Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอีกแล้วครับ CueBase ว่าด้วยเรื่อง Hot Key  (อ่าน 1604 ครั้ง)

pannpower

• member
 ใช้ Edit -Past-Copy-Cut-Undo-Redo ~ Ctrl+V / Ctrl+C / Ctrl+.... ไม่ได้อ่ะครับ ทำไงอ่ะครับ แล้วก็ Hot Key ที่ใช้ Play , Record ต้องเพิ่มยังไงอ่ะครับ (อันนี้ยังไม่ได้ลองเลย มีมั้ยน้า..)
เพราะใช้ เม้าส์ มันไม่ไปเวลา Edit ตอนที่มัน Play อยู่ (คอมโบราณอ่ะคับ p4 1.4GHz,Ram512 Mb,Aiso driver,creative sound blaster 5.1)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ^_^

pannpower

• member
Re: รบกวนอีกแล้วครับ CueBase ว่าด้วยเรื่อง Hot Key
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 19:09:10 »
อ่ะจึ๊ยๆๆๆ

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
Re: รบกวนอีกแล้วครับ CueBase ว่าด้วยเรื่อง Hot Key
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 22:27:57 »
มันต้อง Select ที่ตัว Sound ก่อนมั้งครับ ตรง Track ของแต่ละอัน
และต้องเช็ค Type ด้วยว่าเหมือนกันมั้ย? ต้องแปลงรึเปล่า?
บางทีก็แทนกันไม่ได้ครับ

อันนี้น่าจะปรึกษาน้า Bluemoon ครับ ><
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs