Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งจะเริ่มสนใจเล่นกีต้าร์โปร่ง ขอฝากเนื้อฝากตัวครับน้าๆทุกคนด้วยนะครับ  (อ่าน 7126 ครั้ง)

singha _ku68

• member
ขอฝากเนื้อฝากตัวกับน้าๆทุกคนด้วยนะครับยังอ่อนประสบการณ์เล่นแต่กีต้าร์ไฟฟ้ามาอยากลองเล่นแนวนี้บ้างครับ

ผมชื่อ ฟิล์ม นะครับ เรียนอยู่ ม.เกษตรฯ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
:)

• member
55555 ผมคงไม่มีตังให้ฝากหรอกครับ จะกินแกลบอยู่แล้ว

welovely007

• member
  • นัทนว
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
ยินดีต้อนรับ สู่บ้านไม้ที่แสนอบอุ่นครับ  น้า ๆ ที่นี่ใจดี เอื้อเฟื้อกันทุกคนครับ

มีปัญหาอะไรลองสอบถามน้า ๆ ในนี้ได้นะครับ ^^
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

MUI

• member
ผมก็ร้อรอ น้องสิงห์จะไปแจมร้านรวงข้าว

ดีใจมากครับ ที่ได้เจอกัน(ในนี้)อีกที่

ลุงคนนี้ สอนคณะไหนละครับ

• member
สวัสดีทุกๆคนครับ

สวัสดีครับลุง MUI เสียดายที่ไม่ได้ไปร่วมแจมครับพอดีช่วงนั้นย้ายหอใหม่พอดีเลยวุ่นวายไปหน่อย อาจารย์คนที่ว่าเนี่ยไม่รู้ว่าสอนคณะไหนครับ เอาไว้ไปแจมที่ร้านจ๊ะโอ๋ดีกว่าครับ 555

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ขอฝากเนื้อฝากตัวกับน้าๆทุกคนด้วยนะครับยังอ่อนประสบการณ์เล่นแต่กีต้าร์ไฟฟ้ามาอยากลองเล่นแนวนี้บ้างครับ

ผมชื่อ ฟิล์ม นะครับ เรียนอยู่ ม.เกษตรฯ

หวัดดีครับ ยินดีต้อนรับครับ

ปล.  ตกลงลูก แอนนี่ ใช่ ลูกน้า หรือ เปล่าครับ.........อิอิ น้า ฟิล์ม

• member
สวัสดีครับ น้า FOTOBEER

อย่าเรียกผมน้าเลยครับ 555 ผมเพิ่งจะ 21 ขวด เอ๊ย! ขวบเอง

ส่วนเรื่องลูกนั้น ผมไม่ขอตอบนะครับ เอาไว้ให้เป็นเรื่องของทางผู้ใหญ่จัดการกัน ผมมีหน้าที่ทำอย่างเดียว 555

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
ยินดีต้อนรับครับบบบบบ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

gazz

• member
กำลังหัดเหมือนกันครับ แต่ผมทำงานแล้ว ... ยิ่งทำงาน เวลาซ้อมยิ่งน้อย T_T

• member
สวัสดีน้า jotakun กับน้า gazz ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Mook :)

• member
ยินดีต้อนรับค่ะ
ค่าสมัคร 100 นึงนะคะ ;D ;D

• member
สวัสดีครับคุณMook

5555 ตายละ ต้องเสียด้วยหรอครับ ผมไม่ยังกะรู้

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
ยินดีต้อนรับค่ะ
ค่าสมัคร 100 นึงนะคะ ;D ;D

ป้ามุกฉายายินดีต้อนทรัพย์สมาชิกใหม่ +.+

zeedzad

• member

• member
สวัสดีคุณต้นแพร และคุณ zeeszad ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Ham lele

• member
สวัสดี คับยินดีที่ รู็จักคับ

• member
ยินดีที่ได้รรู้จักเช่นกันครับ คุณ Ham lele

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: เพิ่งจะเริ่มสนใจเล่นกีต้าร์โปร่ง ขอฝū
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:48:54 »
ยินดีต้อนรับครับน้าฟีล์ม

คือที่นีี่เค้ามี ธรรมเนียม อะครับ ผู้ชายทั้งหมด ไม่สนอายุ(แม้ว่าน้าบางคนในนี้ จะเรียกว่า ตา ได้แล้ว 5555+) จะเรียกว่า น้า ทั้งหมดครับ
ส่วนผู้หญิง หนักกว่าครับ เพราะจะโดนเรียกว่า ป้า กันเลยทีเดียว 5555+

เช่น ป้ามุก ครับ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...