Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อึ๋ยยย ! เกือบโดน "ปังตอ"  (อ่าน 29753 ครั้ง)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Re: เค้าเห็นผมเป็น "หมูน้อย" รึเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 21:46:18 »
จำชื่อร้านได้แบบนี้ เดี๋ยวกระทู้นี้จะอายุไม่ยืนนะพี่เดียร์ เซนเซอร์ชื่อนิดนึง หรืออาจเปลี่ยนเป็นภาษาไทย เช่น "ดนตรีในรถไฟ" ตามกฏของท่านประธานกรรมการบ้านไม้เถอะจ้ะ  ;D

อ่านมาเรื่อยๆ เครียดตามครับ  พอมาเจอเซ็นเซ่อร์นี้เข้าไป ฮาน้ำตาเล็ดเลยครับ 555555555+

ปล.แล้วอย่างอื่นในร้าน ราคามันโหดเยี่ยงนี้มั๊ยครับ
ปล.2 ลบชื่อเต็มเค้าก่อนดีกว่ามั๊ยครับ 5555+

โถ่ อุส่าจริงจัง ดันฮาซะงั้น 555555+

น้ากบ แปล ไม่ฮาเหรอครับ 5555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

wanichsoong

• member
Re: เค้าเห็นผมเป็น "หมูน้อย" รึเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 21:50:26 »
ตกลง "อยากแก่" ท่า
555

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:02:37 »
ตกลง "อยากแก่" ท่า
555

แก่ขึ้นมาอีกนิดให้ดูสมวัยไงครับพี่ ตอนนี้มันดู ปญอ. เกิ๊นนน 55555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:05:41 »
จำชื่อร้านได้แบบนี้ เดี๋ยวกระทู้นี้จะอายุไม่ยืนนะพี่เดียร์ เซนเซอร์ชื่อนิดนึง หรืออาจเปลี่ยนเป็นภาษาไทย เช่น "ดนตรีในรถไฟ" ตามกฏของท่านประธานกรรมการบ้านไม้เถอะจ้ะ  ;D

อ่านมาเรื่อยๆ เครียดตามครับ  พอมาเจอเซ็นเซ่อร์นี้เข้าไป ฮาน้ำตาเล็ดเลยครับ 555555555+

ปล.แล้วอย่างอื่นในร้าน ราคามันโหดเยี่ยงนี้มั๊ยครับ
ปล.2 ลบชื่อเต็มเค้าก่อนดีกว่ามั๊ยครับ 5555+

โถ่ อุส่าจริงจัง ดันฮาซะงั้น 555555+

น้ากบ แปล ไม่ฮาเหรอครับ 5555+

ฮาดิ อ่านเอง ยังขำเองเลย 555555555555+ 
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:08:29 »
เค้ากะเคลมพี่หล่อใหญ่ของผมแน่เลย ........
เจอแบบนี้ต้องตรบกันแย่งพี่หล่อใหญ่สักหน่อยแล้ว

ผมเจอมาแระ EXP หมุนเพลินเนี่ย มัวแต่เม้าท์กะลูกค้าสาวอยู่วิ่งไปหาซื้อที่ไหนไม่ได้ เลยต้องไปจบที่ เออร์นี่บอล ธรรมดาชุดนึงแล้วใส่แต่สาย 1 ที่เหลือบริจาคให้เด็กวัยรุ่นขาดแคลนทุนทรัพย์
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:11:13 »
555 ดนตรีในรถไฟ คิดไปได้ ...... 55555

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:11:18 »
รบกวน น้ากบ ถามนอกเรื่องนิดนึงครับ คือ เจ้าตัวนี้

ตรงช่อง Input 1-2  3-4 มันแยกเป็น L-R ครับ
อยากถามว่า เวลาอัด น้าว่าผมอัดกีต้าร์เข้าตรง ช่องเดียว เพื่อให้มันเป็น Wave  Mono แล้วตอน Mix ค่อยทำเป็น Stereo  หรือ ต่อสองช่องแยก L-R ตั้งแต่แรกดีกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:13:32 »
เค้ากะเคลมพี่หล่อใหญ่ของผมแน่เลย ........
เจอแบบนี้ต้องตรบกันแย่งพี่หล่อใหญ่สักหน่อยแล้ว

ผมเจอมาแระ EXP หมุนเพลินเนี่ย มัวแต่เม้าท์กะลูกค้าสาวอยู่วิ่งไปหาซื้อที่ไหนไม่ได้ เลยต้องไปจบที่ เออร์นี่บอล ธรรมดาชุดนึงแล้วใส่แต่สาย 1 ที่เหลือบริจาคให้เด็กวัยรุ่นขาดแคลนทุนทรัพย์

กร๊ากกกกกกกกกกก !!! ป๋มมะชอบปะตูหลังก๊าบบ ๆๆๆๆ 55555+

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:13:49 »
555 ดนตรีในรถไฟ คิดไปได้ ...... 55555

