Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเปิดหมวกกันไหม  (อ่าน 5948 ครั้ง)

free_willy

• บุคคลทั่วไป
Re: เคยเปิดหมวกกันไหม
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:34:58 »
เสาร์ที่ผ่านมาไปเดินจตุจักร ไปเจอนักเรียนกลุ่มหนึ่ง กมหัวงุดๆๆๆดูหนังสือเพลงอยู่ 3 คน ไม่มีใครหันหน้ามาหาคนดูเลย เหมือนจำไม่ได้ทั้งคอร์ด ทั้งเนื้อ ก็เลยอยากเอามาบอกว่าถ้าจะเปิดหมวกต้องเตรียมตัวเยอะๆ ทั้งฝีมือและการแสดงออก ตั้งใจแสดง เหมือนเราแสดงบนเวที ต้องให้เกียรติคนดูและคนให้เงินครับ

บอล

• member
  • Acoustic lover
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:26:42 »
เพิ่งไปเปิดหมวกให้ค่ายอาสา มาได้ตังมาก 2หมื่นกว่าอยุครับ ^^
Just play!

MUI

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 14:50:14 »
ผมก็เคยเปิดหมวกหาทุนทำกิจกรรม ทั้งหนามหลวง หยามสะแคว...ได้ไม่ค่อยเยอะ

เลยหาทุนฉายหนัง แล้วขึ้นเวทีเล่นก่อนฉาย อิอิ เท่มากครับ สยาม(ไม่เหลือซากแล้ว) ลิโด้ สกาล่า อินทรา เซ็นจูรี่ เอเธนส์ เฉลิมไทย พระโขนงราม่า ขอนแก่นราม่า ไปมาเมิ้ด

ตอนนี้...ว่าง ๆ จะนั่ง ปิดหมวกเล่นที่จตุจักรสวนสาธารณะครับ...แน่ะ ๆ คนดู ขยับเข้ามาทีละนิด อายคนเล่นซิท่า

sukqoojuicy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 15:16:03 »
เก่งกันมากๆเลยครับ