Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองดูของ adonis guitar หน่อยเป็นไงครับ เสียงดี ราคาถูก  (อ่าน 14257 ครั้ง)

หมอก

• member
Re: ลองดูของ adonis guitar หน่อยเป็นไงครับ เสียงดี ราคาถูก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 16:17:24 »
ฟังจากคลิป ชอบ veelah , dolce มากกว่าครับ

AGP8x

• member
  • Beginner '
Re: ลองดูของ adonis guitar หน่อยเป็นไงครับ เสียงดี ราคาถูก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 16:25:39 »
เคยลองของจริงรุ่นอะไรไม่รู้โดยรวมผมว่าถ้าเป็นกีตาร์ฝึกหัดก็สามารถใช้ได้เสียงไม่ถึงกับห่วย

แต่ว่าเสียงออกแหบ แห้งหน่อยนะครับ Sustain สั้น ออกห้วน ๆ นิด ๆ  harmonic เสียงเบามากครับ

yamakita

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 10:44:24 »
กีต้าร์ระดับนี้มีหลายยี่ห้อนะครับ ที่เสียงโอเค ของ angel ไม่รู้รุ่นไร หรือ Vivid v42 เคยลองดีด เสียงโอเคเหมือนกัน แต่ในความคิดผมคือกีต้าร์เหล่านี้ ทำไม่ค่อยมีมาตรฐาน บางรุ่น บางตัวก็เสียงโอเค บางตัว บางรุ่น ก็งั้นๆอ่ะครับ มันเลยเทียบกะ Veelah dolce หรืออื่นๆ ยังไม่ได้ที่อย่างน้อยชื่อ Brand ของมัน ณ ตอนนี้ ก็สามารถรับรองคุณภาพเสียงว่าดีระดับนึงในทุกๆรุ่นที่ทำออกมาครับ