Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นหน่อยครับ ^^  (อ่าน 7075 ครั้ง)

หนุ่มน้อย "อคู๊สติก"

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
Re: ถามความเห็นหน่อยครับ ^^
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 16:19:19 »
ถูกครับ 555+
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 20:35:24 »
ว่าแต่ เมื่อไหร่พี่ไปเปิดหมวกครับ จะไปแจมครับ เอาให้เน่าเลย 555+

30 ตุลาเน้อ

(ปล.สึกก่อนน่ะใจเย็นๆ)
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

Near Dawn

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 20:49:24 »
ว่าแต่ เมื่อไหร่พี่ไปเปิดหมวกครับ จะไปแจมครับ เอาให้เน่าเลย 555+

30 ตุลาเน้อ

น้าบวชอยู่เหรอครับเนี่ย สึกแล้วหลวงน้าไปเปิดหมวกแถวไหนเหรอครับ ผมอยากไปดูครับ ^_^
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก...

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 20:51:46 »

30 ตุลาเน้อ

น้าบวชอยู่เหรอครับเนี่ย สึกแล้วหลวงน้าไปเปิดหมวกแถวไหนเหรอครับ ผมอยากไปดูครับ ^_^

เซ็นทรัลพระราม2ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 21:30:06 »
คนที่เก่งจริง มีความรู้จริง และเหมาะสมจะเป็นครู เขาจะไม่ยกตนและดูถูกเหยียดหยามผู้อื่นหรอกครับ
ผมว่าน้า หนุ่มน้อย "อคู๊สติก" อย่าไปสนใจเลยครับ ปล่อยให้มันเหมือนกับลมที่พัดผ่านมาแล้วก็ผ่านไปดีกว่าครับ
มาคุยกับ "น้าๆ" ในบ้านไม้หลังนี้ ยังมีความสุขซะมากกว่า และยังได้ความรู้อีกด้วยครับ

BBadtz

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 22:22:25 »
ถึงไปเรียนจริงก็คงไม่ได้อะไร
อาชีพครู ไม่ว่าสายไหน
ต้องมี "จรรยาบรรณ" ครับ

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 22:24:08 »
ถึงไปเรียนจริงก็คงไม่ได้อะไร
อาชีพครู ไม่ว่าสายไหน
ต้องมี "จรรยาบรรณ" ครับ

อันนี้ โดนใจ เอาไปเลย Gibson Dove 1ตัว

Swell Season

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 20:30:39 »
เปนผมจะไม่เรียนกับอาจารย์แบบนี้หนะครับ เจอกันครั้งแรกก็ไม่ประทับใจแล้ว นักดนตรีหลายๆคนเค้ายังอ่านโน้ตไม่เป็นเลย

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 12:10:36 »
ครับ ผมก็ ว่างั้นละครับ ^^
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

torpc

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 12:14:47 »
พูดจาไม่ดี  เป็นผมสอนฟรีก็ไม่เรียน....เขาตอบคำถามเหมือนอารมณ์ค้างมาจากไหน  ทับถมคนที่อยากจะเรียนตั้งแต่แรก....ในสังคมมีเยอะเหมือนกัน  เคยเห็นครับ

guitarman

• member
    • http://www.facebook.com/guitarman.samesame
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:02:16 »
คนสมัยนี้เเย่ครับ ผมนี่ถ้าพูดจาไม่เข้าหู ไม่เอาด้วยเลย  ไม่ต้องไปเรียนกับมันคับ  อาจาร์ยหรือสถาบันที่ดีๆมีอีกเยอะ  น้าๆๆในบ้านไม้หลายๆท่านก้เทพๆ กันทั้งนั้น หรือเรียนกับผมนี่คับ ถ้าอยาก อยู่ย่ำอยู่กับที่   ไม่เก่งคับ เเต่ มั่วเก่งมากกกขอบอก 5+5 ผมไม่คิดค่าเล่าเรียน  เเต่ผมคิดค่า (เหล้า) เรียน ว่างๆมาเเจมกันได้คับ
ซ้อม.เเล้วก็ซ้อม

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:11:59 »
คนสมัยนี้เเย่ครับ ผมนี่ถ้าพูดจาไม่เข้าหู ไม่เอาด้วยเลย  ไม่ต้องไปเรียนกับมันคับ  อาจาร์ยหรือสถาบันที่ดีๆมีอีกเยอะ  น้าๆๆในบ้านไม้หลายๆท่านก้เทพๆ กันทั้งนั้น หรือเรียนกับผมนี่คับ ถ้าอยาก อยู่ย่ำอยู่กับที่   ไม่เก่งคับ เเต่ มั่วเก่งมากกกขอบอก 5+5 ผมไม่คิดค่าเล่าเรียน  เเต่ผมคิดค่า (เหล้า) เรียน ว่างๆมาเเจมกันได้คับ

บ้านน้าอยู่ไหนอ่าครับ อยากไปแจมอยุ ^^

Montra

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:33:05 »
ป๋าคนนี้ก็เป็นหนึ่งในหลายๆ คนดังระดับโลก ที่ไม่เคยเรียนโน๊ตครับ  

เรียนดนตรีจากทีวี วิทยุครับพี่ท่าน

ทำไมเข้าถึงศิลปะที่เรียกว่าดนตรีเหลือเกิน

หัวก็ล้าน แต่ร้องเพลงแล้วโครตหล่อเลย

คุณคนที่ทับถมคนอื่นเค้านี่ เกิดอีกกี่ชาติ จะเก่ง มีแฟนเพลงไปทั้งโลกอย่างนี้มั่งครับพี่  อิ อิ   ;D  ;D

Phil Collins - Against All Odds - Live Aid 1985 - London, England

Phil Collins - You'll be in my heart

Phil Collins - Another Day in Paradise
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:36:51 »
ป๋าคนนี้ก็เป็นหนึ่งในหลายๆ คนดังระดับโลก ที่ไม่เคยเรียนโน๊ตครับ 

เรียนดนตรีจากทีวี วิทยุครับพี่ท่าน

ทำไมเข้าถึงศิลปะที่เรียกว่าดนตรีเหลือเกิน

หัวก็ล้าน แต่ร้องเพลงแล้วโครตหล่อเลย

คุณคนที่ทับถมคนอื่นเค้านี่ เกิดอีกกี่ชาติ จะเก่ง มีแฟนเพลงไปทั้งโลกอย่างนี้มั่งครับพี่  อิ อิ   ;D  ;D

Phil Collins - Against All Odds - Live Aid 1985 - London, England

โอ้ว โนวๆๆๆๆ เจ๋งหวะ