Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อสายexp16จากน้าตะวันมาขาดซะแล้ว  (อ่าน 5188 ครั้ง)

blacktree

• member
Re: ซื้อสายexp16จากน้าตะวันมาขาดซะแล้ว
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 06:03:28 »
ผมซื้อสายถูก ๆ มาหัดเปลี่ยนก่อนครับ ตอนนี้มี EXP 26  เก็บรอไว้

รอชัวร์กับฝีมือการเปลี่ยนสายแล้วค่อยเปลี่ยน สาย 1 ขาดไปหลายสายแล้ว ไม่รู้กะความยาวผิดหรือเปล่า
ก็ทำตามคลิป (แต่ไม่ใช่คลิปที่โพสครับ)

ในคลิปที่โพสทำไมมันดูง่ายจัง

blacktree

• member
Re: ซื้อสายexp16จากน้าตะวันมาขาดซะแล้ว
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 07:48:17 »
ผมซื้อสายถูก ๆ มาหัดเปลี่ยนก่อนครับ ตอนนี้มี EXP 26  เก็บรอไว้

รอชัวร์กับฝีมือการเปลี่ยนสายแล้วค่อยเปลี่ยน สาย 1 ขาดไปหลายสายแล้ว ไม่รู้กะความยาวผิดหรือเปล่า
ก็ทำตามคลิป (แต่ไม่ใช่คลิปที่โพสครับ)

ในคลิปที่โพสทำไมมันดูง่ายจัง

พิมพ์ได้ไม่ได้นาน ก็เปลี่ยนสาย exp 26  เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา สาย 6 ขาด หนักกว่า เจ้าของกระทู้อีก 5555
ตั้งสายผิด (มือใหม่)

รอลุ้นน้าตะวันจะมีแยกขายไหม ไม่มีก็เล่น 5 สายไปจนกว่าจะหมดอายุ   

น้าครับวิธีในคลิปข้างบน ถ้าไม่มีเครื่องหมุนสว่านแต่มีตัวหมุนธรรมดานี้ใช้ได้ไหมครับ

ผมทำตามคลิปนี้ แต่สายก็เรียงยังไม่สวย

How to Change the Strings on an Acoustic Guitar : Change All of the Strings on Your Guitar

Gunso

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 15:48:12 »
สาย 3 ของ dap เป็นสายปราบเซียนครับ

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 15:57:07 »
ตัวหมุนใช้ของน้าตะวัน อันละร้อยก็ได้ครับผม
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)