Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: นักกีต้าร์คลาสสิคระดับโลก มีใครบ้าง วันนี้มา เริ่ม กันที่ จอหน์ วิลเลี่ยมกันก่อน  (อ่าน 22660 ครั้ง)

taylor814aura

• member
อีกคนก็ Julian Bream ไงครับ..comtemp ก็นี่ครับ Los Indios Tabajaras

theanuso

• member
  • theanuso
เขาอัดยังไงครับ เสียงรบกวน แบบเสียงลม เสียงคลื่น ไม่มีเลยอะ ถ้าไม่ตัดต่อนะครับ หรืออัดแล้วมาเล่นตามอีกรอบครับถ้าอย่างนั้นทำไม่เป๊ะเหมือนเล่นสดเลยครับผม
จริงจัง จริงใจ

gitarreee

• member
ส่วนตัวผม คนที่ชอบที่สุดคือ Alvaro Pierri ครับ ยังไงก็เอาของคนอื่นมาฝากให้เพื่อนๆเยอะๆนะครับ

รอเพื่อนๆ มาช่วยกันอยู่นี่แหละครับ
หายไปหมดเลย ขากีต้าร์คลาสสิค ไม่ค่อยมาช่วยกันเลย

ว่างๆจะเข้ามาช่วยนะครับ
Classical Guitarist

TKCN

• member
นักกีตาร์คลาสสิคแต่ละคนมีสไตล์ที่แตกต่างกันครับ
ผมชอบแทบทุกคนครับ และนำข้อดีของหลายๆคนมาศึกษา

เช่น

John Williams เล่นจังหวะตรงมากครับ รายเรียบ แต่เรียบเกินไป ไม่ค่อยมีความหลากหลายของซาวเท่าไหร่
Julian Bream ผมชอบมิวสิคคนนี้มาก แต่จังหวะจะไปเป๊ะเหมือน John Williams เป็นที่มีความหลากหลายของซาวมากครับ
David Russell ราบเรียบ กลมกล่อม พอดีๆ โดยส่วนตัวชอบครับ
Manuel Barrueco เป็นคนเทคนิคดีมาก ซาวหนากลม มือนิ่งมากครับ เทคนิคผมยกให้คนนี้เลยครับ
Andres Segovia มีสไตล์เป็นของตัวเองมาก เป็นบุคคลสำคัญมากสำหรับกีตาร์คลาสสิคครับ

ที่ดังๆก็มีประมาณนี้ครับ

จริงๆมีเยอะมาก
แต่ผมพิมพ์ไม่ไหวครับ
(เป็นคนพิมพ์ช้า 555+)

MUI

• member
มี ของ วิล่าโรบอสด้วย  สุดขีดเลยครับน้า แผ่นนี้ มีเพลงนี้รึเปล่าก็ไม่รู้  พีลู๊ด เบอร์ 1

..............

ผมจำได้คลับคล้ายคลับคลา น่าจะใช่ครับ แต่ตอนนี้หัวเข็มกุดหมดแล้ว ซื้อใหม๋ก็มีแต่ราคาไฮเอ็นด์ ฮือฮือ

natchanan

• member
ผมชอบ William Kanengiser ครับ
โดยเฉพาะเวลาที่อยู่ในLAGQ ดูแล้วมีชีวิตชีวาดี

xibo

• member
โดยเฉพาะเวลาที่อยู่ในLAGQ ดูแล้วมีชีวิตชีวาดี

วงนี้ผมชอบscott tennent ที่สุดครับน่ารักดี ฮ่าๆ

kamenrider

• member
เอกชัย เจียรกุล น้องเบิร์ด คนไทยเราเนี่ยแหล่ะครับ เก่งกว่าเยอะ ได้ไปเรียนกะน้องเขา 4 เดือนเอง ตอนนี้ไปเรียนออสเตรียแล้ว ได้มีโอกาสเล่นกีต้าร์ของน้องเขาด้วย สั่งทำจากแคนาดา หนักโคตร ยังกะถือปืนกล แต่แค่วางน้ิวบนสายเท่านั้น เสียงพุ่งออกมาเลยครับ ยังกะพิณประทานโทษครับ กีต้าร์น้องเค้า ตัวละ 2 ล้านกว่า ครับพี่น้อง

gitarreee

• member
เอกชัย เจียรกุล น้องเบิร์ด คนไทยเราเนี่ยแหล่ะครับ เก่งกว่าเยอะ ได้ไปเรียนกะน้องเขา 4 เดือนเอง ตอนนี้ไปเรียนออสเตรียแล้ว ได้มีโอกาสเล่นกีต้าร์ของน้องเขาด้วย สั่งทำจากแคนาดา หนักโคตร ยังกะถือปืนกล แต่แค่วางน้ิวบนสายเท่านั้น เสียงพุ่งออกมาเลยครับ ยังกะพิณประทานโทษครับ กีต้าร์น้องเค้า ตัวละ 2 ล้านกว่า ครับพี่น้อง

