Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ศินปินในดวงใจมีใครบ้างครับ สำหรับ สายเอ็นและสายเหล็ก  (อ่าน 4447 ครั้ง)

redtopup

• member
ซาวน์เสียงหน่อยครับ  เลือกได้เพียง 1 ท่านเท่านั้นหรือ เอาก็เอามากกว่าก็ได้ เพราะก็ เพลินๆดี
พร้อมทั้งสาเหตุที่ชอบ
ผมเริ่มก่อนล๊ะกัน  กับ  Ioana Gandrabur

ผมค่อนข้างมีความสุขมากๆเลยครับ เมื่อ ได้ฟัง เพลงที่ เธอ เล่นเพลงบรรเลง ต่อหน้ายูทูป ที่ผม อัดทุกเพลงที่เธอเล่นมาเก็บเอาไว้ฟัง  และเก็บเอาไว้ดู เอาไว้ ให้  ใครต่อใคร ที่หมดกำลังใจที่จะเล่นกีต้าร์   เอาให้เบิ่งตาดู
สำหรับผมแล้ว เธอคือ ยอดแห่ง อัญมณี  ในดวงใจผม เพราะ เธอนั้นได้สร้างแรงบัณดาลใจให้ผมในหลายๆด้าน
ทั้งจากการทำงานที่ผมได้ข้อคิด จาก เธอเป็นอย่างมากๆ จากการที่ผมดูเธอเล่นกีต้าร์

การมีสมาธิในการซ้อม  ที่ต้องลืมทุกๆสิ่งที่อยู่ในสมองเรา 
เหมือน คนที่พิการทางสายตา  ที่จะมีสมาธิมาก กว่าคนปกติ
เธอคือ ที่ 1 ที่ครองใจผมตลอดมา  เล่นกีต้าร์คลาสสิคได้  สุขุม ลุ่มลึก แซกเข้าไปถึง หัวใจห้องที่ 4 เลยทีเดียว
เนี่ยถ้าผมมีหัวใจ ห้องที่ 5 ผมต้องเอาห้องนี้ ให้ เธอ เป็น อ สอนผม ทุกๆวัน  แน่ๆ
น้าๆมี ใครเป็น ดวงใจ ก็ มาแบ่งปันกัน เล่าให้ฟังบ้างน๊ะครับ

Limosna Barrios (tremolo) Ioana Gandrabur guitarist

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
tremolo ปลิดวิญาณ
น้ำหนักมือสุดยอดเหลือหลาย
รักเธอนะ....กีต้าร์

clapton_slow

• member
เเต่ของผมคนนี้ครับ ที่1ในใจผมเเละทุกคนครับ

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช  ท่านทรงมีพระอัจริยภาพในทางดนตรีไม่เเพ้การปกครองเหมือนกันครับ ทั้งเครื่องสายเครื่งเป่า เปียนโน
นี่เเหล่ะครับที่หนึ่งในดวงใจผม เเละก็ทุกๆๆคนด้วย

ขอถวายความจงรักภักดีต่อ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

redtopup

• member
เเต่ของผมคนนี้ครับ ที่1ในใจผมเเละทุกคนครับ

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช  ท่านทรงมีพระอัจริยภาพในทางดนตรีไม่เเพ้การปกครองเหมือนกันครับ ทั้งเครื่องสายเครื่งเป่า เปียนโน
นี่เเหล่ะครับที่หนึ่งในดวงใจผม เเละก็ทุกๆๆคนด้วย

ขอถวายความจงรักภักดีต่อ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

แน่นอนอยู่แล้วครับ องค์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวของเรา  ทุกครั้งที่ผมได้อัญเชิญบทเพลงพระราชนิพนธ์  มาบรรเลงเมื่อ ใด ผมก็จะ  นึกถึง พระมหากรุณาที่
องค์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ของเราชาวไทยทุกคน ที่พระองค์ได้ ทรงเปี่ยม ในพระปรีชาความสามารถ ในหลายๆด้าน
ผมก็ขอ ให้พระองค์ทรงพระเจริญ อายุยิ่งยืนนานครับ
ขอถวาย บทเพลง พระราชนิพนธ์เพื่อ แสดงความจงรักภักดี ต่อ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครับ

สายฝน falling rain เวอร์ขั่น หลุด 1 by redtopup

cross

• member

เห็นด้วยครับ  :)

เพลงพระราชนิพนธ์ของพระองค์ท่าน  ถ้าได้ศึกษาจริง ๆ  จะเห็นว่ามีไลน์ทำนอง ไลน์คอร์ด ไลน์เมโลดี้  ที่ลงตัวมาก ๆ
ทุกวันนี้ผมฝึกเพลงพระราชนิพนธ์ทุกวัน   

เพลงพระราชนิพนธ์ Near Dawn : cover by cross
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

pomguitar

• member
ถ้าสายเหล็ก
- ศิลปินเมืองนอก ผมชอบเยอะเลย
แต่หากเมืองไทย ผมชอบ พี่ ชีพชนก ศรียามาตย์ กับ พี่ธีร์ ไชยเดช

nhoy

• member
ศิลปินที่ผมชื่นชอบและเล่นเพลงของเค้าอยู่ก็เช่น Peter Paul & Mary, Simon & Garfunkel, และ John Denver ครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
แรงบันดาลใจของผมคือในหลวงครับท่านเป็นแรงบันดาลใจทุกอย่างเลยครับทุกๆเรื่องทั้งเรียน ทำงาน ดนตรีครับ
รองลงมาคนนี้เลยครับ พี่ก้อง นูโว

altobIue

• member
ของคุณน้าredtopที่แปะลิงค์ไว้ให้ชม เล่นได้อย่างมีจิตวิญญาณจริงๆครับ

TOM1869

• member
ศิลปินที่ผมชื่นชอบและเล่นเพลงของเค้าอยู่ก็เช่น Peter Paul & Mary, Simon & Garfunkel, และ John Denver ครับ

ของผม เหมือนน้า Nhoy แถม John Baez อีกท่านครับ
Line id: 081-8718003

kaizer123

• member

wichian

• member
หวัง - พงษ์สิทธิ์ คัมภีร์

พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ ครับ เป็นผู้จุดประกายให้ผมอยากเล่นกีต้าร์ ตอนสมัยเด็กเห็นแกนั่งเล่นกีต้าร์และเป่าเม้าออร์แกนไปด้วย ผมดูแล้วมันเท่มากครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

gaokids

• member
น้าปู พงษ์สิทธิ์ เท่านั้นครับ สำหรับผม
อิอิ