Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มเป็นเพลงและครับ  (อ่าน 6139 ครั้ง)

MyLiFe

• member
Re: เริ่มเป็นเพลงและครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 20:29:06 »
เก่งจัง  แค่  2 - 3  วัน  เล่นเพลงของ เสก  โลโซ  ได้แล้ว
ไอ้ตอนเราหัดเล่น  2 - 3  ปี  เล่นได้แค่ เพลง  ช้าง  ช้าง  ช้าง  ช้าง  ช้าง  น้องเคยเห็นช้างหรือเปล่า  ยังไม่จบเล้ย...  อายจัง...  อิ อิ

เพลงช้าง 555+

เด๋วผมฝึกเล่นเพลง เต่าเต้าเต่า มั่ง

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:13:26 »
พรสวรรค์น้าเทล แรงจริงๆครับ จังหวะมือขวา เป็นเร็วมากครับ สอนได้ภายใน 10 วิ :) บางคนที่ผมสอน เดือนนึงก็แล้ว ยังตีจังหวะไม่ได้เลยครับ
น่าจะเป็นเพราะ น้าเทล เคยตีกลองมาก่อนก็ได้ครับ มีพื้นฐานทางด้านจังหวะมาก่อน มือขวาที่ใช้ตี ไฮแฮท มันเป็นจังหวะเดี๋ยวกับกีตาร์พอดี

ขอบคุณน้าโก้มากเลยครับ ถ้าไม่ได้น้าโก้ผมคงไม่เป็นเร็วขนาดนี้^^

อะไรก็ยอม เล่นจบยังครับ...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 21:26:05 »
พรสวรรค์น้าเทล แรงจริงๆครับ จังหวะมือขวา เป็นเร็วมากครับ สอนได้ภายใน 10 วิ :) บางคนที่ผมสอน เดือนนึงก็แล้ว ยังตีจังหวะไม่ได้เลยครับ
น่าจะเป็นเพราะ น้าเทล เคยตีกลองมาก่อนก็ได้ครับ มีพื้นฐานทางด้านจังหวะมาก่อน มือขวาที่ใช้ตี ไฮแฮท มันเป็นจังหวะเดี๋ยวกับกีตาร์พอดี

ขอบคุณน้าโก้มากเลยครับ ถ้าไม่ได้น้าโก้ผมคงไม่เป็นเร็วขนาดนี้^^

อะไรก็ยอม เล่นจบยังครับ...

ตั้งแต่ตั้งกระทู้แล้วก้ยังไม่มีเวลเล่นเลยคับพึ่งมีเวลาตอนนี้เอง กำลังต่อครับน้าโก้

พ่อถามซื้อมาเท่าไรบอก 1700 555+ ส่วนพี่ชายแลไม่ค่อยเชื่อT_T

Mubintmin

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 23:45:57 »
สู้ ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้อย่างเต็มที่ ... ขอออออออออ!! อย่ายอมแพ้ ... อย่าอ่อนแอ แม้จะนิ้วเจ็บ ^^

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 02:40:11 »
Thailand's Got Talent สมศักดิ์ เหมรัญ เพลงศรัทธา
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

bla bla

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 07:44:59 »
สู้ต่อไปครับ ฝึกบ่อย ๆ  เป้าหมายไม่ใกลเกินเอื้อมครับ

nco4433

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:51:57 »
สู้ๆ ครับ..ใกล้ถึงละครับ..ข้ามพ้นตรงนี้ไปนิดเดียวก็ชนะละครับ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 16:01:52 »
ฝึกให้ดีกับ 4 คอร์ดมาตรฐานครับ C  Am Dm  G7
แล้วจะรู้ว่าเราก็เล่นได้ตั้งหลายเพลงโดยเฉพาะเพลงนี้
( โอ...เอยหัวใจ ทำไฉนถึงจะลืมเขา เขาไม่รักเรา จะมัวเศร้าอยู่ทำไม)
ผมว่าในที่นี้หลายท่านเคยมีความหลังกับเพลงนี้
ACOUSTIC GUITAR ONLY