Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความรู้สึกของน้า ๆ หน่อยครับ  (อ่าน 6708 ครั้ง)

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอถามความรู้สึกของน้า ๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 18:47:11 »
ผมหมกมุ่นอยู่กับกีตาร์ ดีกว่าเอาเงินไปให้อีหนู หรือเมียน้อยครับ  ;D

yamakita

• member
Re: ขอถามความรู้สึกของน้า ๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 19:59:33 »
ไม่รู้สึกอะไรเลยครับ ผมอาจจะโชคดีได้แฟนที่นิสัยสบายๆ และเราถือคติว่าจะไม่ก้าวก่ายความชอบส่วนตัวกัน อาจจะมีบ่นเรื่อยเปื่อยบ้าง เวลาขายกีต้าร์ต่อขาดทุนอะไรแบบนี้  แต่ก็บ่นแบบบ่นไปงั้นๆครับ บ่นเสร็จ ผมแกล้งทำซึม เค้าก็จะหัวเราะ ฮ่าๆ ที่อำผมสำเร็จ   

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 20:17:57 »
ของผมก็มีบ้างนะครับเวลาผมไปลองกีตาร์หรือพูดว่าจะซื้อก็จะมีประมาณอะไรจะซื้ออีกแล้วทีมียังเล่นไม่หมดเลย ก็ผมอยากจะซื้ออะครับเเต่ก็เเปลกครับห้ามไม่ให้ซื้อเเต่ชอบให้เล่นให้ฟัง

nong

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 20:18:43 »
ผมหมกมุ่นอยู่กับกีตาร์ ดีกว่าเอาเงินไปให้อีหนู หรือเมียน้อยครับ  ;D
ผมก็พยายามอธิบายประมาณนี้แล้วเหมือนกัน...แต่ก็เฮ้อ  อะนะ  ไม่รู้อคติอะไรกะกีต้าร์นักหนา

Laser

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 20:24:22 »
ผมจะเจอปัญหาตอนซื้อกีตาร์  "เอามาอีกแล้วหรอ"
แพงจัง ที่มีอยู่เล่นไมพอหรอจ๊ะ
ต้องอ้อนก่อนซื้อ  แต่ปัญหาตอนจะซื้อมัน จะอ้อนไม่ทัน

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 20:25:46 »
ในบ้านผมใหญ่ที่สุดครับ............
ตัวใหญ่ใช่มะครับน้าต่อ 5555555555

น้าเซลนี่รู้ทันอีก.........อิอิ..........

nong

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 20:36:25 »

Joe Charon

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:06:03 »
ขอขอบคุณน้า ๆ ทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ :)

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:17:09 »
ตอนนี้ผมกำลัง เล่นจิตวิทยา กับ ภรรยาของผมอยู่ เวลาผมเล่นกีตาร์ เค้าก็จะเปิด ทีวีเสียงดัง ผมก็จะเล่นกีตาร์ให้เสียงดังกว่าทีวี หลังจากนั้น เสียงของทีวีก็เงียบหายไป เป็นเสียงของเมียผมพูดดังๆว่า  ไปเล่นที่อื่นไป๊  ผมก็ตระโกนเสียงดังกลับไปอย่างลูกผู่ชายว่า  ได้จร้า....อิอิ

5555+  แล้วจะทำ ทำไมเนี่ยครับ น้า 5555+

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าผู้หญิงมีอธิพลต่อชายนักแล

แมนมาก แมนโคตรๆ อิอิ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:27:07 »
ตอนนี้ผมกำลัง เล่นจิตวิทยา กับ ภรรยาของผมอยู่ เวลาผมเล่นกีตาร์ เค้าก็จะเปิด ทีวีเสียงดัง ผมก็จะเล่นกีตาร์ให้เสียงดังกว่าทีวี หลังจากนั้น เสียงของทีวีก็เงียบหายไป เป็นเสียงของเมียผมพูดดังๆว่า  ไปเล่นที่อื่นไป๊  ผมก็ตระโกนเสียงดังกลับไปอย่างลูกผู่ชายว่า  ได้จร้า....อิอิ

