Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ crafter ga15\n บ้างคับ ขอความคิดเห็นหน่อยคับ  (อ่าน 3591 ครั้ง)

gaitgait

• member
ใครเคยใช้ crafter ga15\n บ้างคับ ขอความคิดเห็นหน่อยคับ
...ไม่รู้ว่าเสียงขนาดไหน...
...เล่นง่ายมั้ยรึเปล่า...
...ช่วยแนะนำด้วยคับ...

Mook :)

• member
Re: ใครเคยใช้ crafter ga15\n บ้างคับ ขอความคิดเห็นหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 04:25:48 »
ต้องไปลองเอง ถึงจะรู้

TuiHY

• member
Re: ใครเคยใช้ crafter ga15\n บ้างคับ ขอความคิดเห็นหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 06:16:40 »
ใครเคยใช้ crafter ga15\n บ้างคับ ขอความคิดเห็นหน่อยคับ
...ไม่รู้ว่าเสียงขนาดไหน...
...เล่นง่ายมั้ยรึเปล่า...
...ช่วยแนะนำด้วยคับ...

ผมใช้รุ่นนี้แต่มีภาคไฟฟ้าครับ GAE15/N ไม้หน้าเป็น solid cedar ให้เสียงที่พุ่ง คม เสียงกลางเด่น แหลมตาม เบสกลางๆ
คอบาง (บางเท่า cort ถ้าเคยจับ yamaha f310 จะบางกว่า f310) เล่นง่าย  ปรับแอคชั่นลงซักหน่อยก็แจ๋ว
เสียงเหมาะกับพวกแนวฟิงเกอร์ แนวปิ๊คกิ้ง สตรัมพอใช้ สตรัมแรงเสียงแกว่งบ้าง เสียงกรุ๊งกริ๊งไปทางแนว taylor
เนื้องานละเอียด สวย สุดท้าย.. ต้องไปลองเองครับ  ;)

thongskk

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:27:44 »
ต้องไปลองเล่นที่ร้านเลยครับ