Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ที่ไม่มีปิ๊กการ์ด เล่นไปแล้วเป็นรอยขนแมว  (อ่าน 6877 ครั้ง)

9tonbbt

• member
ใช้อะไรลบรอยขนแมวแบบนี้ได้บ้างครับ

แล้วอย่างน้ำยาเคลือบสีรถนี่ ใช้กับกีตาร์ จะมีปัญหาอะไรบ้างครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
ผมปล่อยเลยครับ ขลังดี
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

thanakit2511

• member
ซื้อปิ๊คการ์ดมาติดครับ

pooslash

• member
อย่าไปซีเรียสเลยครับ  แล้วพวกน้ำยาเคลือบสีรถ อย่าไปใช้กับกีต้ารืนะครับ ของกีต้าร์ก็มีขาย ขวดละ 250 บาทเอง

wichian

• member
เคยซื้อปิ๊กการ์ดมาติดได้สักพัก รู้สึกไม่ชอบ ตอนนี้ถอดออกเห็นเป็นรอยปิ๊กการ์เลยครับ
ตอนนี้ก็เลยไม่ค่อยสนใจแล้วครับ เป็นรอยขนแมวก็ช่างมัน ถ้ากีต้าร์ราคาไม่แพงมาก ซื้อไว้เล่นแบบลุยๆ ผมว่ามันขลังดีครับ
ดูกีต้าร์ของลุง ทอมมี่ สิครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ใช้ฟิล์มกันรอย ของพวก I-PAD มาติดกันก้ได้ครับมีทั้งแบบเงา และ แบบด้าน เลือกให้เข้ากับกีตาร์เรา
 เสียงไม่ทึบ ไม่ทิ้งคราบกาว เพราะ มันเป็นระบบศูนย์ยากาศ

wichian

• member
ใช้ฟิล์มกันรอย ของพวก I-PAD มาติดกันก้ได้ครับมีทั้งแบบเงา และ แบบด้าน เลือให้เข้ากับกีตาร์เรา
 เสียงไม่ทึบ ไม่ทิ้งคราบกาว เพราะ มันเป็นระบบศูนย์ยากาศ

น่าสนครับน้าเบียร์
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

9tonbbt

• member
ใช้ฟิล์มกันรอย ของพวก I-PAD มาติดกันก้ได้ครับมีทั้งแบบเงา และ แบบด้าน เลือกให้เข้ากับกีตาร์เรา

แจ่มเลยครับ อย่างนี้ เราต้องตัดให้เข้ารูปเหมือนปิ๊คการ์ด หาแบบที่ไหนดีครับ

monomo_71

• member

แต่ของกระผม Satin นี่สิครับ

หมดสิทธิ์เลย ปล่อยมันขลังต่อไป

TuiHY

• member
ผมหาซื้อแผ่นอคลิลิคถูกๆมาออกแบบตัดเอง แล้วใช้เทปสองหน้า แปะมุมของปิ๊คการ์ด 3 มุม เสียงไม่ทึบ สวยอย่างที่เราต้องการด้วย : )

nhoy

• member
ใช้อะไรลบรอยขนแมวแบบนี้ได้บ้างครับ

แล้วอย่างน้ำยาเคลือบสีรถนี่ ใช้กับกีตาร์ จะมีปัญหาอะไรบ้างครับ
อย่าใช้น้ำยาเคลือบสีรถกับกีต้าร์นะครับ
ผมแนะนำว่าปล่อยไว้อย่างนั้น  อย่ากังวลครับ
หรือถ้าตะขิดตะขวงใจจริงๆ ลองใช้ Virtuoso PREMIUM CLEANER ดูครับ (สอบถามได้ที่เยลโล่มาม่า)  แต่กีต้าร์ที่เคลือบผิวแบบ "ซาติน" อย่าใช้นะครับ
กีต้าร์อะคูสติคนี่ถ้าใช้เพียงผ้าสะอาดนิ่มๆ เช็ดเฉยๆ จะดีที่สุดครับ  แต่ถ้านานๆ ทีหรือจำเป็นก็ใช้น้ำยาเช็ดกีต้าร์ที่เป็นลักษณะ water base เช่น Kyzer หรือ Dunlop 65 ก็ได้ครับ  

nhoy

• member

เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยครับน้า 'BEER

Guitar_Joe

• member
รอยประสบการณ์ครับ จอมยุทธ ย่อมมีบาดแผล อิอิ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

Nightbarons

• member
ซื้อแผ่นติดกันรอยของโน๊ตบุ๊คก็ได้ครับ ซื้อมาแล้วก็ตัดให้เป็นทรง ติดให้ไม่เป็นรอยคราบกาวด้วย   แต่ผมชอบแบบ ไม่มีปิ๊คการ์ดมากกว่า

9tonbbt

• member

ทำไมหรอครับ ถ้าผิวแบบซาติน มันแปะไม่ติดหรอครับ

หมดสิทธิ์เลย ปล่อยมันขลังต่อไป

Te amo Tori

• member
ปล่อยเลยครับ มันเป็น signature
เท่เลย ตามลิ้งค์
Glen Hansard - All the Way Down

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

ก็ใช้ฟิลม์ แบบด้านไงครับ กลมกลืน

doggybebop

• member
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับน้าๆ

madoadza

• member
ต้องไปหาฟิล์มมาติดบ้างแล้วครับ :D
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

singha _ku68

• member
มาแอบสืบ