5555+  แล้วจะทำ ทำไมเนี่ยครับ น้า 5555+

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าผู้หญิงมีอธิพลต่อชายนักแล

แมนมาก แมนโคตรๆ อิอิ

แมนอยู่แล้วค่ะ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:29:32 »
แฟนผมบ่นทุกครั้งเวลาซื้อ ขอตังค์ทุกครั้งเวลาขายครับ

Converse

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 17:43:21 »
แฟนผมไม่ค่อยชอบฟังผมเล่นกีตาร์เลย ไม่ค่อยสนใจด้วย และก็จะทำหน้าเบื่อๆ แต่เวลาเห็นคนอื่นเล่นกลับชอบฟัง สงสัยผมคงจะเล่นไม่ได้เรื่องแน่ๆ

guitarman

• member
    • http://www.facebook.com/guitarman.samesame
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:44:31 »

น้าเบียร์  รู้ไหมว่ากว่าผมจะอ่าน ข้อความน้าจบ ผมเกือบท้องเข็งตาย มันฮามากกๆ รู้ไหมว่า เหมือนผมเลย  เป๊ะ 5555
ซ้อม.เเล้วก็ซ้อม

9tonbbt

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:50:34 »
อ้อ ๆ คนมีเมียเค้าเป็นกันอย่างนี้เองหรอ คิคิ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 22:51:41 »
อ้อ ๆ คนมีเมียเค้าเป็นกันอย่างนี้เองหรอ คิคิ

อย่าคิดว่าจะรอดนะครับ 55555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 23:01:09 »
น้า ๆ ในที่นี้ชอบและรักกีต้าร์กันทุกคนใช่มั้ยครับ แต่ถ้าเราชอบและรักกีต้าร์
แต่แฟนหรือภรรยาของเราไม่ชอบเวลาเราเล่นกีต้าร์ ไม่ชอบเวลาเราพูดถึงกีต้าร์
หรือไม่ชอบเวลาที่เราต้องการจะซื้อกีต้าร์ตัวใหม่ ทั้งๆ ที่เค้ารู้ว่าเราชอบเล่นกีต้าร์
น้า ๆ จะรู้สึกอย่างไรบ้างครับ (ส่วนตัวผมรู้สึกหงุดหงิดมากครับ)
ช่ายครับ ชอบมาก
แฟนไม่ชอบไม่ได้แปลว่าเกลียด แต่เค้าอาจไม่เข้าใจ เพราะฉะนั้นเราก้อต้องปรับความเข้าใจกันครับ
ปล.งอนเราเพราะอยู่กับกีต้ามากกว่าเค้ารึปล่าว แอบน้อยใจไรงี้^^ ค่อยๆคุยครับ เท่าที่เหนมาไม่เคยมีใครเกลียดดนตรีครับ
(บอกเค้าไปว่า  ดนตรีคือสิ่งที่จรรโลงโลกให้สดใสครับ)
Norman b18/cedar

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 23:18:17 »
วันนี้พา ผบทบ ไปรับกีต้าร์ตัวใหม่จากน้าทอม ราคาเกินงบประมาณที่ขออนุมัติไป 10K

ท่านไม่พูดซักคำ (งอนนิดๆๆๆ นิดเดียวจริงๆๆๆครับ )  รู้สึกดีใจมาก อยากจะบอกว่าตัวผมโชคดีมากๆๆๆ

นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

9tonbbt

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 23:46:18 »

อย่าคิดว่าจะรอดนะครับ 55555

คิดว่าคงรอดถาวรแล้วล่ะครับ ฮ่า (หัวเราะทั้งน้ำตา)

Pa

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 00:40:43 »

ชอบจริงๆ ครับพี่ ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

CHOPPER_F

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 02:14:25 »
ของแบบนี้ love me love my dog (guitar) ค่ะ :) ถ้าคนนึงรักมาก แต่อีกคนเกลียด ก็คงไม่ไหวอะค่ะ  ส่วนตัวนะ ^^

ถ้าต้องทิ้งสิ่งที่เรารักเพื่อไปคบเค้าเนี่ย มันไม่เวิร์คเลยค่ะ ลองคุยกันให้เข้าใจ หรือไม่ก็ต้องปรับกันคนละครึ่งทาง
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*