ถ้ากีตาร์ของน้องเค้า Greg Smallman ทำใน ออสเตรเลียครับ
Classical Guitarist

redtopup

• member

น้องเค้าเปลี่ยนจากสมอเม่นๆ แล้วรึครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

labella

• member

ผมก็ชอบมากเลยครับ Kanengiser
Bill Kanengiser

William Kanengiser - Effortless Classical Guitar

labella

• member

kamenrider

• member
กีต้าร์ของน้องเบิร์ดที่ว่าน่ะ เขาสั่งทำใหม่ก่อนไปออสเตรียครับ ต้องนั่งเครื่องไปเอาเองเลยทีเดียว ก็น้องเค้าบอกผมเอง หนักโคตรเรยครับ โหย มีวาสนาได้ลองเล่น สุโค่ย สวดยวด 

redtopup

• member
ว้าว กีต้าร์ตัวล๊ะเป็นล้านเลย  
เป็นผมๆไม่ซื้อ  ผมว่า ตัวล๊ะ 3-4 แสน นี่ ก็แพงบรมแล้ว น๊ะ
จริงๆแต่ก่อน  สมอ  แม่น แม่น  เป็นกีต้าร์ ที่ไม่มีใครรู้จักเลย  
จอหน์ วิลเลี่ยม เอาไปเล่น  
กีค้าร์ขึ้นราคาในทันทีทันใดเลย
มียี่ห้อ เรด เกรด ที่ก็อบ สมอ แม่น แม่น เหมือนกัน เสียง ดังโครตๆเลย ผมเคยได้อนิสง ลอง อยู่ เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว ฮัคกี้หิ้วเข้ามา  ขายที่โรงเรียน  
หนักยังกับ กีต้าร์ 2 ตัวเลย  ผมมาดูยูทูป โครงมันเป็นรังผึ้งไปหมดเลย

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

TKCN

• member

น้องเค้าเปลี่ยนจากสมอเม่นๆ แล้วรึครับ
พี่เบิีร์ดขาย Smallman แล้วครับ

ผมเคยลองมาแล้ว เสียงดังมากครับ
สู้เปียโน Upright ได้สบายๆเลยครับ

redtopup

• member

พี่เบิีร์ดขาย Smallman แล้วครับ

ผมเคยลองมาแล้ว เสียงดังมากครับ
สู้เปียโน Upright ได้สบายๆเลยครับ

แล้วเดี่ยวนี้น้องเบิรด์ ใช้กีค้าร์อะไรอยู่ ล๊ะครับตัวที่สั่งทำใหม่น๊ะ
ราคาจั๊กบาท ตัวล๊ะเป็นล้านรึเปล่าครับ  น้องเบิรด์กำลังที่จะหลงทางแล้วล๊ะจะบอกให้
หลงทางแบบไม่เสียอณาคต  แต่ หลงทาง เพราะ กิเลส มากกว่า
กีต้าร์ ในโลกนี้ ผมว่าน๊ะ พวก ดีดี เสียงกินกันไม่เท่าไหร่หรอก  พอ ชินเสียงซักพัก เหมือน เครื่องเสียงไฮเอนด์ เราก็จะรู้สึกเฉยๆแล้ว
เพราะ ตัวโน้นก็เสียงดี ตัวนี้ก็เสียงดี
มันอยู่ที่ว่า กีต้าร์ยี่ห้อ ไหนๆไปอยู่ในมือ ศินปิน คนไหน ราคามันก็จะกระโดดมากๆ

เป็นผม ผมหากีต้าร์ หลายๆ บุคลิค เสียง มีหลายๆตัวดีกว่า
ตัวล๊ะเป็น ล้าน หา กีต้าร์แบบ คอนเสิรท์ ดีๆ ผมว่า ได้ อย่างน้อย ๆ ก็ 3 ตัวล๊ะ 
หรือ ว่า น้องเบริด์ เค้า ก็ มีหลายตัวอยู่แล้ว

ขอคาระวะเลย  จริงๆ  พับผ่าซี่

breakkk

• member

redtopup

• member
มี ของ วิล่าโรบอสด้วย  สุดขีดเลยครับน้า แผ่นนี้ มีเพลงนี้รึเปล่าก็ไม่รู้  พีลู๊ด เบอร์ 1

..............

