Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียง amp แบบนี้แก้ได้มั้ยครับ  (อ่าน 1716 ครั้ง)

ukulele1986

• member
เสียง amp แบบนี้แก้ได้มั้ยครับ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 14:50:54 »
1.amp fishman mini
2.สายทำเองครับ

อาการคือมีเสียงฮืมๆๆๆๆๆๆๆ เบาๆๆๆ แต่พอฟังออก แต่ครับแต่ พอเอามือเตะที่ jack หายครับ เลยอยากถามวาจะแก้ยังไงดีครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: เสียง amp แบบนี้แก้ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 14:57:00 »
ลองต่อสายดิน ครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

MUI

• member
Re: เสียง amp แบบนี้แก้ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 18:41:55 »
ของผมเป็นที่ พียู กีต้าร์ครับ

บางตัวหึ่ง บางตัวเงียบกริ๊บ

แต่ใช้ไวเลส....ไม่หึ่งเลยซัก พียู

ukulele1986

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 19:27:35 »
ลองต่อสายดิน ครับ

หายแล้วครับ ขอบคุณครับ

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 19:33:43 »
แนะนำสายดินเหมือนน้าด้านบนครับ ตอนนี้ผมเคยมีปัญหากับแอมป์ ROLAND AC33 ครับหากว่าเสียบกับปลั๊กแล้วที่บ้านไหนไม่มีระบบกราวนด์แล้วหละก็เสียงฮัมตลอดทุกบ้านไปครับ
หากว่าบ้านใหม่ๆที่สร้างมีระบบสายกราวนด์ (แบบปลั๊กผนังมีรูเสียบ 3 รู)

บ้านนั้นจะไม่ได้ยินเสียงฮัมเลยครับเลยแก้ปัญหาว่าหากว่าที่บ้านหรือว่าที่ไหนไม่มีระบบกราวนด์ก็เลยใช้ระบบแบตเตอรี่เอาครับ
It's my...

ukulele1986

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:10:40 »
ภาค2 ครับ เสียงฮึมๆๆหาย แต่มีเสียงตี่ๆๆๆ เข้ามาแทน แบบเบาๆๆ แต่พอเอานิ้วเตะ jack หายอีกแล้ว เลยงง ว่าผมทำสายดินไม่ดีหรือปล่าว เอาสายโทรศัพท์ มาทำครับ

ukulele1986

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:14:11 »
หรือเป็นที่สาย jack ครับ

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:50:37 »
มีสัญญาญรบกวนครับ ส่วนใหญ่ เป็นที่สายแจ๊ค ครับ
สายแจ๊ค ที่แถมมา หรือ เส้นละ 100 เป็นทุกเส้นครับ ควรจะหาแบบดีๆหน่อย แบบที่ลดสัญญาญรบกวนมาใช้ครับ (โลว-น๊อยซ์)
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

ukulele1986

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:26:53 »
มีสัญญาญรบกวนครับ ส่วนใหญ่ เป็นที่สายแจ๊ค ครับ
สายแจ๊ค ที่แถมมา หรือ เส้นละ 100 เป็นทุกเส้นครับ ควรจะหาแบบดีๆหน่อย แบบที่ลดสัญญาญรบกวนมาใช้ครับ (โลว-น๊อยซ์)

แล้วพอเราเอามือเตะมันหายอีกแล้วเหมือนอาการแรกเลยครับ แอบงง คงต้องหายืมของใครมาลองดูก่อนครับ

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:48:13 »
ไม่ทราบว่า ใช้สายแจ๊ค ของอะไร ราคาเท่าไหร่อยู่ครับ

ukulele1986

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 13:39:43 »
หัว jack แบบถูก หัวละ 20 ส่วนสายเป็นของเก่าของพ่อครับแต่สภาพดีอยู่ มันเขียนว่า OFC High presition acustic ประมาณเนี้ยอ่ะครับ แต่ว่า มันมีสายเล็กๆๆๆ ติดอยู่ด้วยได้ดึงออกไปแล้ว จริงๆสายมันเป็นสายลำโพงอ่ะครับ

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 21:53:54 »
เรื่องจี่ นี่ มันเป็นเรื่อง ธรรมชาติ อ่าครับ ถ้ามันดัง เบาๆ ก็ไม่ต้องเป็นห่วงครับ
ลองเอากีตาร์ไปเสียบกับแอมป์ตัวอื่นดูครับ ว่าเป็นเหมือนกันมั้ย หรือไม่ก็ ลองเอากีตาร์ตัวอื่น มาเสียบกับแอมป์ตัวเดิมครับ

ukulele1986

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 19:57:42 »
เรื่องจี่ นี่ มันเป็นเรื่อง ธรรมชาติ อ่าครับ ถ้ามันดัง เบาๆ ก็ไม่ต้องเป็นห่วงครับ
ลองเอากีตาร์ไปเสียบกับแอมป์ตัวอื่นดูครับ ว่าเป็นเหมือนกันมั้ย หรือไม่ก็ ลองเอากีตาร์ตัวอื่น มาเสียบกับแอมป์ตัวเดิมครับ

เข้าใจละครับ พอไม่สนใจก็ไม่ได้ยินซะงั้น 555 ขอบคุณครับ