Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ากีต้าร์เก่า Japan เสียงดีแต่ ตำหนิเยอะจะซื้อกันไหมครับ  (อ่าน 12713 ครั้ง)

aneng

• member
อย่าหลอกตัวเอง ผมเคยเจอนักดนตรีผับเขาบอกว่ามันดูเก๋าดี  ราคา1500เล่นเสร็จไปกินเหล้าวางทิ้งไม่ต้องกลัวหาย  ลุงทอมมี่แกเล่นจนเก่าจริงๆ(พร้อมตัวคนเล่น)  อย่าหลอกตัวเองให้มันเก่าเพราะฝีมือเรา  เผื่อเจ้าของเก่าโดนเมียเอาฟาดหัวตาย โดนผีหลอกอีก :o

ohm_pea

• member
เสียงดีถูกใจ ราคาไม่แรงจัดไปเลย ราคาแปรผันตามสภาพ แต่เห็น Martin Prewar สภาพเน่ากว่านี้อีก แต่ราคาโครตแพง ผมว่ามันแล้วแต่ความพอใจ
จันทาร ดีกว่า จันไร

tao

• member
ซื้อมาเก็บถ้าเบื่อแล้วขายต่อก็ต้องดูสภาพดีๆ  แต่ถ้าซื้อมาเล่นตำหนิไม่น่าเกลียดเสียงดีราคาสมเหตุสมผลสอยเลย  เคยเจอกีต้าร์ปีเก่าๆสภาพเทพราคาแพงแต่เสียงไม่คุ้มกับราคาถึงตอนนี้จะปวดหัวเป็นทุกข์กว่ารอยตำหนิเล็กๆน้อยๆ

baitorys

• member
ผมก็ได้มาครับ takamine npt-012 bs 2x,xxx บาท สภาพก็ไม่ขี้เหร่มาก แต่เสียงสุดยอดผมชอบมาก คอเวลาเล่นเข้ากับผมได้ดีมาก เคยเจอมาหลายตัวไม่เคยถูกใจเท่าตัวนี้เลยครับ เคยเอาไปงานอิสานมิตติ้ 3 ทุกท่านที่ได้จับได้เล่น บอกโอเคเสียงดีมากเป็นเสียงเดียวกับเลยครับ ทุกวันนี้ไม่จับตัวอื่นเลยครับ