Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเพลงแนว fingerstyle หรือ classic ที่ควรมีติดตัวทีครับ  (อ่าน 21981 ครั้ง)

gazz

• member
โอ้ว ผมกำลังหาฝึกฝนเลย ขอบคุณ น้าๆ ป้าๆ มากครับ

aneng

• member
JOEY EPPARD ROCKS THE ELECTRIC MORNING SHOW PRT 2
ฟิงเกอร์ เพลงหวานต้องนี่เลย..แล่ม

redtopup

• member
ไม่รู้ว่า ชอบ เพลงเก่าๆรึเปล่าครับ 
เพลงเก่ามันขลังดีครับ 
Michelle (Fingerstyle Guitar) Hiroshi Masuda
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
Imagine (Fingerstyle Guitar)

อีกเพลง  นึงครับ

แกะ เลยครับ ง่ายดี  เพราะด้วย
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member

redtopup

• member

redtopup

• member

redtopup

• member

tatsanai

• member
ที่คุณ redtopup แนะนำมาแต่ละเพลงเนี่ย เพลงโปรดของผมทั้งนั้นเลย

สวัสดี น้า redtopup กำลังอยากเล่น classic มาหัดเอาตอน แก่  ดัดนิ้วก้อยนี่ มัน ทรมานจริงๆ ครับ
เหมือนผมเลยครับ น้าทอม

labella

• member
ผมก็ชอบครับ ทั้ง Lagrima และ Adelita เลย ท่าน redtop ความรู้ดีจริงๆ
ผมเพิ่งหัดเล่น Lagrima จบ ไม่เคยทราบมาก่อนเลยว่ามีประวัติเพลงอย่างนี้

ว่าจะหัดเล่น Adelita เหมือนกันครับ

ช่วยแนะนำเพลง classic เพราะๆ เพิ่มเติมด้วยครับ
เพลงบรรเลงกีตาร์คลาสสิคแบบ solo นี่หาซื้อยากจังครับ ไม่ว่าจะเป็น Audio หรือ DVD หาซื้อได้ที่ไหนครับ