member
แนะนำกีต้าร์คลาสสิค เสียงไม่ต้องดีมากก้ได้ งบผมมีน้อย- -"

ไม่รุจะไปถอยรุ่นไหนดีเห็นแล้วมันละลานตาไปหมด><"

staryu

• member
Re: แนะนำกีต้าร์คลาสสิคสำหรับมือใหม่หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 15:42:19 »
ถ้าเป็นมือใหม่ผมว่ายี่ห้อ motion ก็ดีนะครับ ถูกด้วย :D
" Always learning new song  song will be your teacher"

Ods16339

• member
Re: แนะนำกีต้าร์คลาสสิคสำหรับมือใหม่หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 00:50:34 »
ลองยี่ห้อ pheonix ของไต้หวัน
solid top ลดแล้ว5200บาท   ร้านศุภกรการดนตรี  เวิ้งนครเขษม

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:35:39 »
Yamaha Series CG 101 ไม่ก็สูงกว่านั้นหน่อยครับ
Cort ก็ดีแต่ต้องหาซะหน่อย
แต่ถ้าเรื่องเล่นเนี่ย....ยังไม่ค่อยชัวร์ T T
เพราะส่วนใหญ่ซื้อ
ต้องปรึกษาน้าๆว่ามีวิธีการดูการฟังเพิ่มมั้ย? และอย่างไรครับ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:39:05 »
งบเท่าไรครับ
:)

laphin

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 17:45:30 »
ว่าจะซื้อมือ2ราคาประมาณ3xxx~~อะคับ

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 17:53:06 »
Yamaha C-40 ครับตัวแรกของผมเลย

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 18:17:23 »
ว่าจะซื้อมือ2ราคาประมาณ3xxx~~อะคับ
แนะนำ c 70   cg 101 มือสองนะครับ เสียงดีเลย เบื่อแล้วขายต่อง่ายด้วยครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

redtopup

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 18:48:01 »
เอา รถ  เครื่อง คาบู ก่อนก็ดีครับ  เผื่อ เบื่อ ก่อนจะได้ไม่เสียดายเงิน แม้จะไม่แรงเท่าเครื่องหัวฉีด  
แต่เครื่อง คาบู มันให้ กำลังนิ้วกับเราได้ดีเลยครับ
เพราะ กีต้าร์ที่ราคา  ไม่แพงมาก  ทัชชิ่ง มันจะแข็งๆ  หนีดๆ  แต่มันก็ดีครับ เราเล่นแล้วได้กำลังนิ้ว ดีมากๆ  
ไม่ต้องป้ายแดงหรอกครับ  เดี่ยวจะออกใหม่เป็น รุ่นเครื่องหัวฉีดแล้วเจ็บตัวมาก  เผลอๆหาคนรับช่วงต่อไม่ได้อีก  
ซื้อ มือสองนี่แหละครับดี  ราคาหายไปมาก  ยิ่งกีต้าร์ที่ราคา ต่ำๆต่อไปเลยครับ ครึ่งๆ จากป้ายแดง
สืบ ราคา ป้ายแดงก่อนซื้อ ก่อนครับ  จะได้ชั่งใจถูกว่าจะ ได้เปิด ซิงพรมจรรย์ เป็นคนแรก หรือ เอา แบบ ผ่านมือชายมาก่อน  
เมื่อ เลือก ญี่ห้อกีต้าร์ได้แล้ว ก็ อย่าลืมดู  ทางด้านกายภาพด้วยครับ ว่า  มีติดแฟล๊ตไหม  มีรอย มากมั้ย คอเป็นคางทูมรึเปล่า คอโก่งรึเปล่า
ที่สำคัญ เวลาเลือกหา  คอ ที่เราจับถนัดครับ จะได้ข่มขืนจูบปากได้ถนัดๆ  
และกีต้าร์ คลาสสิคทีหลายไซค์  แต่สำหรับ คนเอเซีย ไซค์ 650 มิลลิเมตรครับ  อย่าซื้อผิดมาล๊ะ  ยุ่งตายเลย  เดี่ยวนอนไม่หลับอีก  
และอย่าซื้อ ที่ไซค์เล็กๆมาล๊ะ  เพราะ เป็นกีต้าร์ ตัวแรกของเราที่ไม่ใช่นักสะสมกีต้าร์ ที่ เขาสะสมกัน
เพราะ ซื้อมาเล่น  
อย่าไปมอง แต่รูปร่างมันล๊ะ เอาเสียงกับ ทัชชิ่ง 2 อย่างเป็นพอ  แล้ว
พอซื้อ มาแล้ว  สายที่จะใส่ตอนมันหมดอายุ ก็ เอาสาย  แรงดึง แบบ นอม่อน ธรรมดา  ก็พอแล้ว ไม่ได้ไปออกคอนเสิรท์ที่ไหน
ออกคอนเสิรท์ให้ตัวเราฟังเอง เอาที่มันแรงดึงธรรมดานี่แหละดีที่สุด  คอจะได้ไม่โก่งเร็วอยู่กับเรานานๆไม่เป็น คอหอยพอกไปซะก่อน  
หาก่ล่องด้วยอย่าลืม  กีต้าร์ ราคา โดนใจ มักไม่มีกล่อง  ต้องหาโรงศพให้มันนอนด้วย  มันจะได้ ไม่ขึ้นอืด  ไปก่อน
หาผ้า นุ่มๆซักผืน คอย เช็ดตัวให้มันด้วย  อย่าเอาน้ำยาเช็ด เดี่ยวเสียงมันจะทึบ เป็นไข้หวัด  ทุกวัน เล่นแล้วมีแต่เสียงจะดร๊อปลง  ไปทุกวันแทนที่จะเสียงดีขึ้นทุกวัน
ขอให้ ได้เครื่อง คาบู ไวๆครับ  
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

laphin

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 19:58:13 »
คุณ redtopup ตอบซะผมเข้าใจถ่องแท้เลย- -"

ขอบคุณคับ ;D

Thumbs up

• member
  • - เล่นกีตาร์อย่างมีความสุุข -
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 00:22:01 »
yamaha c70 หรือ c100 มือสองครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 14:06:16 »
ผมใช้ CG101A อยู่ พอใจเสียงมันนะครับ
งานก็โอเคเรียบร้อยดี

ถ้าหามือสองได้ลองดูครับ น่าสนใจ
:)