Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝาก วิธีสังเกตสาย dad ปลอม (หรือเปล่าไม่รู้) เริ่มระบาดหนัก โปรดระวังนะครับ  (อ่าน 14448 ครั้ง)

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
มีสาระทั้งนั้น ขอบคุณน้าตะวันอีกคนครับ ^^
คิดถึงเมืองภูเก็ต

Chotnaryz

• member
แล้วก่อนซื้อเรา ต้องขอเขาดู ซองก่อนหรอครับ

ตอนนี้ เหมือนจะใช้ ezปลอม ซื้อมาแปปเดียว สนิมเขรอะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ ฝนตกบ่อยทำให้ชื้น หรือยังไง

เสียงแกว่งๆ ด้วย

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
แล้วก่อนซื้อเรา ต้องขอเขาดู ซองก่อนหรอครับ

ตอนนี้ เหมือนจะใช้ ezปลอม ซื้อมาแปปเดียว สนิมเขรอะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ ฝนตกบ่อยทำให้ชื้น หรือยังไง

เสียงแกว่งๆ ด้วย
ดูก่อนซิครับ ถ้าไม่อยากได้ของปลอม ซองกระดาษมันเปิดได้ง่ายๆอยู่แล้ว(มาเปิดดู ที่บ้าน อารมณ์เสียแย่เลย)

ไม่รู้ว่าน้าเจอ ซองพลาสติกด้านในแบบไหน ตาม 3 รูปด้านบนครับ ถ้าเป็นรูปซ้ายสุดก็มีเปอร์เซนต์สูงครับ ถ้าเจอรูปกลางก็ลองเข้าไปเช็ค Serial no. ดูครับ ถ้าของแท้เค้าจะแจ้งรุ่นของสายได้ตรงกับของเราเลย

แต่ถ้าขึ้นแบบด้านล่างนี้ แสดงว่าเป็น Serial no. ที่ถูกต้อง แต่เคยมีคนอื่นเค้าเช็ค Serial no. นี้ เข้ามาก่อนแล้ว (โดน Copy Code) ซึ่งเค้าจะมีปุ่ม  Report Counterfeit ให้เรากรอกรายละเอียดว่า ซื้อมาจากที่ไหนครับ ซึ่งเค้าจะได้ดำเนินการต่อไป

Please note that the serial number you entered is an authentic code in our database, but has already been entered by another user. Therefore, it is possible that the product is counterfeit. We would appreciate your help by
providing more information. Please select the Report Counterfeit button below, and a member of the D'Addario Consumer Services team will be in contact with you shortly. Thank you for your support of Genuine D'Addario products.

**ช่วงก่อนนี้ ถ้าใครส่งสายปลอมคืนกลับไปที่ D'Addario เค้าจะส่งสายแท้ๆ กลับมาให้ครับ โดยเค้าจะขอทราบข้อมูลว่าเราซื้อของปลอมมาจากไหน อย่างไร ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ายังได้อยู่มั้ย แต่คิดว่ายังได้อยู่ แต่สายมันชุดละไม่กี่ร้อยเองส่งไปอาจไม่คุ้มค่าส่งครับ
:) 081-791-2223 :)