Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบาย กีตาร์ veelah  (อ่าน 50049 ครั้ง)

Dog Never Lie

• member
Re: ขอระบาย กีตาร์ veelah
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 16:14:57 »
คุ้มค่าในราคาที่ขายครับถามว่าจะกินตัวละหลายหมื่น หรือว่าเป็นหมื่นๆไม๊อันนี้แล้วแต่รสนิยมเลยครับ ผมเคยมี 2 ตัว
ตัวแรกซื้อล็อตแลก เอามาเล่นได้ไม่นานก็ขายไปแบบไม่เจ็บตัว

หลังๆมีมาอีกด้วยเห็นแรงเชียร์และมีคนสนใจเยอะ เลยคิดว่าในตอนนั้นเราลองไม่ดีเองหรืออย่างไร ไอ้ตัวที่ 2 นี้
แต่งเต็ม โมครบจากสำนักดังครับ หมดค่าทำไปสองพันกว่าบาท อยากลองดูว่าหากว่ามันสุดแล้วจะไปได้สักเท่า
ใด

สรุปได้ว่ากีตาร์เสียงดี เสียงไม่ดี จ่ายตามเงินครับ (แต่บางตัวเสียงไม่ดีแต่แพงก็มี) เอาเป็นว่าส่วนมากดีกว่า
Veelah คุ้มค่าเงินครับ จะถามว่ากินกีตาร์ราคาที่มากกว่าเท่าตัวนั้นอย่างที่เค้าพูดกัน ความเห็นของผมนั้น
ตอบอย่างที่บอกไปครับว่า จ่ายมากได้มากครับ แจ๊คผู้ฆ่ายักษ์ยังไม่เกิดครับ หากว่าเกิดมาฆ่า YAMMY 310
นั้นเห็นด้วยครับว่า Veelah ราคาหัาพันกว่าบาท ย้ำนะครับห้าพันกว่าบาทดีกว่าแน่นอน
It's my...

pinman

• member
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 21:39:12 »
[
[ยังไงแน่ครับ ผมอยากได้มาก veelah v1-dce แต่เห็นคอมเม้นนี้ชักกลัว กีตาร์ก็ไม่มีให้ลอง ราคาก็ไม่ได้ถูกสำหรับนักศึกษาขอตังแม่ใช้อย่างผม ตกลงดีจริงเปล่าครับน้า

ถ้าลองได้ก็ควรไปลองครับ แต่ถ้าหาลองไม่ได้ ลองดู Response ของคนที่เคยใช้ครับ จะให้ถูกใจ 100% เต็มทุกคนคงไม่มีเลยซักยี่ห้อเดียวในโลกนี้ครับ ผมดูเสียงส่วนใหญ่อ่ะครับ (ก่อนผมซื้อยี่ห้อนี้ ผม Search เป็น Weeks เพื่อดูความเห็นหลายๆท่าน เพราะผมไม่สามารถไปลองได้) และสมมติซื้อมาแล้วเกิดไม่ชอบ รุ่นนี้น้าก็ขาดทุนไม่มากหรอกครับ เผลอๆเสมอทุนก็เป็นไปได้ครับ

แต่เรื่องสำคัญคือ อย่าได้ไปคาดหวังว่ามันจะเทพสุดๆ จนเผลอไปคิดว่าเสียงมันต้องสู้กีต้าร์ราคาแพงๆ แบบแพงกว่าเป็นเท่าตัวหรือมากกว่า(Veelah แพงสุด ก็ไม่ถึง 2 หมื่น เวลาเทียบก็ควรเทียบกับกีต้าร์ในระดับราคาใกล้กันครับ) ควรคาดหวังแค่มันคุ้มกะตังค์ที่จ่ายหรือเปล่ามากกว่าครับโดยเทียบกับยี่ห้ออื่นๆด้วย
[/quote]
ผมเองคาดหวังตามนี้เลยครับ เลยต้องขอคืนเก็บสะสมตังค์ไว้ไปซื้อรุ่นใหญ่ดีกว่า

nhoy

• member
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 22:53:52 »
ยังไงแน่ครับ ผมอยากได้มาก veelah v1-dce แต่เห็นคอมเม้นนี้ชักกลัว กีตาร์ก็ไม่มีให้ลอง ราคาก็ไม่ได้ถูกสำหรับนักศึกษาขอตังแม่ใช้อย่างผม ตกลงดีจริงเปล่าครับน้า

