Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อึ๋ยยย ! เกือบโดน "ปังตอ"  (อ่าน 29747 ครั้ง)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
อึ๋ยยย ! เกือบโดน "ปังตอ"
« เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:17:32 »
อาทิตย์ที่แล้ว ขณะเปลี่ยนสาย D'addario EXP อยู่ เผลอบิดมันส์ไปหน่อย สาย 1 ขาดปึ๋ง ! 555+ นึกในใจโอ้ววซวยจริง ๆ งานเข้าอีกแล้ว เลยไปเดินเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะหาซื้อสายที่เค้าแยกขายเป็นเส้น ๆ ครับ ..

ปรากฏว่า ร้านที่มีพนักงานอันทรงเกียร์ตินั้น แบบแยกขายเค้าบอกของหมด เลยเดินเล่น ๆ ไปเจอร้านขายเครื่องดนตรีอีกร้านนึง ชื่ออะไรไม่รู้ เพราะไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อน 55+ เค้าว่ามีขายแยก แต่เป็นยี่ห้อกิบสัน แล้วก็มีแต่เบอร์ 9 ด้วย ซึ่งไอ้กระผมก็ไม่ได้เคยพิสวาสสายยี่ห้อนี้มาก่อนเลยซักกะนิดเดียว แต่ทางร้านพูดเหมือนสายยี่ห้อนี้มันวิเศษมาก ผมก็..เหรอ อืมม...พร้อมถามมันไปว่า ขายแยกเส้นละเท่าไหร่ คุณพี่ท่าทางเป็นเจ้าของร้านตอบมาว่า เส้นละ 80 บาท !?! กระผมก็ได้แต่มึนงง คิดอยู่ว่า สายธรรมดา ๆ ไม่ได้เคลือบ แถมเป็นยี่ห้อกิบสัน ที่ไม่ได้มีชื่อเสียงทางด้านอคูสติค นี่มันมีราคาค่าตัวขนาดเส้นละ 80 เชียวหรือ

ลองคำนวนดูเล่น ๆ ถ้าเส้นละ 80 บาท 6 เส้นก็ 480 บาท แบบนี้ผมไปซื้อสาย EXP ชุดใหม่ทั้งชุดเลยไม่ดีกว่าเหรอครับคุณพี่ 5555+ หรือไม่งั้นก็ไปซื้อ D'addario EJ ไม่เคลือบ ชุดละ 180 บาทเอง ได้ตั้ง 6 เส้น เฉลี่ยแล้วตกเส้นละ 30 บาท ไม่ดีกว่าเหรอครับ ?

แล้วก็เดินออกมาด้วยความมึนงง ว่าสายกิบสันธรรมดา ๆ ไม่ได้เคลือบ มันมีราคาค่าตัวขนาดนี้เชียวเหรอครับ ??? เค้าเห็นผมหน้าเด็กรึเปล่า เลยจัดราคาพิเศษมาให้  ;D ยังหาคำตอบให้กับชีวิตไม่ได้จนถึงตอนนี้  ::) หรือสายยี่ห้อนี้ มันมีมูลค่าขนาดนั้นจริง ๆ ครับ ???

ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

9tonbbt

• member
Re: เค้าเห็นผมเป็น "หมูน้อย" รึเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:24:12 »
อาทิตย์ที่แล้ว ขณะเปลี่ยนสาย D'addario EXP อยู่ เผลอบิดมันส์ไปหน่อย สาย 1 ขาดปึ๋ง ! 555+ นึกในใจโอ้ววซวยจริง ๆ งานเข้าอีกแล้ว เลยไปเดินเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะหาซื้อสายที่เค้าแยกขายเป็นเส้น ๆ ครับ ..

ปรากฏว่า ร้านที่มีพนักงานอันทรงเกียร์ตินั้น แบบแยกขายเค้าบอกของหมด เลยเดินเล่น ๆ ไปเจอร้านขายเครื่องดนตรีอีกร้านนึง ชื่ออะไรไม่รู้ เพราะไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อน 55+ เค้าว่ามีขายแยก แต่เป็นยี่ห้อกิบสัน แล้วก็มีแต่เบอร์ 9 ด้วย ซึ่งไอ้กระผมก็ไม่ได้เคยพิสวาสสายยี่ห้อนี้มาก่อนเลยซักกะนิดเดียว แต่ทางร้านพูดเหมือนสายยี่ห้อนี้มันวิเศษมาก ผมก็..เหรอ อืมม...พร้อมถามมันไปว่า ขายแยกเส้นละเท่าไหร่ คุณพี่ท่าทางเป็นเจ้าของร้านตอบมาว่า เส้นละ 80 บาท !?! กระผมก็ได้แต่มึนงง คิดอยู่ว่า สายธรรมดา ๆ ไม่ได้เคลือบ แถมเป็นยี่ห้อกิบสัน ที่ไม่ได้มีชื่อเสียงทางด้านอคูสติค นี่มันมีราคาค่าตัวขนาดเส้นละ 80 เชียวหรือ

ลองคำนวนดูเล่น ๆ ถ้าเส้นละ 80 บาท 6 เส้นก็ 480 บาท แบบนี้ผมไปซื้อสาย EXP ชุดใหม่ทั้งชุดเลยไม่ดีกว่าเหรอครับคุณพี่ 5555+ หรือไม่งั้นก็ไปซื้อ D'addario EJ ไม่เคลือบ ชุดละ 180 บาทเอง ได้ตั้ง 6 เส้น เฉลี่ยแล้วตกเส้นละ 30 บาท ไม่ดีกว่าเหรอครับ ?

