Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่เป็นเจ้าของน้องVeeเคยเจอDead noteมั้ยครับ ลองเล่าสู่กันฟังหน่อย  (อ่าน 10363 ครั้ง)

เกาลัด

• member
ว่าแต่ เสียงเดทโน๊ตนี้เสียงอะไรหรอคับ มือใหม่ ไม่รู้จิงๆครับ

rutthakit

• member
V1D ของผมก็มีครับ สาย 4 เฟรต2 กับ 3 ครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ใช่ครับ พี่ บิลลี่ ถ้าเอาไปตีคอร์ด อย่างเดียว เหลือ 4 ห่วง

5 ห่วง ทน หาย ห่วง เลย เหลือ 4 ห่วง..........เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ว่าแต่ เสียงเดทโน๊ตนี้เสียงอะไรหรอคับ มือใหม่ ไม่รู้จิงๆครับ

คือ เสียงที่ หางเสียงกุดครับ ลองดีดดูซัก โน๊ตนึง ถ้า ปรกติ หางเสียงจะค้างยาว แต่ ถ้าเป็น เดท โน๊ท พอดีดปั๊บ หางเสียงก็จะ สั้น หรือ กุด หรือ ดับ ไปเลยนั่นเองครับ

มันไม่ค่อยมีผลกับการตีคอร์ด เพราะ เสียง แต่ละสายมันจะดังกรบกับ แต่ ถ้าเล่น โน๊ต เป็นตัวๆ ไป อย่างเช่น เล่น แบบ  Finger Style เวลา เราเล่น Finger ที่ คอร์ด G เราต้องการจะค้าง เบสของโน๊ต G ที่ สาย 6 เฟร็ทที่3 ให้ เสียงของโน๊ตนี้ มันค้างยาว เพื่อจะคุมคอร์ด ถ้า ไปเจอ เดทโน๊ต ที่ตัวนี้ ก็ บันลัยครับ ดีดไปปุ๊ป กุด ปั๊บ ก็เป็นอันว่าจบข่าว คนเล่นจะ หงุดหงิด มาก ถ้าเจอแบบนี้

เกาลัด

• member
ละสาเหตุมันเกิดมาจากอะไรมั้งอะครับที่ทำให้เกิดเสียง เดทโนต

TOM1869

• member

1. เจอตรงไหนบ้าง
2. ซื้อ V1D สองตัว เจอทั้งสองตัว สาย 6 เฟรท 3 เพราะตีคอร์ด  เวลาเกามันจะกุดสั้น
3. มาแชร์หน่อยครับเพื่อเป็นแนวทางแก้ไขต่อไป

1. ไม่เจอครับ
2. ซื้อ 1 ตัว ซื้อให้คนอื่นอีก 3 ตัว ไม่เจอเหมือนกัน
3. แนวทางแก้ไข ขายต่อให้เพื่อน ครับ
4. ตัวราคา สูง ของผมก็มี dead note เหมือนกัน ครับ
Line id: 081-8718003

Martin B.Taylor

• member

3. แนวทางแก้ไข ขายต่อให้เพื่อน ครับ

5555 ท่านTomใช้แนวทางเดียวกับผมเลยครับ ;D ;D ;D

lexi

• member
    • My Facebook
เจอเหมือนกันคะ แต่จะไม่ได้ตรงไหน แต่ไม่ค่อยออกเท่าไหร่อ่า .. ฝนเซตเดิล ขันคอนิดหน่อย ตอนนี้ทัชชิ่ง โอเคดี เลยเล่นเพลิน
... อย่าประเมินค่าตัวเอง หรือคนอื่นต่ำ เพราะคนทุกคน ล้วนมีคุณค่าอยู่ในตัว ...

