Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ยี่ห้อ JoJo , Fujiyama, Melody มี All Solids มั๊ยครับ  (อ่าน 12576 ครั้ง)

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
 :D ใครเคยเล่นบ้างครับ มีรุ่นอะไรบ้าง รบกวนแชร์ประสบการณ์กันบ้างนะครับ

ปล. ถ้าใครมี JoJo All Soild สภาพดีพอใช้ ก็บอกกันบ้างนะครับ มันเป็นกีตาร์ครูของผมเลย
แต่ตัวที่ผมมีนั้นมัน All laminated 1,350 บาท และมันตกลงมาคอหักตายแล้วครับ .... :'( :'( :'( :'( :'(

npas

• member
Re: กีตาร์ยี่ห้อ JoJo , Fujiyama, Melody มี All Solids มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 15:40:03 »
มี JoJo ไม้อัด ไม่รู้รุ่น ตัวนึง ครับ ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว คอยก ครับ มารอฟังเหมือนกัน... :D :D

clapton_slow

• member
Re: กีตาร์ยี่ห้อ JoJo , Fujiyama, Melody มี All Solids มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 15:43:28 »
น่าจะมีน่ะครับ   ของ Melody  เเต่ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าว

ปล.(มีของ Melody  อยู่ เเฟนเก่าให้มา คอหักเหมือนกัน 55+)
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

Joe Charon

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 16:07:11 »
ไม่ทราบว่ามีมั้ย แต่ที่แน่ๆ กีต้าร์ตัวแรกที่แม่ซื้อให้ก้อ
JoJo นี้แหละครับ

yamakita

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 16:08:56 »
ไม่แน่ใจครับ จำได้แต่ว่าเคยพูดเล่นกะเพื่อนว่า เดี่ยวนี้ jojo เค้าพัฒนาแล้ว มีเหล็กขันคอด้วย

npas

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 16:25:20 »
ไม่แน่ใจครับ จำได้แต่ว่าเคยพูดเล่นกะเพื่อนว่า เดี่ยวนี้ jojo เค้าพัฒนาแล้ว มีเหล็กขันคอด้วย
JOJO ตัวที่ผมมี มีเหล็กขันคอด้วยนะ ผมซื้อต่อเพื่อนมา 500บาท ในสภาพเก่าๆเยินๆ อายุไม่ต่ำกว่า่10ปี และอยู่กับผมมาอีก15ปีแล้ว ที่ซื้อเพราะไม้มันหนาและหนัก ไม้แท้ไม้อัดอะไรไม่รู้จักหรอกตอนนั้น ป้ายบอกรุ่นก็ลบหมดแล้ว เห็นแต่ ยี่ห้อ แล้วก็ made in korea เท่านั้น

nong

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 21:26:45 »
ผมก็นึกว่าเลิกผลิตไปแล้ว....น้าเล็กผู้เยี่ยมยุทธผ่านกระบี่เทพมานับร้อย...แต่ก็ยังอดประทับใจในกระบี่ธรรมดาสามัญไม่ได้ อิอิ

alone_born

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 21:41:19 »
ผมเคยมี jo jo ผมคิดว่ามันเป็นกีต้าร์ที่ดีมากๆแต่ด้วยตอนนั้นผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ก้เลยไม่รู้ว่าไม้อะไร  แต่มันคือ jo jo ที่สวยที่สุดตั้งแต่ผมเคยเห็นเมื่อตอนนั้นผมได้  จากแฟนพี่สาว เค้าให้มา  ผมเคยเดิน  หลังกระทรวง  เมื่อประมาณ11ปีที่แล้วตอนนั้นราคารุ่นนั้นหลังกระทรวงเปิดที่6000บาท  ลักษณะมันจะเป็นไม้สีอ่อนทั้งตัว  ฟิงเกอร์ ก็เป็นสีเดียวกับ  บอดี้  คือเรียกง่ายๆว่าไม่เดียวกันทั้งตัวเด่นสุดๆตรงที่ฟิงเกอร์เคลือบแลกเกอร์ด้วย  ผมยังจำมันได้ดีเลย  แต่แล้วแฟนพี่สาวเค้าก็มาขอคืนไป  เสียดายสุดๆ  ทุกวันนี้ไปอยู่ที่ไหนแล้วก้ไม่รู้  ถ้ามีใครเจอ  jo jo ลักษณะนี้  รบกวนติดต่อผมด้วยนะครับ  อยากซื้อเก็บไว้  บอน  089-2235507

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 13:55:16 »
JoJo Fujiyama  คือจุดเริ่มต้นของใคร หลายๆ คน
รักเธอนะ....กีต้าร์

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 14:06:08 »
เท่าที่จำได้ fujiyama ผม all laminate เลยครับ - -"

ka_tob

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 15:21:09 »
พี่เล็กตามหา All solid อีกแล้วหรอ  :o :o

nco4433

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 15:36:12 »
ที่น้าเล็กว่ามา ผมเคยสัมผัสหมดแล้ว โดยเฉพา jojo นี่ตัวครูเลยครับ ยืมกีตาร์ครั้งแรกในชีวิต ตัวต่อมา fujiyama ตัวนี้ยืมตัวที่ 2  และตัวที่3 melody ตัวนี้เต็มๆ ครับ ยืมเล่นเหมือนเคยครับ....555555 เพราะผมเป็น ผู้ชอบเล่น ฉายา guitar ยืม...ครับ...55565

nhoy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:37:39 »
ดูท่าแล้ว Jojo น่าจะเป็นกีต้าร์ครูของน้าๆ หลายท่านเลยนะครับ

weera_che

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:59:49 »
ผมก็อีคนหนึ่งเหมือนกัน เริ่มจากยืม Melody ของคนอื่นเขามาเริ่มหัดเล่น พอเล่นเป็นก็ยืม Fujiyama เขามาเล่นอีก พอมันมือเข้าหน่อยก็ไปยืม Jojo ของเืพื่อนมาเล่น  สุดท้ายจบลงที่มีกีตาร์เป็นของตัวเองที่ YAMAHA ครับ  ( จบชีวิตกีตาร์ยืมซักกะที )   :D :D :D :D :D

Rut_pro

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 22:09:49 »
JoJo Fujiyama  คือจุดเริ่มต้นของใคร หลายๆ คน
ต้องบอกว่ามัน คือตำนานครับ 5555++
สมัยเด็กก่อนก็รู้แค่ยี่ห้อพวกนี้ละครับ และก็ yamaha F210 รู้สึกว่ามันหรูมากตอนนั้น
เสียงดี ไม่ดี ไม่รู้หรอก แข็งก็แข็ง เพี้ยนก็เพี้ยน เพราะตั้งสายด้วยหู แค่นี้ก็สนุกแล้ว

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 23:07:32 »
นึกว่าใครที่ไหน ที่แท้ก็ พี่เป้    ไฮเป็คนี่เอง.................อิอิ

ปล. แวะมาทักทายครับน้าเล็ก ..............อิอิ รอชม JOJO All โลหิต !!!!!!!!!