ผมจำได้คลับคล้ายคลับคลา น่าจะใช่ครับ แต่ตอนนี้หัวเข็มกุดหมดแล้ว ซื้อใหม๋ก็มีแต่ราคาไฮเอ็นด์ ฮือฮือ

น้าครับผมชอบแผ่นเสียงมากๆครับ

ลองเขียน เล่นๆให้อ่านเพลินๆ ล๊ะกันครับ

ลองสะบัด ปลายปากกา เขียนเล่นๆ  อ่านเพลินๆ กัน ครับ

จริงมั้ยครับ ที่ความสุขเล็กๆของเราหลังจากการทำงานที่เหน็ดเหนี่อยแล้ว
ความสุขเล็กๆบางครั้งได้มาจากการฟังเพลงที่บ้านยามที่เราว้าเหว่า

อยากครับขอบอกว่าอยากที่จะหาเพื่อนร่วมก๊วนเล่นแผ่นเสียงด้วยกัน ครับ
อย่างน้อยๆความสุขเล็กๆของเราน่าจะช่วยให้มีกำลังใจในการทำงานเพื่อที่หาเงินมาได้
ก็จะได้มาตอบสนองความกระสันต์ของตัวเราเอง คงเป็นเรื่องจริงครับที่เราหาเงินมาทำไม
เพื่อนำมาซึ่งทำให้ชวิตมีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นในด้านวัตถุ สำหรับในด้านจิตรใจก็สุดแท้ในแต่ล๊ะคนไป
เครื่องเสียงมันคงเป็นที่ สิ่งสำคัญในชวิตในอันดับสุดท้าย เลยก็ว่าได้
มาเรื่อยเปลื่อยกันครับกับเสียงเพลง

เพื่อเป็นการจูงใจให้หลายๆท่านที่ยังไม่เคยสัมผัสกับธรรมชาติของแผ่นเสียง
ผมขอบรรยายสรรพคุณของโอสถชั้นเลิศและย้อนรอย สำหรับผู้ที่ กำลังหันซ้ายหันขวา ว่าจะเดินไปทางไหนดี
หรือ เดินไปทั้งคู่เลยดีกว่าเล่นทั้งแผ่นเสียงและทั้ง ซีดีด้วย

redtopup

• member
เพื่อเป็นการจูงใจให้หลายๆท่านที่ยังไม่เคยสัมผัสกับธรรมชาติของแผ่นเสียง
ผมขอบรรยายสรรพคุณของโอสถชั้นเลิศและย้อนรอย สำหรับผู้ที่ กำลังหันซ้ายหันขวา ว่าจะเดินไปทางไหนดี
หรือ เดินไปทั้งคู่เลยดีกว่าเล่นทั้งแผ่นเสียงและทั้ง ซีดีด้วย
หากเราย้อนรอยลึกลงไปในอดีต ที่ดิจิต้อนเพิ่ง เปิดฉาก ใหม่ๆ ผมว่าดูๆแล้ว เหมือนมีดกับปืนเลยครับ
มีดคืออณาล๊อคปืนคือดิจิต้อน
ความไม่แน่นอน ในแหล่งต้นสัญญาณ ทั้งแผ่นเสียงทั้ง เทป อยู่ในอันดับของความเสี่ยงเลยครับ
ที่อณาจักรที่ได้ก่อตั้งมาหลายชั่วอายุคนอาจล่มสลายได้ในชั่วข้ามคืน เพราะเจ้าปืนบรรไรกัลล์ที่มีนามว่า
เจ้าวายร้ายซีดีนั่นเอง 

redtopup

• member
การล่มสลายนี้ก็คงเห็นบทเรียนกันมาแล้วน๊ะครับ เพียงชั่วยามเดียวที่กระบี่มือหนึ่ง แห่งเกาะดอกท้อได้
แสดงบทกวีกับ ต่อสู้กับเจ้าหุบเขา ดอกเหมือย มันสะกดว่าหอ มอ เอืย ออ ยอ ใช่ป่าวก็ไม่รู้แต่ผมพิมท์ ขึ้นมา
มันเป็นแบบนี้ ถ้าสะกดผิดเป็น หอ มอ ออ ยอ ล๊ะยุ่งตาลห่าเลย
สงสัยผมคงสะกดผิดขอทั้งผิดล๊ะกันครับ
การปะทะกันระหว่างคลื่นซินามิ กับ ใต้ฝุ่นทอร์นาโดนั้นสร้างความเสียหายให้กับกระเป๋าตังอย่างมากมาย
นั่นคือเจ้า เลเซอร์ดิสกับเจ้า ดีวีดี