Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีอะไรมากครับเอาเพลงเพราะมาให้ฟังกันเฉยๆครับ  (อ่าน 2214 ครั้ง)

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
 ;D เพลงนี้ผมชอบมากๆฟังทีไรแล้วมันจับใจมากๆ ....ก็เลยเอามาฝากน้าๆทุกคนน่ะครับ :'(  
;D ผมเชื่อว่าน้าๆฟังคงจะเข้าใจความรู้สึกของคนบ้านนอกหรือน้าๆท่านใดที่จากบ้านมาคงจะคิดถึงบ้านเลยที่เดียวเชียว 5555555  ;D

บ้านกลางไพร , ตำนานบ้านกลางไพร

มือกระโปก

• member
บ้านกลางไพร.wmv

เพื่อให้เข้าถึงอารมณ์

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
555+ ชื่อ ล็อก อิน เท่มาก 55555+

มือกระโปก

• member
555+ ชื่อ ล็อก อิน เท่มาก 55555+

;D ขอบคุณครับน้า Non_aR 0_o!  ตามนั้นจริงๆครับ ;)

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
Norman b18/cedar

nhoy

• member
เพราะมากครับ ฟังแล้วได้บรรยากาศดีจัง
ขอบคุณที่นำมาให้ฟังกันนะครับ

The Autopsy

• member
  • พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
เพลงเพราะมากครับน้า  ว่าแต่ชื่อน้าเท่มากครับ ไม่เหมือนผม มือทำรวย XXX ทำจนนะครับ (ล้อเล่นนะครับน้า)  เย็นนี้เดียวไปนั่งเชียร์บอลเดี๋ยวจะต้องขอนักดนตรีฟังอีกซักรอบ ว่าแต่เป็นเพลงเพื่อชีวิตใช่ไม๊ครับน้า พึ่งเคยได้ยินครั้งแรก
หกล้มเพราะก้าวเดินไปข้างหน้า... ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่   MANCHESTER UNITED FC

มือกระโปก

• member
เพลงเพราะมากครับน้า  ว่าแต่ชื่อน้าเท่มากครับ ไม่เหมือนผม มือทำรวย XXX ทำจนนะครับ (ล้อเล่นนะครับน้า)  เย็นนี้เดียวไปนั่งเชียร์บอลเดี๋ยวจะต้องขอนักดนตรีฟังอีกซักรอบ ว่าแต่เป็นเพลงเพื่อชีวิตใช่ไม๊ครับน้า พึ่งเคยได้ยินครั้งแรก

ขอบคุณครับ....น้าThe Autopsy ส่วนผม  XXX คงทำจนไม่ได้ครับไม่งั้นมี ด้วนแน่ๆ 5555555
เย็นนี้ขอเลยครับแต่ผมว่านักดนตรีบ้างคนคงอาจจะไม่รู้น่ะครับถ้าไม่ได้เล่นแนวนี้อาจจะไม่เคยฟัง
ถ้าได้คนร้องเสียงเพราะๆหวานๆน่ะครับรับลองเคลิ้มเมาพลิ้มเลยครับ 55555555

มือกระโปก

• member
สด...บ้านกลางไพร

แสดงสด...เพราะอ่ะความหมายดีผมชอบฟังแล้วเห็นภาพเลยครับ

มือกระโปก

• member
The Lazy Song Ft. Pin-kalele

The Lazy Song โดยพินอีสาน

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
ฟังแล้ว หนาวนี้...แบกกีตาร์นอนเต๊นท์น่าจะดีนะ

wichian

• member
;D เพลงนี้ผมชอบมากๆฟังทีไรแล้วมันจับใจมากๆ ....ก็เลยเอามาฝากน้าๆทุกคนน่ะครับ :'( 
;D ผมเชื่อว่าน้าๆฟังคงจะเข้าใจความรู้สึกของคนบ้านนอกหรือน้าๆท่านใดที่จากบ้านมาคงจะคิดถึงบ้านเลยที่เดียวเชียว 5555555  ;D

บ้านกลางไพร , ตำนานบ้านกลางไพร

ชอบมากๆกับอ้นธวัชชัยครับ เพลงนี้กำลังฝึกอยู่ครับ ดนตรีมันเรียบง่ายดี ได้บรรยากาศสำหรับคนอยู่บ้านนอกดีครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

มือกระโปก

• member