แล้วก็เดินออกมาด้วยความมึนงง ว่าสายกิบสันธรรมดา ๆ ไม่ได้เคลือบ มันมีราคาค่าตัวขนาดนี้เชียวเหรอครับ ??? เค้าเห็นผมหน้าเด็กรึเปล่า เลยจัดราคาพิเศษมาให้  ;D ยังหาคำตอบให้กับชีวิตไม่ได้จนถึงตอนนี้  ::)

ร้านนี้ ผมก็เคยโดนเชือดไปแล้ว ฮ่า
แปลว่าน้ากบ บ้านไม่ไกลผมเท่าไหร่นะเนี่ย ผมก็ชอบเดิน เซ็นฯแจ้งเนี่ย

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
Re: เค้าเห็นผมเป็น "หมูน้อย" รึเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:24:35 »
เอ..ผมว่าบอกชื่อร้านไปเลยดีกว่าครับ

คนอื่นเค้าจะได้ระวังตัวกัน

หรือผม..."เกินไป"

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:25:06 »

ร้านนี้ ผมก็เคยโดนเชือดไปแล้ว ฮ่า
แปลว่าน้ากบ บ้านไม่ไกลผมเท่าไหร่นะเนี่ย ผมก็ชอบเดิน เซ็นฯแจ้งเนี่ย

บ้านผมห่างจากห้างนี้ 80 กิโลครับพี่ 9  ว่าแต่..โดนเชือดจากสินค้าอะไรเหรอครับ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:25:52 »
เอ..ผมว่าบอกชื่อร้านไปเลยดีกว่าครับ

คนอื่นเค้าจะได้ระวังตัวกัน

หรือผม..."เกินไป"

ชื่อร้าน ไม่รู้จริง ๆ ครับ เพราะมัน"ไม่ดัง" ผมยังจำชื่อร้านไม่ได้เลย 55555+

wanichsoong

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:26:49 »
เค้าเห็นหน้าตาดูเด็กๆมั้ง น้ากบ
นี่ขนาดยังไม่ได้ไปทำเบบี้เฟซมานะ
555

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:28:45 »
เค้าเห็นหน้าตาดูเด็กๆมั้ง น้ากบ
นี่ขนาดยังไม่ได้ไปทำเบบี้เฟซมานะ
555

ผมว่าจะไปทำ uncle face แล้วครับพี่ ตอนทำงานที่ RS เด็กนักร้องหน้าใหม่ ๆ มันก็ไม่ยกมือไหว้ ตอนหลังไปแอบถาม มันบอกว่า คิดว่ารุ่นเดียวกัน 5555+ เวนจริง ๆ - -'

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:32:20 »
555

ผมว่าจะไปทำ uncle face แล้วครับพี่ ตอนทำงานที่ RS เด็กนักร้องหน้าใหม่ ๆ มันก็ไม่ยกมือไหว้ ตอนหลังไปแอบถาม มันบอกว่า คิดว่ารุ่นเดียวกัน 5555+ เวนจริง ๆ - -'

ไอ่ย่ะ ไม่ธรรมดา มิน่าล่ะครับน้ากบ หวิดจะโดนฟัน

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:35:36 »
555

ไอ่ย่ะ ไม่ธรรมดา มิน่าล่ะครับน้ากบ หวิดจะโดนฟัน

55555+ ขนาดร้านที่มีพนักงานอันทรงเกียรติ ยังพูดจากับผม เหมือนคุยกะเด็ก ๆ เลย แถมเรียกผม "น้อง" อีก 5555+

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:41:04 »
ถ้าไม่ใช่ร้านที่มีพนักงานอันทรงเกียรติ ก็มีอีกร้านเดียวครับ อยู่ตรงบันไดเลือน เกือบสุดทางเดิน ชื่อร้าน "ดนตรี-ใน-รถไฟ" ครับ  ;D ;D

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:43:26 »
จำชื่อร้านได้แบบนี้ เดี๋ยวกระทู้นี้จะอายุไม่ยืนนะพี่เดียร์ เซนเซอร์ชื่อนิดนึง หรืออาจเปลี่ยนเป็นภาษาไทย เช่น "ดนตรีในรถไฟ" ตามกฏของท่านประธานกรรมการบ้านไม้เถอะจ้ะ  ;D

