Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมลังเล อย่างแรง ว่าจะสอยตัวไหนดีระหว่าง  (อ่าน 4487 ครั้ง)

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
ผมลังเลว่าจะสอยตัวไหนดีระหว่าง Veelah V3-OMCE มือหนึ่ง กับ Breedlove c250/cME มือสอง

กราบเนียนเชิญ

เห้ย ไม่ใช่ การเรียนเชิญน้าๆๆช่วยวิเคราะห์ทีครับ

เล่นแนว fingerstyle นานๆๆจะตีคอร์ดที

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
Re: ผมลังเล อย่างแรง ว่าจะสอยตัวไหนดีระหว่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 19:01:26 »
หากรู้จักน้าๆท่านใดเป็นพิเศษลองโทรไปปรึกษาเลยครับ น้าๆในนี้ใจดีๆทั้งนั้น

ส่วน 2 ตัวนี้ ผมชอบ Breedlove ครับ ^ ^

แต่ตัวที่ผมลองแล้วชอบคือ Stage C25/SRe ส่วนตัวนี้ยังไม่เคยลองครับ ^ ^

• member
Re: ผมลังเล อย่างแรง ว่าจะสอยตัวไหนดีระหว่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 19:05:41 »
หากรู้จักน้าๆท่านใดเป็นพิเศษลองโทรไปปรึกษาเลยครับ น้าๆในนี้ใจดีๆทั้งนั้น

ส่วน 2 ตัวนี้ ผมชอบ Breedlove ครับ ^ ^

ยังไม่รู้จักน้าๆๆ ท่านใดเป็นพิเศษ แต่อยากรู้จักน้า toku ครับ .... (ยุบหนอ พองหนออ)

(..โอมมม..กลับมา...) ของมีทั้งสองตัวเลย Breedlove ก็เห็นเพ่นพ่าน อยู่สองตัว

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 19:06:16 »
ผมไม่เคยลอง veelah แต่มี breedlove 12สาย (มือ 2 เช่นกัน) เสียงดีมาก sustain ยาวเป็นกิโล เสียงใส ถูกใจมากมายครับ

คงต้องลองเทียบกันด้วยตัวเองดูครับ จะได้รู้ว่าชอบแนวไหนครับ ^^

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 19:07:39 »
เป็นผม เอา V3 ครับ

ขอบคุณครับน้า somjean (จากกระทู้เก่า)

Laser

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 23:53:16 »
เอามัน 2 ตัวเลย ครับ อิอิ

yod69

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 07:13:31 »
คนในรูปก่อนเลย ครับ...อิอิอิ

UncleNeil

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 07:38:23 »
Breedlove c250/cME ที่กำลังขายในหน้าซื้อ-ขาย ชื่อชั้นดีกว่าน่นอน ร่องรอยนิดหน่อย ไม่มีผลเรื่องเสียงอย่าไปสน ถือว่าเป็นร่องรอยของประสพการณ์ (นักรบต้องมีบาดแผลครับ) จัดเลยเดี๋ยวหายนะ ซิบอกไห่

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 07:53:37 »
อิอิ...นมหก...เย๊ยยยย คือตอบไม่ได้จ้าต้องลองเองเพราะผมครอบครองแต่เจ้ามดเขียวV3-OMCE(รุ่นเละเทะ..)....อิอิอิ...เอื๊อกกก...

yod69

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 07:58:09 »
อิอิ...นมหก...เย๊ยยยย คือตอบไม่ได้จ้าต้องลองเองเพราะผมครอบครองแต่เจ้ามดเขียวV3-OMCE(รุ่นเละเทะ..)....อิอิอิ...เอื๊อกกก...

