Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆ ช่วยนิวผมช่วย  (อ่าน 1738 ครั้ง)

JaDeRanGeRs

• member
น้าๆ ช่วยนิวผมช่วย
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 07:02:48 »
นิวผมมันแตกตามเส้นลายมือ ที่นิ้วนางกับก้อย เพราะอัดเพลงนานมากไปหน่อย

ปัญหาคือผมต้องออกไปเล่นกลางคืน แล้วเวลาโซโล่สายมันบาดแผล เจ็บจี้ด รู้สึกแหยงๆเลยครับ

เพือนบอกให้ใช้กาวตราช้างปิดแผล แต่ก็ช่วยได้แค่แปปเดียวมันก็หลุด แถมเล่นไม่ถนัดมือ

เป็นมา1เดือนแล้วครับ ทรมานมาก ที่สำคัญ เล่นได้แย่ลงมาก มันแหยงนิ้วมาก

ผมอยากให้ลอยแตกที่นิ้วมันหายขาดต้องทำไงดีครับน้าๆ ช่วยผมที ขอบคุณครับ

ปล. ไม่อยากหยุดงานเดี่ยวเงินไม่พอใช่ T....T

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
Re: น้าๆ ช่วยนิวผมช่วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 07:28:53 »
เป็นแผลนาน 1 เดือนนี่ควรไปเช็คเบาหวานด่วนครับ..... เบาหวานทำให้แผลหายช้า ปรกติไม่น่าเกินอาทิตย์นึงแผลก็หายแล้ว
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:46:07 »
เป็นแผลนาน 1 เดือนนี่ควรไปเช็คเบาหวานด่วนครับ..... เบาหวานทำให้แผลหายช้า ปรกติไม่น่าเกินอาทิตย์นึงแผลก็หายแล้ว

ตามน้าคิงด่วนเลยครับ เป็นแผลไม่น่าจะนานขนาดนี้

แต่แผลของผมกว่าจะหาย ก็ 1 ปีครับ (แผลในใจ)...........อิอิ

vintageeeee

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:50:41 »
ของผมเมื่อคืนเล่นนานเกินและรุนแรงเกินไป + กับแอ็คชั่นที่ค่อนข้างสูงและสายไม่นิ่ม ทำให้นิ้วนางของผมตอนกดไปที่เฟรตเจ็บมาก จับแล้วรุ้สึกเจ็บแป๊ปๆ ข้างใน แต่พอพักสัก 2 ชม. มาจับทีอีกทีก็ดีขึ้นแล้วครับ ตอนนี้ก็หายแล้วครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:08:59 »

ตามน้าคิงด่วนเลยครับ เป็นแผลไม่น่าจะนานขนาดนี้

แต่แผลของผมกว่าจะหาย ก็ 1 ปีครับ (แผลในใจ)...........อิอิ

ตลอดดดดด พ่อแผลเย๊อะะะะะ กรั่กๆๆๆๆๆๆ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:17:18 »
ขอแนะนำให้น้าหยุดเล่นให้แผลหายก่อน เพราะว่าเวลาเกิดบาดแผลแล้ว เนื้อเยื่อที่แผลยังไม่ประสานกัน เวลาที่น้าเล่นแรงจากการกดสายทำให้เนื้อเยื่อแผลเปิดออกอีก อย่างนี้ไม่หายง่ายๆหรอกครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 16:03:49 »
นิวผมมันแตกตามเส้นลายมือ ที่นิ้วนางกับก้อย เพราะอัดเพลงนานมากไปหน่อย

ปัญหาคือผมต้องออกไปเล่นกลางคืน แล้วเวลาโซโล่สายมันบาดแผล เจ็บจี้ด รู้สึกแหยงๆเลยครับ

เพือนบอกให้ใช้กาวตราช้างปิดแผล แต่ก็ช่วยได้แค่แปปเดียวมันก็หลุด แถมเล่นไม่ถนัดมือ

เป็นมา1เดือนแล้วครับ ทรมานมาก ที่สำคัญ เล่นได้แย่ลงมาก มันแหยงนิ้วมาก

ผมอยากให้ลอยแตกที่นิ้วมันหายขาดต้องทำไงดีครับน้าๆ ช่วยผมที ขอบคุณครับ

ปล. ไม่อยากหยุดงานเดี่ยวเงินไม่พอใช่ T....T
ผมเองก็เคยประสบปัญหาแบบนี้ครับ แต่ผมเป็นที่เส้นรอยพับของข้อนิ้ว เล่นคอร์ดบาร์ทีไรแหยงเลยครับ เลยปิดพลาสเตอร์ไว้แต่ก็เล่นไม่สะดวก
น้า JaDeRanGeRs คงต้องหยุดเล่นสักพักหนึ่ง รอให้แผลหายดีก่อน  หรือถ้าจำเป็นจริงๆ ก็อาจเลี่ยงการโซโล่ หาเพลงที่ใช้คอร์ดเป็นหลักกับการร้องแทนไปก่อนครับ

JaDeRanGeRs

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 19:23:40 »

ผมเองก็เคยประสบปัญหาแบบนี้ครับ แต่ผมเป็นที่เส้นรอยพับของข้อนิ้ว เล่นคอร์ดบาร์ทีไรแหยงเลยครับ เลยปิดพลาสเตอร์ไว้แต่ก็เล่นไม่สะดวก
น้า JaDeRanGeRs คงต้องหยุดเล่นสักพักหนึ่ง รอให้แผลหายดีก่อน  หรือถ้าจำเป็นจริงๆ ก็อาจเลี่ยงการโซโล่ หาเพลงที่ใช้คอร์ดเป็นหลักกับการร้องแทนไปก่อนครับ

ขอบคุณครับน้า ก็อาจเลี่ยงการโซโล่ หาเพลงที่ใช้คอร์ดเป็นหลักกับการร้องแทนไปก่อนครับ ชอบบทความนี้

JaDeRanGeRs

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 19:26:00 »
ขอบคุณน้าทุกท่านนะครับ ช่วงนี้หน้าฝนนิ้วมือเปื่อยง่าย ระวังเป็นแบบผมนะครับ ดูแลสุขภาพด้วยนะคร๊าบ

nong

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:22:59 »
หาหมอโลด  ทำศัลยกรรมนิ้ว ทีนมยังทำได้ทำไมนิ้วจะทำไม่ได้....