Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนึงคนภาคเหนือจะมีกีตาร์โปร่งไม้ชิงชันฝาแฝด.  (อ่าน 6781 ครั้ง)

dho

• member
กีตาร์โปร่งไม้ชิงชันฝาแฝดกำลังจะคลอดแล้วครับ..
ตัวนึงอยู่อุตรดิตย์.
อีกตัวอยู่สมุทรสาคร..บ้าไปแล้ว.
6ก.ย.54ผ่าไม้เสร็จแล้ว..2ผืนเหมือนกันเป๊ะ.

thezerot

• member
ยังไงอย่าลืมเอารูปมาลงนะครับน้าdho

คอยติดตามผลงานอยู่ครับ
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ปูเสื่อรอชมเลยครับ น้าอ้น

สอนผมทำกีตาร์บ้างซิครับ.......อิอิ

dho

• member
ผมบอกตรงๆนะ..ผมตื่นเต้นอยู่คนเดียวนี่แหละ..
คนอื่นคงไม่เข้าใจ..แต่อยากให้แค่รอฟังเท่านั้นครับ..แล้วจะตะลึง.

dho

• member
ผมชื่นชมอาจารย์เบียร์นะ..มีโอกาสจะสัมผัสตัวเป็นๆ..

nhoy

• member
ขอรอติดตามชมด้วยคนนะครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ผมชื่นชมอาจารย์เบียร์นะ..มีโอกาสจะสัมผัสตัวเป็นๆ..

ถ้าคัน บอกผมด้วยนะครับน้าอ้น 555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

kriengkri

• member

ถ้าคัน บอกผมด้วยนะครับน้าอ้น 555+

น้าเบียไม่ใช่ตัวบุ่งนะครับ ไม่คันครับ
(ล้อเล่นนะครับ น้าเบียร์) ^ ^

FOTOBEER

• member

น้าเบียไม่ใช่ตัวบุ่งนะครับ ไม่คันครับ

55555 สัมผัสผม แลัวต้องรีบทาซีม่าเลยนะครับ.....คันยิ่งกว่า สังคม อีก..........เอิ๊ก 

ต้องเล่นเองตบเอง อย่างน้อย ก็ตายด้วยมือของเรา....555555555

vintageeeee

• member
อยู่จังหวัดอะไรหรอครับน้า

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: วันนึงคนภาคเหนือจะมีกีตาร์โปร่งไม้ชิ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 16:05:12 »

55555 สัมผัสผม แลัวต้องรีบทาซีม่าเลยนะครับ.....คันยิ่งกว่า สังคม อีก..........เอิ๊ก 

ต้องเล่นเองตบเอง อย่างน้อย ก็ตายด้วยมือของเรา....555555555

ผมชง ok มั้ยครับ มุขนี้
5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nantfa

• member
กีตาร์โปร่งไม้ชิงชันฝาแฝดกำลังจะคลอดแล้วครับ..
อีกตัวอยู่สมุทรสาคร..บ้าไปแล้ว.
6ก.ย.54ผ่าไม้เสร็จแล้ว..2ผืนเหมือนกันเป๊ะ.

ตัวนึงที่อยู่ สมุทรสาคร  มีคนสมุทรสาคร อย่ากไปลอง อิอิ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

FOTOBEER

• member

5555+

ผ่าน..............น้าโก้   กีตง กีตาร์ ไม่ต้องเล่นมันเระ ไปตั้งคณะกับผมดีกว่า........อิอิ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ใครบ้า...    หรือใครบ้ากว่ากัน....   555

Finger Picking Style

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
เข้ามาแจมด้วย เห็นกีตาร์พี่กวางแล้วหลอนทั้งสวย ทั้งใส เดี๋ยวรอผมค้นหาตัวเองได้ก่อนครับ จะขอจัดกีตาร์ ไม้ไทย สัก 1 ตัวครับ....ตอนนี้ ได้แต่คิด แต่ยังไม่กล้าลงมือ อิ อิ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
เข้ามาแจมด้วย เห็นกีตาร์พี่กวางแล้วหลอนทั้งสวย ทั้งใส เดี๋ยวรอผมค้นหาตัวเองได้ก่อนครับ จะขอจัดกีตาร์ ไม้ไทย สัก 1 ตัวครับ....ตอนนี้ ได้แต่คิด แต่ยังไม่กล้าลงมือ อิ อิ

ถ้าน้า Lex-Chevy  ยังรู้สึกกับกีต้าร์ของผมขนาดนี้  อีกไม่นาน จะได้เห็นกีต้าร์ไม้ไทย ลายสวยโคตร ๆ เสียงใส บาลานซ์ มาเป็นกลุ่มเป็นกั้อน  เสียงเบส กระแทกขั้วหัวใจ

โดยฝีมืออาจารย์อ้น  ที่ไสไม้เอง  ขัดกระดาษทรายเอง  ดัด Back / Side เอง  วาง / ปาด Bracing  เอง  Set Action เอง  จะไม่ีอกแตก  ความดันขึ้น กันบ้าง  ก็ให้มันรู้ไป

ผมเห็น Spce  +  วัสดุอุปกรณ์ประกอบ  +  ความตั้งใจ  ความมุมานะ  ความพยายาม  ความใฝ่ฝัน  อย่างสูงส่ง แล้ว  บอกได้คำเดียวว่า  แบรนด์ดัง ๆ หนาว ๆ ร้อน ๆ.. 

Finger Picking Style

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee

5555+

ผ่าน..............น้าโก้   กีตง กีตาร์ ไม่ต้องเล่นมันเระ ไปตั้งคณะกับผมดีกว่า........อิอิ

ผมไปด้วยโคนนนนนนน
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
ทำบ้านเสร็จจะรบกวนสักตัวอยู่นะครับ ตอนนี้ใกล้เสร็จแล้ว
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

dho

• member
ทุกวันนี้ผมเป็นหนี้เพราะทำกีตาร์..แต่ถ้าผมไม่เป็นหนี้วันนี้ผมก็ไม่รู้จะเริ่มต้นเมื่อไหร่..
ความสวยของกีตาร์อย่างเดียวมันคงไม่เป็นที่น่าพอใจของใครหลอก..สวยด้วยต้องเสียงดีด้วยและต้องพอใจกับเสียงที่ได้ยินด้วย..
น้าLex-Chevyครับอย่าคิดนานเลย..มีโอกาสเจอกันซักครั้งแล้วจะหนาวกับspec guitarที่จัดให้..

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
ทุกวันนี้ผมเป็นหนี้เพราะทำกีตาร์..แต่ถ้าผมไม่เป็นหนี้วันนี้ผมก็ไม่รู้จะเริ่มต้นเมื่อไหร่..
ความสวยของกีตาร์อย่างเดียวมันคงไม่เป็นที่น่าพอใจของใครหลอก..สวยด้วยต้องเสียงดีด้วยและต้องพอใจกับเสียงที่ได้ยินด้วย..
น้าLex-Chevyครับอย่าคิดนานเลย..มีโอกาสเจอกันซักครั้งแล้วจะหนาวกับspec guitarที่จัดให้..

ขอระดมทุนก่อนครับ พี่อ้น เดี๋ยวพร้อมเมื่อไหร่จะกริ๊งกร๊างไปหาทันที ผมชอบสไตล์เบสหนักๆ แบบ guild ครับ แต่อยากให้สายล่าง
กรุ๊งกริ๊งแบบ Cat's eyes ที่ผมมีอยู่ สายก็ต้อง Dadario เท่านั้นครับ