Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: " คิดถึงบรรยากาศแบบนี้มั้ย "  (อ่าน 9043 ครั้ง)

Traveler

• member
Re: " คิดถึงบรรยากาศแบบนี้มั้ย "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 18:16:42 »
กระทู้ผู้เฒ่า สังเกตุไม๊คนที่ไม่รู้จริงๆจะไม่เข้ามานะ ส่วนผมหลงทางครับ อิอิ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
Re: " คิดถึงบรรยากาศแบบนี้มั้ย "
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 18:18:20 »
สมัยผมยังแบเบาะ..........จำได้ลางๆว่า.......ตอนแรกเล่นอยู่ในห้องส่ง เจอวงฟรีเบิร์ด ซึ่งมาแรงมากในตอนนั้น มาแสดง........

คนเยอะมากๆ เบียดกันจนขึ้นไปบนเวที จนฟรีเบิร์ดต้องเลิกเล่น..............

จากนั้นมาก็มาเล่นกลางแจ้ง..............

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 20:10:10 »
เกิดไม่ทันครับ  อิอิ
พูดไม่จริงมันจะทำให้ สั้นไปอีก 2 cm นะ
จ๊าก !!!! ยังเขียนไม่จบเลยครับ  จะบอกว่าเกิดไม่ทัน  รพ. แต่ คลอดกับหมอตำแย แถวบ้านครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 20:14:24 »
วงนี้ชอบมาก
รักครั้งแรก ชาตรี (โลกดนตรี)

Montri

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 20:17:15 »

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 20:19:23 »
ว๊าากกก ไม่เอานกแลมาด้วยล่ะเนี่ย 55555+

Montri

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 20:26:32 »
ว๊าากกก ไม่เอานกแลมาด้วยล่ะเนี่ย 55555+
จัดไปครับ น้าตุ้ย ฮี่ ๆๆๆ 
นกแล หนุ่มดอยเต่า

เมื่อก่อนหน้านี้ ผมชอบ วง   x y z มากๆ  พอมาวง นกแลนี้  x y z  ชิดซ้ายไปเลยครับ ฮี่ ๆๆๆ

MUI

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 21:27:29 »
อยากดูวงไหนมั่งง่ะ คลั่กคลั่ก...

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 22:07:15 »
อยากดูวงไหนมั่งง่ะ คลั่กคลั่ก...

โอ้ น้าหมุ่ยครับ ถ้าให้ยืม VDO เกรงว่าต้องขอยืมเครื่องเล่น VDO ด้วยนะครับ 555+

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:42:38 »
โอ้โหน้า.......ไปหามาได้เนอะ จำได้ครับ ( เผื่อยาวขึ้น ) แต่ไม่รู้ว่าจะไปเม้าท์กับใครว่า

"เฮ้ย..นาย นายจำคอนเสริต โลกดนตรี กับ 7 สีคอนเสริตได้ป่าววะ ? "
No 1 Does It Better.

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:31:29 »
ผมทันครับน้าหำ ผมหัดกีต้าร์อยู่ อยากเล่นอวดสาว เพลงสบาย สบายโก๋ เชิญร้องโชว์ให้หญิงฟัง ติงแนว ติงแนว ตึงเมา ตึงเมา อิอิ

ปล. ผมไม่โกหก ผมจะยาวขึ้นอีกสักหน่อยไหมครับ ได้โปรด
ยาวขึ้นแน่นอน น้าโจ ลองกมดูสิ อิๆ
รักเธอนะ....กีต้าร์

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:32:26 »
กระทู้ผู้เฒ่า สังเกตุไม๊คนที่ไม่รู้จริงๆจะไม่เข้ามานะ ส่วนผมหลงทางครับ อิอิ
มาถูกทางโดย ไม่รู้ตัว  ตะหากหละ น้าตู่

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:37:28 »
สมัยผมยังแบเบาะ..........จำได้ลางๆว่า.......ตอนแรกเล่นอยู่ในห้องส่ง เจอวงฟรีเบิร์ด ซึ่งมาแรงมากในตอนนั้น มาแสดง........

คนเยอะมากๆ เบียดกันจนขึ้นไปบนเวที จนฟรีเบิร์ดต้องเลิกเล่น..............