ไม่ได้คิดเลย มันไหลออกมาเอง 55555+

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:14:09 »
สงสัยเขาคงเขินที่จะขายของให้คนหล่อ เลยตื่นเต้นจนบอกราคาผิดๆถูกๆ ;D ...กะว่าจะ"หลอกฟัน"น้ากบเต็มที่เลย เกือบเสียความบริสุทธิ์ซะแล้ว  :-\คราวหน้าระวังหน่อยนะตัวเอง.. เค้าเปนห่วงง่ะ  :-*
รักเธอ...ประเทศไทย

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:16:18 »
รบกวน น้ากบ ถามนอกเรื่องนิดนึงครับ คือ เจ้าตัวนี้

ตรงช่อง Input 1-2  3-4 มันแยกเป็น L-R ครับ
อยากถามว่า เวลาอัด น้าว่าผมอัดกีต้าร์เข้าตรง ช่องเดียว เพื่อให้มันเป็น Wave  Mono แล้วตอน Mix ค่อยทำเป็น Stereo  หรือ ต่อสองช่องแยก L-R ตั้งแต่แรกดีกว่ากันครับ

แหย่ไปรูเดียวพอครับ การอัดกีตาร์ ต้อง input สัญญาณเป็นโมโนครับ  ;D

การแหย่ทั้ง L-R เอาไว้ใช้ในกรณี input สัญญาณจากพวก soundmodule /sampler/keyboards ครับ  ;)

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:18:54 »

กร๊ากกกกกกกกกกก !!! ป๋มมะชอบปะตูหลังก๊าบบ ๆๆๆๆ 55555+

ของงี้ไม่มีใครเป็นมาตั้งแต่เกิดหรอกพี่..............กร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ตรงช่อง Input 1-2  3-4 มันแยกเป็น L-R ครับ
อยากถามว่า เวลาอัด น้าว่าผมอัดกีต้าร์เข้าตรง ช่องเดียว เพื่อให้มันเป็น Wave  Mono แล้วตอน Mix ค่อยทำเป็น Stereo  หรือ ต่อสองช่องแยก L-R ตั้งแต่แรกดีกว่ากันครับ

จัดไปเป็นโมโนโลดครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:21:06 »

แหย่ไปรูเดียวพอครับ การอัดกีตาร์ ต้อง input สัญญาณเป็นโมโนครับ  ;D

โอ้ ขอบคุณครับ พังเสียงมันไม่ค่อยต่าง แต่ถ้าเป็น Mono  แทบไม่ต้อง normaliz เลย มันเป็นเยี่ยงนี้นี่เองครับ 5555+  งงตั้งนานว่า ต้องมานั่ง normaliz ทุกคลิปเลยใช่มั๊ยเนี่ย (ทะลึ่งอัด สเตอร์อยู่พักนึงครับ 5555)  พึ่งได้มาใหม่ ยังใช้ไม่คล่อง ต้องขอรบกวนด้วยนะครับ ^_^

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:22:19 »

จัดไปเป็นโมโนโลดครับ

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:28:57 »

โอ้ ขอบคุณครับ พังเสียงมันไม่ค่อยต่าง แต่ถ้าเป็น Mono  แทบไม่ต้อง normaliz เลย มันเป็นเยี่ยงนี้นี่เองครับ 5555+  งงตั้งนานว่า ต้องมานั่ง normaliz ทุกคลิปเลยใช่มั๊ยเนี่ย (ทะลึ่งอัด สเตอร์อยู่พักนึงครับ 5555)  พึ่งได้มาใหม่ ยังใช้ไม่คล่อง ต้องขอรบกวนด้วยนะครับ ^_^

ถามมาเถอะ พี่จะได้มีเรื่องที่ตอบแล้วมีสาระมั่ง 555555+

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:36:26 »

ถามมาเถอะ พี่จะได้มีเรื่องที่ตอบแล้วมีสาระมั่ง 555555+

5555  ท่านกัปตัน พาล่องเรือตลอดเลยนี่ครับ ^^

ปล.หลังๆ ผมกับ น้าๆเริ่มเข้มแข็ง พาออกกันก่อนเลยครับ 555+

9tonbbt

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:39:20 »

[/quote]

ได้เห็นสาระจากน้ากบแย๊ว อิอิ

wanichsoong

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:47:24 »
ไม่ถึงเดือนที่ผ่านมา ผมเคยกางเกงยีนส์เสื้อคอกลมดำโลโก้ปืนๆกับคอนหวึดสีขาว
เดินเข้าร้านใหญ่ประตู้น้ำขอเปิดตู้ลองmartinตัวแพง(ในใจคิดว่าอาจฟลุ๊คได้ล๊อดเก่าราคาเดิมสักตัว)
        สายตาเค้าทั้งลูกน้องทั้งเสี่ย ก็ไม่ค่อยจะสนใจ หมอนี่ไม่มีปัญญาแน่  
มัวเอาใจลูกค้าประจำแต่งตัวเนี๊ยบ ขนมาให้ลองเยอะแยะเต็มโต๊ะจนไม่มีที่วาง ทำเอาเราไม่กล้าหยิบที่วางๆจากเค้าลองอยู่มาดูเลย
เสร็จธุระที่ตั้งใจ กลับดีกว่า สงสัยเราต้องปรับปรุงการแต่งตัว เปลี่ยนจาก uncle faceมาทำ baby face>>>>> อิอิ
คิดในใจ ....เป็นแบบนี้ ร้านนี้ไม่มีทางได้ตังกรูแน่ ชาตินี้ ;D ;D ;D