Traveler

• member
ขอชื่นชมน้าบิลลี่ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา แรกๆก็กลัวว่าจะมีผลเสีย คนจะเข้าใจว่าไป Discredit ตัวสินค้า แต่ถึงตอนนี้ผมกลับรู้สึกว่าดี เพราะจะทำให้เราได้แชร์ประสบการณ์และมีแนวทางแก้ไขเหมือนดังเช่น น้อง Lexi บอกคือทำให้เราได้ลองทำโน่นทำนี่ หรือใครลองแล้วได้ผลอย่างไรก็มาบอกกัน ดีครับ
ของผม V1-P เจอที่สาย3 เฟรต 2,3 เล่นปิ๊กกิ้ง เซ็งเหมือนกัน แต่เดี๋ยวว่างๆจะลองปรับแต่งดูอีกหน่อย ก่อนนี้ขันคอไปแล้ว ดีขึ้นนิดนึง

taylor814aura

• member

คือ เสียงที่ หางเสียงกุดครับ ลองดีดดูซัก โน๊ตนึง ถ้า ปรกติ หางเสียงจะค้างยาว แต่ ถ้าเป็น เดท โน๊ท พอดีดปั๊บ หางเสียงก็จะ สั้น หรือ กุด หรือ ดับ ไปเลยนั่นเองครับ

มันไม่ค่อยมีผลกับการตีคอร์ด เพราะ เสียง แต่ละสายมันจะดังกรบกับ แต่ ถ้าเล่น โน๊ต เป็นตัวๆ ไป อย่างเช่น เล่น แบบ  Finger Style เวลา เราเล่น Finger ที่ คอร์ด G เราต้องการจะค้าง เบสของโน๊ต G ที่ สาย 6 เฟร็ทที่3 ให้ เสียงของโน๊ตนี้ มันค้างยาว เพื่อจะคุมคอร์ด ถ้า ไปเจอ เดทโน๊ต ที่ตัวนี้ ก็ บันลัยครับ ดีดไปปุ๊ป กุด ปั๊บ ก็เป็นอันว่าจบข่าว คนเล่นจะ หงุดหงิด มาก ถ้าเจอแบบนี้
อาจจะเป็นที่มาของการจูนสายแบบต่างๆนอกเหนือจากEADGBEก็ได้ครับท่าน..ฮา ฮา

Martin B.Taylor

• member
ขอชื่นชมน้าบิลลี่ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา แรกๆก็กลัวว่าจะมีผลเสีย คนจะเข้าใจว่าไป Discredit ตัวสินค้า แต่ถึงตอนนี้ผมกลับรู้สึกว่าดี เพราะจะทำให้เราได้แชร์ประสบการณ์และมีแนวทางแก้ไขเหมือนดังเช่น น้อง Lexi บอกคือทำให้เราได้ลองทำโน่นทำนี่ หรือใครลองแล้วได้ผลอย่างไรก็มาบอกกัน ดีครับ
ของผม V1-P เจอที่สาย3 เฟรต 2,3 เล่นปิ๊กกิ้ง เซ็งเหมือนกัน แต่เดี๋ยวว่างๆจะลองปรับแต่งดูอีกหน่อย ก่อนนี้ขันคอไปแล้ว ดีขึ้นนิดนึง

ขอบคุณครับที่เข้าใจ ผมไม่ได้มีเจตนาจะไปดีสเครดิตสินค้าเขาเต่อย่างใด แค่ถามความเห็นในฐานะผู้บริโภคอ่ะครับ คือผมแค่สงสัยว่าทำไมผมเจอเดดโน้ตที่เดียวกันทั้งสองตัว เลยอยากรู้ว่าคนอื่นเขาเป็นอะเปล่า ;D ;D สินค้าเขาจะอยู่ได้ก็เพราะคุณภาพครับ ต่อไปน้องวีจะอยู่ได้ก็ต้องดูที่มาตรฐานการผลิตว่าคงเส้นคงวาหรือเปล่า และการเวลาครับมันจะเป็นตัวพิสูจน์เองจ้า ;D ;D

Crucify

• member
เวลาพิสูจน์แล้วว่า 3 เดือน ของผมป่องขึ้นมาแล้ว อิอิ ใครรับทำแท้งมั้ยคร๊าปปปปปปปปป

ดี ก็ บอก ดี ห่วย ก็ บอก ห่วย แต่ก็อย่างว่า ราคาเท่านี้จะเอาอะไรมาก 55+ จำไว้เป็นประสบการณ์เล่นของที่มีมาตรฐานอยู่แล้วดีกว่า อิอิ