จากนั้นมาก็มาเล่นกลางแจ้ง..............

โอ้ น้าหมุ่ยครับ ถ้าให้ยืม VDO เกรงว่าต้องขอยืมเครื่องเล่น VDO ด้วยนะครับ 555+
โอ้โหน้า.......ไปหามาได้เนอะ จำได้ครับ ( เผื่อยาวขึ้น ) แต่ไม่รู้ว่าจะไปเม้าท์กับใครว่า

"เฮ้ย..นาย นายจำคอนเสริต โลกดนตรี กับ 7 สีคอนเสริตได้ป่าววะ ? "

เป็นการลำลึกความหลังกันไปในตัว เมื่อวันวาน ก่อนจะมีเคเบิล มี UBC มี Youtube

Sanyen

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 13:27:36 »
 :o โหหห อัดเก็บไว้เลยเหรอครับเนี่ย ยังใช้ดูได้อยู่ไหมครับเนี่ย

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 13:41:15 »
คิดถึงมากเลยครับ ตอนนั้นผมน่าจะอายุประมาณสักอืมมม..4-5 ขวบนี่แหละ ^__^
รักเธอ...ประเทศไทย

MUI

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 01:38:30 »
:o โหหห อัดเก็บไว้เลยเหรอครับเนี่ย ยังใช้ดูได้อยู่ไหมครับเนี่ย

..................................................

มีอยู่ประมาณ 7 ลังฟอร์โมสต์ครับ

เครื่องเล่นเอฟ 70 ไฮไฟ ยังพอเล่นได้ตะกุกตะกักครับ เอฟ 55 พังไปแล้ว เอ็นวี 850 ยังเก็บซากไว้เป็นที่ระลึก (วีดีโอระบบไฮไฟเครื่องแรกของโลก เขาว่างั้น)

ผมเคยถ่ายลง ดีวีดี ต้องเล่นจากเครื่องวีดีโอ 4-5 รอบ เพื่อให้เนื้อเทปสะอาดเพราะจะมีสโนว์สนิมเยอะมาก มีไมโคร ซูซู คาราแบว น้าหงา อิทธิ ใจไม่ด้านพอ เพ็ญพักตร์ มาช่า แหวน แมงมุมขยุ้มหลังคา ฯลฯ ไม่ได้ทำมาห้าปีกว่าแล้วครับ เครื่องวีดีโอเจ๊งหรือยังไม่ทราบ

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 09:45:09 »

..................................................

มีอยู่ประมาณ 7 ลังฟอร์โมสต์ครับ

เครื่องเล่นเอฟ 70 ไฮไฟ ยังพอเล่นได้ตะกุกตะกักครับ เอฟ 55 พังไปแล้ว เอ็นวี 850 ยังเก็บซากไว้เป็นที่ระลึก (วีดีโอระบบไฮไฟเครื่องแรกของโลก เขาว่างั้น)

ผมเคยถ่ายลง ดีวีดี ต้องเล่นจากเครื่องวีดีโอ 4-5 รอบ เพื่อให้เนื้อเทปสะอาดเพราะจะมีสโนว์สนิมเยอะมาก มีไมโคร ซูซู คาราแบว น้าหงา อิทธิ ใจไม่ด้านพอ เพ็ญพักตร์ มาช่า แหวน แมงมุมขยุ้มหลังคา ฯลฯ ไม่ได้ทำมาห้าปีกว่าแล้วครับ เครื่องวีดีโอเจ๊งหรือยังไม่ทราบ

เก็บให้ดีนะน้าMUI วันข้างหน้าอาจจะเป็นสมบัติของชาติ ให้คนรุ่นหลังๆ ได้ศึกษา อิๆ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 10:38:37 »
เกิดไม่ทันครับน้าหำ อิอิ

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 14:47:54 »
เกิดไม่ทันครับน้าหำ อิอิ

จริงอะ เฮ้อ มีแต่คนเกิดไม่ทัน

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 15:03:01 »
สงสัยหลายคนจะยาวเลยอยากสั้น ๆ ลงมั่งนะครับเนี่ย ฮิฮิ  ;D ;D ;D