เย้!!!....เจิมมาแว้ว....ข.ก.ครั้งนั้นสนุกมากหลายเด้อ!!!!

nhoy

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 18:56:33 »
Breedlove เป็นแบรนด์หนึ่งที่ผมยังไม่เคยลอง จึงทำให้ผมอยากลองดู Breedlove ครับ

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 19:33:21 »
Breedlove C250 Cme เนี่ยเป็นกีต้าร์ตัวเล็กหรือเปล่าครับ

หรือว่าขนาดก็เท่ากับกีต้าร์ ปกติทั่วๆๆไป เช่น v1 ,v3 ,takamine-d51c อะไรทำนองนี้

BBadtz

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 21:50:01 »
เป็น Travel scale ครับ

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 22:59:29 »
เป็น Travel scale ครับ

ว่าแต่ Travel scale คืออะไรครับผม

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 23:08:41 »
Breedlove C250 CMe ไม่น่าจะเป็นตัวเล็กนะครับน่าจะเป็น full size ปกติ

Spec ตามนี้ครับ

Full Sized C25 Shaped Body with 25.5” String Scale
Solid Western Red Cedar Top
Laminated Mahogany Back & Sides

Depth 4-9/16” at Tail Block, 3-1/2” at heel
Scalloped Revival Pre-War style Bracing Pattern, re-voiced

Black Binding, top, back, corner caps
BWB Rosette
Offset Breedlove Pattern Pearl Position Markers
Satin Finish
Breedlove Atlas Rosewood Bridge
Rosewood Fretboard,
Scale Length 650 mm (25.4”) String Length with 21 Frets approximately with 14 frets to body
Nut Width 42mm or 1-11/16”, shallow c-shaped neck

Dovetail Neck Joint
Double Acting Truss Rod, soundhole adjustable
Chrome Tuners
Passport Tuner VTC active pickup
Chromatic Tuner with back-lit screen for easy tuning
End pin area 9 Volt battery access

D’Addario EXP16 Light Gauge Strings
Designed by Kim Breedlove, Chris Lindquist and Peter Newport, Crafted in Korea
Quality Assured in Bend, Oregon USA

ดู review จากนี่เลย http://www.acousticthai.net/breedlove_c250cm.htm

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 23:32:07 »
Breedlove C250 CMe ไม่น่าจะเป็นตัวเล็กนะครับน่าจะเป็น full size ปกติ

Spec ตามนี้ครับ

Full Sized C25 Shaped Body with 25.5” String Scale
Solid Western Red Cedar Top
Laminated Mahogany Back & Sides

Depth 4-9/16” at Tail Block, 3-1/2” at heel
Scalloped Revival Pre-War style Bracing Pattern, re-voiced

Black Binding, top, back, corner caps
BWB Rosette
Offset Breedlove Pattern Pearl Position Markers
Satin Finish
Breedlove Atlas Rosewood Bridge
Rosewood Fretboard,
Scale Length 650 mm (25.4”) String Length with 21 Frets approximately with 14 frets to body
Nut Width 42mm or 1-11/16”, shallow c-shaped neck

Dovetail Neck Joint
Double Acting Truss Rod, soundhole adjustable
Chrome Tuners
Passport Tuner VTC active pickup
Chromatic Tuner with back-lit screen for easy tuning
End pin area 9 Volt battery access

D’Addario EXP16 Light Gauge Strings
Designed by Kim Breedlove, Chris Lindquist and Peter Newport, Crafted in Korea
Quality Assured in Bend, Oregon USA

ดู review จากนี่เลย http://www.acousticthai.net/breedlove_c250cm.htm
ขอบคุณครับ น้า sontaya

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 17:42:43 »
ไม่เคยจับทั้ง 2ตัวเลยครับ  แต่ถ้าให้เลือกขอเลือก วีระ แล้วกันครับ     ขาวๆอวบๆ น่าลูบคลำจริงๆ(หมายถึงกีต้าร์นะ อิอิ)

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 17:55:33 »
ผมชอบตัวล่างครับ ที่ขาวๆรูปล่างอ่ะครับ
ผมลังเลว่าจะสอยตัวไหนดีระหว่าง Veelah V3-OMCE มือหนึ่ง กับ Breedlove c250/cME มือสอง

กราบเนียนเชิญ

เห้ย ไม่ใช่ การเรียนเชิญน้าๆๆช่วยวิเคราะห์ทีครับ

เล่นแนว fingerstyle นานๆๆจะตีคอร์ดที
Norman b18/cedar