Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายกีต้าร์เเถวๆใหนที่มันokมั่งคับ ผมจะซื้อที่ bng music ร้านนี้ ok มั๊ยคับ  (อ่าน 11766 ครั้ง)

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
ระบบคือหัวใจ

Bukjay

• member
เอ่อ ถ้าจะซื้อร้าน bng music รอน้าๆ ท่านอื่นมาให้คำแนะนำเพิ่มเติมดีกว่าค่ะ

Mook :)

• member
เอ.. เหมือนมีกระทู้ BNG ไปแล้วไม่ใช่หรอ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=724.0

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
น้าลองให้ข้อมูลมากกว่านี้ น้าๆในนี้จะได้ช่วยชี้แนะได้ง่ายขึ้นครับ

- งบเท่า ไร   

- สนใจยี่ห้อไหน

- สะดวกเดินทางได้แถวไหน

ร้านกีต้าร์ที่ดีๆก็มีเยอะครับ ส่วนร้านแย่ๆก็มีเยอะเช่นกัน ^^"

*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

gazz

• member
ตามน้า Nu'Acoustic ครับ
งบมาก่อน จากนั้นกำเงินไปลองเล่นที่ร้าน อย่าได้เชื่อคนเชียร์ เพราะเค้าไม่ได้เล่นกับเรา .... ฮาฮา
ร้านไหนไม่ให้ลอง ก็ยิ้ม ขอบคุณแล้วเดินออกมา

ถูกใจจ่ายเงิน แล้วเอามาซ้อมๆๆๆ ๆๆๆ ๆๆ ๆ

Ignite

• member
งบ 10000

สนใจ cort sfx 1f ครับ

บ้านอยู่เเถวพระราม 2 ครับ เเต่ไปได้ทั่วครับ

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
งบ 10000

สนใจ cort sfx 1f ครับ

บ้านอยู่เเถวพระราม 2 ครับ เเต่ไปได้ทั่วครับ

ถ้า cort มันจะมีตัวแทนจำหน่าย แต้เซ่งฮง(หรือเซ่งเฮงเนี่ยแหละจำไม่ได้ -*-)

ลองไปเดินเวิ้ง เลยครับเพียบกำเงินไปด้วยครับ แล้วไปขอลองเลยครับ ถูกใจก็หิ้วมาเลย ^^"

เผลอ ๆ ได้ลองหลาย ๆ รุ่น หลาย ๆ ยี่ห้อ อาจได้ตัวอื่นมาแทนก็เป็นได้

เวิ้ง เปิด จันทร์ - เสาร์ ครับ 9.00 - 18.00 น. วันอาทิตย์รู้สึกจะปิด -_-"
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

teeexii

• member
แต้เซ่งฮง เลยครับตามน้าท่านบน
นั่งรถเมล์สาย 37 โลด....ขอให้โชคดีครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
ลองแอบมองยี่ห้ออื่น  นอกจาก Cort  ไว้บ้างก็ดีนะ
ลองดูที่ผลิตจาก เกาหลี  น่าจะมีคุณภาพดีกว่า จีน
ใจเย็น ๆ ยิ่งมีงบประมาณน้อย หากยิ่งมีโอกาสแค่ครั้งเดียว เนี่ย
รอฟังน้า ๆ อีกนิด นึง ดีมั๊ย..
Finger Picking Style

Ignite

• member

K@Y

• member
  • เคครับ :)
แนะนำอย่าไปร้าน bng เลยครับเจ้าของเค้าไม่ค่อยรับเเขกครับมีที่ไหนจะลองกีต้าร์มาถามงบเฉยเลยไปร้านอื่นดีกว่าครับจะได้ไม่โดนแบบผมครับ^^

Peng

• member
แนะนำอย่าไปร้าน bng เลยครับเจ้าของเค้าไม่ค่อยรับเเขกครับมีที่ไหนจะลองกีต้าร์มาถามงบเฉยเลยไปร้านอื่นดีกว่าครับจะได้ไม่โดนแบบผมครับ^^
Bng ผมชอบที่The Mall งามคับ ดีเหมือนกันนะ

totti_wt

• member
  • ^_^
จากประสบการณ์นะครับ ถ้าอยากซื้อกีต้าร์ ลองกีต้าร์ แล้วได้ความประทับใจกลับมา
แนะนำให้ลองไป นครหลวงการดนตรีครับ..
ส่วนตัวเคยไปสาขาเซียร์ รังสิตครับ.. ลองเท่าไหร่ เล่นเท่าไหร่ไม่มีบึ้งครับ..( พี่ผู้หญิงคนขายใจดี ยิ้มแย้มตลอด..^^)

ส่วน มิวสิค คอลเลคชั่น ก็โอเคครับ.. เคยไป 2 สาขา ลาดพร้าว กะแจ้งวัฒนะ
ขอลองได้ เล่นได้ ไม่มีปัญหาอะไรครับ..

ส่วน BNG นี่ จขกท. ลองหาข้อมูลกระทู้เก่าๆ ดูนะครับ.. ^^

Ignite

• member
ผมกะจะไปดูเเถวๆหลังกระทรวงอยู่อ่ะ

akaza

• member
ผมกะจะไปดูเเถวๆหลังกระทรวงอยู่อ่ะ
ไปหลังกระทรวง พกเพื่อนปากจัดไปซักคนครับ อิอิ (เอาไว้ต่อราคาอย่าคิดมาก)

Ods16339

• member
ตั้งใจจะซื้อยี่ห้ออะไรครับ
จะได้แนะนำร้านได้ถูก
เพราะร้านกีตาร์แต่ละร้านขายกีตาร์ไม่เหมือนกันครับ

Ignite

• member
ผมอยากได้ cort sfx อ่ะคับ มันมีเเต่ของจีนอ่ะ

Atichart

• member
Bng ผมชอบที่The Mall งามคับ ดีเหมือนกันนะ
เหมือนผมเลยกีต้าผมตัวแรกก็ซื้อที่นี้หละ สาขาอื่นผมไม่รู้นะที่สาขา งามนี้สำกรับผมก้ถือว่าดีนะครับ แต่ทำไมไม่รู้เหมือนลูกค้า้น้อยๆ /ขนาดตอนผมไปซื้อเขาก็บอกว่า"เกบไปเวทห้างไว้ด้วยนะน้องเพราะถ้าเกิดอยากให้ปรับสายหรือตั้งสายต้องนำมาแสดงด้วย" ผมหายหน้าไป2เดือนพี่เค้ายังจำผมได้เลยเพราะตอนนั้นผมไปแล้วลืมไปเสร็จมา  / ผมว่าเข้าก็ีนะครับสาขางามลองเข้าไปกันดูมันแม่แย่อย่างที่คิดหรอก สังเกตุจะมีพี่นหนึ่งหน้าแก่ๆหน่อย แก้มบุบๆ  ใจดีคับลองถามพี่เค้าด๔ละกัน

Ignite

• member
bng ที่ผมไปเป็นร้านเเรกของมันเลยอ่ะคับ เป็นห้องเเคบๆเอง - -

Ods16339

• member
cort ก็ไปที่ร้าน แต้เซ่งฮง ที่เวิ้งนครเขษมครับ