9tonbbt

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:50:36 »

บ้านผมห่างจากห้างนี้ 80 กิโลครับพี่ 9  ว่าแต่..โดนเชือดจากสินค้าอะไรเหรอครับ  ;D

โดนสาย exp กับเครื่องตั้งสายอ่ะครับ มาเช็คราคาที่หลัง โหหหหห ขนาดลดแล้ว ยังโดนอีกหลาย ก๊ากกกก (หัวเราะให้กับความโชคดีของตัวเอง ฮ่า)

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:52:56 »

บ้านผมห่างจากห้างนี้ 80 กิโลครับพี่ 9  ว่าแต่..โดนเชือดจากสินค้าอะไรเหรอครับ  ;D

โดนสาย exp กับเครื่องตั้งสายอ่ะครับ มาเช็คราคาที่หลัง โหหหหห ขนาดลดแล้ว ยังโดนอีกหลาย ก๊ากกกก (หัวเราะให้กับความโชคดีของตัวเอง ฮ่า)

กร๊ากกกกก !! ผมเกือบได้หัวเราะแบบพี่ 9 แล้วสิครับเนี่ยะ 55555+  ;D

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:56:29 »
แง่ว ขอโทษครับพี่กบ ซวยล่ะสิ พอดี มือถือผมกับเว็บเราไม่ค่อยถูกกันซะด้วย แก้ไขข้อความไม่ได้  หวังว่ากระทู้นี้จะอายุยืนถึงพรุ่งนี้เช้านะครับ ได้คอมแล้วจะรีบแก้ไขทันทีเลยครับ แหะๆ

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:58:07 »
แง่ว ขอโทษครับพี่กบ ซวยล่ะสิ พอดี มือถือผมกับเว็บเราไม่ค่อยถูกกันซะด้วย แก้ไขข้อความไม่ได้  หวังว่ากระทู้นี้จะอายุยืนถึงพรุ่งนี้เช้านะครับ ได้คอมแล้วจะรีบแก้ไขทันทีเลยครับ แหะๆ

55555555+ คงถึงแหละ อีกไม่กี่ชั่วโมงก็เช้าแล้วจ้ะ ถ้าไม่ถึงก็.. ตัวใครตัวมัน อิอิ.. ;D

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 21:07:09 »
อ่อ กระผมลองถามราคา accessories อื่น ๆ ดู ได้ยินแล้วก็หนาวเหมือนกันครับ - -'

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 21:19:04 »
จำชื่อร้านได้แบบนี้ เดี๋ยวกระทู้นี้จะอายุไม่ยืนนะพี่เดียร์ เซนเซอร์ชื่อนิดนึง หรืออาจเปลี่ยนเป็นภาษาไทย เช่น "ดนตรีในรถไฟ" ตามกฏของท่านประธานกรรมการบ้านไม้เถอะจ้ะ  ;D

อ่านมาเรื่อยๆ เครียดตามครับ  พอมาเจอเซ็นเซ่อร์นี้เข้าไป ฮาน้ำตาเล็ดเลยครับ 555555555+

ปล.แล้วอย่างอื่นในร้าน ราคามันโหดเยี่ยงนี้มั๊ยครับ
ปล.2 ลบชื่อเต็มเค้าก่อนดีกว่ามั๊ยครับ 5555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 21:20:52 »
อ่อ กระผมลองถามราคา accessories อื่น ๆ ดู ได้ยินแล้วก็หนาวเหมือนกันครับ - -'

คราวหน้าไปต้องเตรียมเสื้อกันหนาวไปด้วยนะครับ น้ากบ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 21:28:48 »
ชื่อเต็มเดี๋ยวพรุ่งนี้จะรีบเปลี่ยนเป็น ดนตรีในรถไฟ ให้ครับตอนนี้มือถือมันแก้ไขข้อความไม่ได่อ่ะครับ แหะๆ

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 21:39:46 »
จำชื่อร้านได้แบบนี้ เดี๋ยวกระทู้นี้จะอายุไม่ยืนนะพี่เดียร์ เซนเซอร์ชื่อนิดนึง หรืออาจเปลี่ยนเป็นภาษาไทย เช่น "ดนตรีในรถไฟ" ตามกฏของท่านประธานกรรมการบ้านไม้เถอะจ้ะ  ;D

อ่านมาเรื่อยๆ เครียดตามครับ  พอมาเจอเซ็นเซ่อร์นี้เข้าไป ฮาน้ำตาเล็ดเลยครับ 555555555+

ปล.แล้วอย่างอื่นในร้าน ราคามันโหดเยี่ยงนี้มั๊ยครับ
ปล.2 ลบชื่อเต็มเค้าก่อนดีกว่ามั๊ยครับ 5555+

โถ่ อุส่าจริงจัง ดันฮาซะงั้น 555555+