Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ### น้า ๆท่านใดสอยแอมป์ Vox AGA70 มาแล้วบ้าง ขอถามหน่อยครับ ###  (อ่าน 5266 ครั้ง)

cross

• member
###  น้า ๆท่านใดสอยแอมป์ Vox AGA70  มาแล้วบ้าง  ขอถามหน่อยครับ ###

สวัสดีครับ  น้า ๆ บ้านไม้ทุก ๆ ท่าน

อีกไม่นานคงได้สอยแอมป์ตามที่ใจหวังสะที   :D

แต่ขอถามน้า ๆ หน่อยครับ ว่า...?
น้าท่านใดใช้แอมป์ Vox AGA70  บ้าง
ตอนซื้อมา มีกระเป๋าใส่แถมมาด้วยมั้ยครับ

คือ...ตอนนี้กำลังลังเลระหว่าง Fishman Loudbox mini  กับ Vox AGA70 อยู่

จริง ๆ ตอนนี้เริ่มเอนเอียงไปทาง Vox นิด ๆ  เพราะเห็นว่าเป็นแอมป์หลอด

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

Traveler

• member
เมื่อวานมีกุมารทองกระซิบมาเหมือนกันว่าตัวนี้แจ๋ว
เล็งเหมือนกัน  น้า Tom เข้ามาให้ความกระจ่างหน่อยครับ

TOM1869

• member
เมื่อวันอาทิตย์ ไปลองเล่นที่ร้านคุณชาญณรงค์ กับ V1 GACE เสียงเข้าท่ามาก พลังดีมากด้วย ครับ

แต่มันเป็น  150AGP ครับ
Line id: 081-8718003

cross

• member
เมื่อวานมีกุมารทองกระซิบมาเหมือนกันว่าตัวนี้แจ๋ว
เล็งเหมือนกัน  น้า Tom เข้ามาให้ความกระจ่างหน่อยครับ

โห  มีกุมารทองกระซิบด้วย  :)

เมื่อวันอาทิตย์ ไปลองเล่นที่ร้านคุณชาญณรงค์ กับ V1 GACE เสียงเข้าท่ามาก พลังดีมากด้วย ครับ

แต่มันเป็น  150AGP ครับ

ใกล้ ๆ นี้  คงได้เสียเงินแน่ๆ 

:D

The Autopsy

• member
  • พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
เอาเลยครับน้าครอส ส่วนผมตอนนี้หมดงบประมาณแล้วครับ สงสัยจะได้ขายของกินแล้วหละ... ;D
หกล้มเพราะก้าวเดินไปข้างหน้า... ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่   MANCHESTER UNITED FC

cross

• member
เอาเลยครับน้าครอส ส่วนผมตอนนี้หมดงบประมาณแล้วครับ สงสัยจะได้ขายของกินแล้วหละ... ;D

สวัสดีครับ น้า The Autopsy

ได้ Taylor ซีรีสย์ 3 หรือยังครับ  :D

nhoy

• member
ได้สัมผัส VOX AGA70 มาแล้วครับ ยืนยันได้เลยว่าเสียงเยี่ยมมากครับ

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
ผมใช้VOX 150 w.อยู่...คอนเฟิร์มเลยครับ ยอดเยี่ยม เสียงก็ดังสะใจ มีงานสังสรรค์ที่บ้านนี่ ถ้าเพื่อนมากัน25-30 คนสบายๆครับ เปิดวอลลุ่มซัก 10-11 น. ก็ดังหูแทบแตกคุยกันไม่รู้เรื่องแล้ว
รักเธอ...ประเทศไทย

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
เสียงดีมากครับ ผมมีอยู่หนึ่งตัว แต่ตอนซื้อเค้าไม่ได้ให้กระเป๋ามานะครับ
น่าจะต้องซื้อเอง ลองถามน้าตะวันดูครับ เผื่อมี cover bag แบบ fishman
.........

cross

• member
ได้สัมผัส VOX AGA70 มาแล้วครับ ยืนยันได้เลยว่าเสียงเยี่ยมมากครับ

คอนเฟริ์มมาแบบนี้  เริ่มหลอนแล้ว

ผมใช้VOX 150 w.อยู่...คอนเฟิร์มเลยครับ ยอดเยี่ยม เสียงก็ดังสะใจ มีงานสังสรรค์ที่บ้านนี่ ถ้าเพื่อนมากัน25-30 คนสบายๆครับ เปิดวอลลุ่มซัก 10-11 น. ก็ดังหูแทบแตกคุยกันไม่รู้เรื่องแล้ว