55555

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:47:37 »
พี่กบครับ ร้านนี้เมื่อเดือนโน้นผมก็มีเดินไปเจอครับ... คือ ห้างนี้มันมีร้านดนตรีอยู่แค่ 2 ร้านถ้าจำไม่ผิด

ของในร้านราคาโหดมาก... ตอนนั้น กำลังอยากได้ CORT CEC5 ... พอดีมองปร้าด.. ไปเจอตั้งเด่ อยู่
เลยเดินไปถามพนักงานขาย ที่กำลังตีกลองอย่างเมามัน เสียงดังสนั่น.. และเค้าก็เดินมาที่กีตาร์ แล้วบอกว่า
11xxx บาท ...  ถาม "ลดได้มั้ยอ่ะ..."  ตอบ "ลดไม่ได้...!"
"
ผมก็เฮ้ย.. (ในใจ) แต่ก็ยังรักษาฟอร์ม คุณชาย... ไม่พูดไม่จา วางกีตาร์ลงบนขาหยั่ง แล้วเดินไปเดินมา คราวนี้มี
อีกคนเดินมาประกบ... บอก "พี่ ๆ ผมลดให้หน่อยก็ได้ แต่ขอเงินสดนะ แต่มีข้อแม้ พี่ต้องซื้อกระเป๋าใส่กีตาร์ด้วย"

เอากับมันสิ.... ผมก็ยิ่งเคือง... คิดในใจ "เอง จะเอาข้าพเจ้า 2 เด้งเลยรึ" 555+    ขาย guitar ราคาโพดโหด
แล้วยังจะมายัดให้ผมซื้อ กระเป๋า มันอีกใบ... ผมก็ได้แต่รักษาฟอร์ม ผู้ดี... สงบเสี่ยม  ๆ แล้วยิ้ม พร้อม
ตอบกลับไปว่า "ม่ายเอาอ่ะพี่ ผมไปซื้อที่เวิ้งดีกว่า" 555+ จบข่าว...

แล้วผมก็มา post แล้วได้คุยกับพี่กบงัย... พี่กบ ก็บอกว่าให้ไปซื้อที่ร้าน........ สิ ที่เวิ้ง เดินไป เลี้ยวซ้ายขวา
อะไรเงี้ย... จำได้ป่าว... วันรุ่งขึ้นผมก็ไปสอยมาเลย ไม่ถึง 9000 แถมกระเป๋า (อย่างบาง) มาให้ด้วย 1 ใบ
รูดการ์ด ไม่ชาร์จ อีกต่างหาก... โอย สบ๊าย สบาย 5555+

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:52:59 »
ไม่ถึงเดือนที่ผ่านมา ผมเคยกางเกงยีนส์เสื้อคอกลมดำโลโก้ปืนๆกับคอนหวึดสีขาว
เดินเข้าร้านใหญ่ประตู้น้ำขอเปิดตู้ลองmartinตัวแพง(ในใจคิดว่าอาจฟลุ๊คได้ล๊อดเก่าราคาเดิมสักตัว)
        สายตาเค้าทั้งลูกน้องทั้งเสี่ย ก็ไม่ค่อยจะสนใจ หมอนี่ไม่มีปัญญาแน่ 
มัวเอาใจลูกค้าประจำแต่งตัวเนี๊ยบ ขนมาให้ลองเยอะแยะเต็มโต๊ะจนไม่มีที่วาง ทำเอาเราไม่กล้าหยิบที่วางๆจากเค้าลองอยู่มาดูเลย
เสร็จธุระที่ตั้งใจ กลับดีกว่า สงสัยเราต้องปรับปรุงการแต่งตัว เปลี่ยนจาก uncle faceมาทำ baby face>>>>> อิอิ
คิดในใจ ....เป็นแบบนี้ ร้านนี้ไม่มีทางได้ตังกรูแน่ ชาตินี้ ;D ;D ;D

55555
พี่วานิชครับ... ทุกครั้งที่ผมเข้าไปที่ร้านนี้ ผมมีความรู้สึก อึดอัด ประหลาดๆ ครับ มัน เหมือนกับ ร้านเค้าไม่ present ให้ลูกค้าอ่ะครับ

ผมไปมาหลายรอบ (ประมาณ ปีละ รอบ เป็นเวลา  4 ปีแล้ว) ตั้งแต่ตอนที่ชอบเล่น ไวโอลิน ใหม่ ๆ .. ท้ายที่สุด ก็ไม่เคยได้ซื้อของ
ที่ร้านเค้าเลยครับ... ทำไมก็ไม่รู้ ทั้ง ๆ ที่เตรียมเงินไปแล้วด้วย.. ล่าสุดก็ไปดู Martin เนี่ยแหละ.. แต่ดูเหมือนกีตาร์เค้าไม่พร้อมให้เรา
เราเลยไม่สะดวกจะซื้อซะมากกว่า..