Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 9896 ครั้ง)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 15:18:30 »
มียายคนนึงกำลังจะเสียชีวิตด้วยโรคชรา และก่อนตายได้มีหลานสาวมาเฝ้าไข้ยายอยู่ข้าง ๆ ยายได้บอกกับหลานว่า
ยาย  อีกหน่อยยายไม่อยู่แล้วยายมีเรื่องจะรบกวนหลานหน่อย   (เป็นคำสั่งเสียสุดท้ายก่อนตาย )
หลานสาว  ได้จะยาย
ยาย   ยายมีฟาร์มอยู่หลายร้อยไร่ รถแท๊กเตอร์ และเงินสดอีกหลายล้านบาท ที่จะฝากให้หลานช่วยดูแลต่อ

หลานสาวรู้สึกตกใจมากเพราะไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่ายายจะมี ทรัพย์สมบัติมากมายขนาดนี้ จึงได้ถามยายว่า

หลานสาว  ฟาร์มและเงินสดอีกหลายล้าน มันอยู่ที่ไหนเหรอยาย
ยายได้รวบรวมพลังเฮีอกสุดท้ายก่อนตายและกระซิบบอกหลานสาวว่า ใน  facebook

5555+
ฮาครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Re: มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 21:16:56 »
มียายคนนึงกำลังจะเสียชีวิตด้วยโรคชรา และก่อนตายได้มีหลานสาวมาเฝ้าไข้ยายอยู่ข้าง ๆ ยายได้บอกกับหลานว่า
ยาย  อีกหน่อยยายไม่อยู่แล้วยายมีเรื่องจะรบกวนหลานหน่อย   (เป็นคำสั่งเสียสุดท้ายก่อนตาย )
หลานสาว  ได้จะยาย
ยาย   ยายมีฟาร์มอยู่หลายร้อยไร่ รถแท๊กเตอร์ และเงินสดอีกหลายล้านบาท ที่จะฝากให้หลานช่วยดูแลต่อ

หลานสาวรู้สึกตกใจมากเพราะไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่ายายจะมี ทรัพย์สมบัติมากมายขนาดนี้ จึงได้ถามยายว่า

หลานสาว  ฟาร์มและเงินสดอีกหลายล้าน มันอยู่ที่ไหนเหรอยาย
ยายได้รวบรวมพลังเฮีอกสุดท้ายก่อนตายและกระซิบบอกหลานสาวว่า ใน  facebook

5555+
ฮาครับ

มีฟาร์มหมูด้วย 55555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 12:10:35 »
เอาอีกเรื่อง นี่เรื่องสยอง จริงๆน่ะสาบานได้
ผู่ใหญ่เขาเล่ามา ว่าเเถววัดดอนน่ะผีเฮี้ยน
เขาบอกว่า
มีผีอยู่ ตัว1 มานั่งก่อน เเล้วก็มีผีอีก2ตัวมานั่งข้างๆ ของผี1ตัวเเรก 
ผีตัวซ้ายถามผีตัวขวาสุดว่า  "มึงเป็นอะไรตาย"
ผีตัวขวาสุดตอบว่า "กูโดนยิงตาย"
คราวนีผีตัวขวาสุดเลยถามผีตัวซ้ายสุดว่า "มึงเป็นอะไรตาย"
ผีตัวซ้ายสุดก็ตอบว่า "กูโดนรถชนตาย"
เเล้วผีทั้งสองตัวก็ถามผีตัวกลางว่า "มึงเป็นอะไรตาย"
ไอตัวกลาง มั่นเสียงสั่นๆเเล้วตอบไปว่า   "ฮื้อๆ กูยังไม่ตาย กูมานั่งขี้"   

เเป่วๆ เเป๊กอีกตามเคย
55+

555555++ อันนี้โดนครับ 5555+++ พยายามดีมาก 55555++

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 12:42:09 »
จิ๋ม

ในงานแต่งงานของบ่าวสาวคู่หนึ่ง

ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งซึ่งเป็นผู้บังคับบัญชาของฝ่ายเจ้าสาว

ได้ถูกเชิญให้ขึ้นไปอวยพรบ่าวสาวท่านอวยพรว่า...

"ท่านผู้มีเกียรติทุกท่าน ผมรู้จักเจ้าสาวเป็นอย่างดี

เพราะเธอเป็นเลขาของผมเอง ทำงานร่วมกันมาก็หลายปี

จากการที่ได้ทำงานใกล้ชิดกัน

ทำให้ผมได้เห็นนิสัยใจคอของเธอผมได้เห็นอะไรต่อมิอะไรดีๆในตัวเธอ

และผมกล้ายืนยันกับทุกๆคนในที่นี้ว่า

จิ๋มเธอน่ารักมาก"

จบคำอวยพร เล่นเอาแขกเฮกันลั่นกันทั้งงาน

: ปรัชญานี้สอนให้รู้ว่า หากคุณมีลูกสาว อย่าพยายาม ตั้งชื่อว่าจิ๋ม
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