ถ้าสอยจริง ๆ  ผมขอแค่ 70 วัตต์ ก็หรูแล้วครับ

เสียงดีมากครับ ผมมีอยู่หนึ่งตัว แต่ตอนซื้อเค้าไม่ได้ให้กระเป๋ามานะครับ
น่าจะต้องซื้อเอง ลองถามน้าตะวันดูครับ เผื่อมี cover bag แบบ fishman
.........

ขอบคุณครับ    สงสัยใกล้ได้เวลาเสียเงินแล้ว

:)

anfield

• member
ผมกำลังมองหา amp อยู่ช่วยบอกราคาตัวนี้หน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

cross

• member
ผมกำลังมองหา amp อยู่ช่วยบอกราคาตัวนี้หน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ประมาณหมื่นสามกว่า ๆ ครับ  :)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
เคยเล่นของน้าเต่าที่เชียงใหม่.........สุดยอดมากครับ........

cross

• member
เคยเล่นของน้าเต่าที่เชียงใหม่.........สุดยอดมากครับ........

ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกครับ  คงต้องค่อย ๆ ดูกันไป
ระหว่าง  Fishman    Loudbox mini กับ  Vox AGA70 

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
ผมมีทั้งสองตัวครับ น้าครอส ถ้าผมกลับ บางบัวทอง เมื่อไหร่จะติดไปนะครับ ถ้าอยู่ใกล้มาลองเสียงได้ครับ
แต่มีข้อแม้ว่าต้องอัด youtube ให้ฟังเรื่อยๆ นะ ผมเป็นแฟนตัวยงน้าอยู่ ที่สำคัญ อย่าลืมเพลง ต้นไม้ของพ่อ ด้วยครับ อิ อิ

cross

• member
ผมมีทั้งสองตัวครับ น้าครอส ถ้าผมกลับ บางบัวทอง เมื่อไหร่จะติดไปนะครับ ถ้าอยู่ใกล้มาลองเสียงได้ครับ
แต่มีข้อแม้ว่าต้องอัด youtube ให้ฟังเรื่อยๆ นะ ผมเป็นแฟนตัวยงน้าอยู่ ที่สำคัญ อย่าลืมเพลง ต้นไม้ของพ่อ ด้วยครับ อิ อิ

ว้าว.........ขอบคุณครับ   
อยู่ย่านบางบัวทองเหมือนกันเลย

ส่วนเพลงต้นไม้ของพ่อ   อาจจะต้อง รอ ๆๆๆ ก่อนนะครับ   
เดี๋ยวเล่นเพลงอื่นๆ  ให้ฟังไปก่อน   ขอบคุณครับ

The Autopsy

• member
  • พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

ได้ Taylor ซีรีสย์ 3 หรือยังครับ  :D
ได้มาแล้วครัหน้าแห้งแก้มเหี่ยวหมดเลย เดี๋ยวจะหิ้วมาให้นัอสลองนะครับ
หกล้มเพราะก้าวเดินไปข้างหน้า... ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่   MANCHESTER UNITED FC

cross

• member

ได้ Taylor ซีรีสย์ 3 หรือยังครับ  :D
ได้มาแล้วครัหน้าแห้งแก้มเหี่ยวหมดเลย เดี๋ยวจะหิ้วมาให้นัอสลองนะครับ

สวัสดีครับ น้า  -  เมื่อวานเย็นเดินไปหา  เห็นที่ห้องปิดซ่อมแซม  :D

The Autopsy

• member
ตอนนี้ห้องปิดปรับปรุงครับ ย้ายสำนักมาอยู่ด้านล่างครับ ห้องที่เคยเอากีต้าร์ไปเล่นนั้นแหละครับ ;D

cross

• member
ตอนนี้ห้องปิดปรับปรุงครับ ย้ายสำนักมาอยู่ด้านล่างครับ ห้องที่เคยเอากีต้าร์ไปเล่นนั้นแหละครับ ;D

รับทราบจ้า

:D