V1-DCE เป็นกีต้าร์ตัวหนึ่งที่ผมมีอยู่ครับ
ผมว่าในราคาประมาณห้าพันกว่าๆ แบบนี้  V1-DCE คุ้มค่าครับ เสียงดีกว่าหลายๆ ตัวด้วยซ้ำไป แต่ถ้าคาดหวังว่าจะเป็นกีต้าร์ระดับเทพ คงไม่ใช่ครับ
สำหรับ V1-DCE เมื่อแรกได้มาแอคชั่นอาจจะสูงอยู่บ้าง ถ้าได้ปรับแอคชั่นให้พอเหมาะแล้ว นับเป็นกีต้าร์ที่น่าเล่นตัวหนึ่งเลย  คิดว่าบางท่านที่ไม่ชอบ เหตุผลหนึ่งอาจจะยังไม่ได้ปรับแอคชั่นให้เหมาะสมครับ
ผมเรียนว่าผมไม่ผิดหวังกับการซื้อ V1-DCE มาใช้  แต่ความชอบนี้ก็คงขึ้นอยู่กับแต่ละคนไปนะครับ

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 23:00:31 »
ของที่ไม่ได้ลองก่อนซื้อ ย่อมมีโอกาสไม่ถูกใจเป็นธรรมดาครับ
เป็นได้ตั้งแต่ว่า เสียงเพราะของคนอื่น ดีของคนอื่น คนละความหมายกับของเรา
ไปจนถึงว่า ตัวที่เราได้มามันเป็นตัวที่แย่กว่าตัวที่คนอื่นเขาใช้กัน

ขอยืมคำของ แลนด์แอนด์เฮาส์ มาดัดแปลงครับ

"กีตาร์ ไม่ได้เห็นไม่ได้เลือก(ลอง) อย่าซื้อ" ครับ

เห็นด้วยครับ

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 09:09:41 »
ตั้งความหวังไว้สูงมันมากถ้ามันไม่เป็นดังหวังย่อมผิดหวังมากเป็นธรรมดา  :(
สำหรับตัวของผมตั้งความหวังไม่สูงมากเพราะมันเป็นกีต้าร์พื้นๆกระจอก กระจอก ขอบไบด้งไบดิ้งอะไรก็ไม่มี โล้นๆ
แต่ชอบที่มันเป็นหัวแบบSlotและลำตัวเป็นOMครับ แค่นั้นจริงๆ
พอเห็นตัวจริงแล้วลองเล่นก็ชอบครับ ตีคอร์ดผมว่าก็ไม่ขี้เหร่นะ ;D มีคนมาขอซื้อต่อแล้วด้วย แต่ผมไม่ขายกะเก็บไว้เป็นสมบัตืให้ลูก ;D ;D
ก็ป้ายมันสวยอ่ะ อิอิ ::)

ส่วนเรื่องActionสูง ก็เป็นอย่างว่าไว้จริงๆ ของผมเปิดกล่องมาเล่นดูสักพักก็จัดการโมทันที ฝนทั้งนัททั้งแซดเดิ้ลจนพอใจ มันเป็นเรื่องธรรมดามากๆครับ
สำหรับผมหวังไม่มากตั้งแต่ต้นได้แค่นี้ก็เกินคุ้มแย้วจ้า  ;D ;D

มันจะไปได้ไกลแค่ไหนเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ รอดูต่อไปครับว่ามันจะทนเหมือนยามาฮ่าอ่ะเปล่า ???
.. ถ่ายภาพสวยมากครับ ..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 00:01:00 »
ผมว่า V1-OME ก็เป็นกีต้าร์ที่ใช้ได้นะ เรื่องแอคชั่นเป็นเรื่องที่ต้องทำใจสำหรับวีล่า เพราะก็คงใช้นัทกับแซดเดิ้ลแบบนี้ทั้งหมด สูงทุกตัวว่างั้น
เสียงมันก็เด้งๆหวานๆดี แต่กับ V1-D ผมว่าเสียงมันก้องๆป๊องๆไปหน่อย เกือบจะคล้าย all laminate ละ ไม้บาง เบาหวิว ถ้าถามผมว่ามันคุ้มมั๊ย
คงตอบได้แค่ว่าสมราคา ไม่ได้คุ้มอะไรเท่าไหร่ เพราะถ้าว่ากันตามเนื้องาน งานมันดิบ ค่อนข้างหยาบ ไม่มีไบดิ้ง ถ้างานมันละเอียดกว่านี้ค่อยว่ามันคุ้ม
แต่ที่มันคุ้ม เพราะมันคุ้มเรื่องเสียง ราคา ตลาดมือสองที่รองรับ ไม่เจ็บตัวมากนัก
สรุป สำหรับผม วีล่าเป็นกีต้าร์ที่น่าลอง ไม่เสียหาย ไม่ต้องคิดมาก อย่าหวังสูง แต่ถ้าอยากได้ดีกว่านี้ เก็บตังค์สอยรุ่นสูงขึ้นไปเลย (รวมทั้งยี่ห้ออื่นด้วย)

smart2011

• member
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 15:46:08 »
เคยสั่งซื้อแบบไม่ได้ลองครับ 2 วันขายเลยครับ เลยคิดว่าต้องลองก่อนทุกครั้งครับ

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 16:18:46 »
บอกแล้วววว...ขายต่อผมเต๊อะ...ราคาเท่าที่ซื้อมานะแหละ...55...