Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียใจมากๆครับน้าๆ  (อ่าน 6396 ครั้ง)

บุคคลทั่วไป

• member
Re: เสียใจมากๆครับน้าๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 14:18:30 »
คิดซะว่าชาติที่แล้วไปเอาของเค้ามา ชาตินี้เค้าก็มาเอาของเค้าคืน ถือซะว่าหมดเวรหมดกรรมกันไป อย่าไปสาปแช่งอะไรอีกเลย อโหสิกรรมดีกว่าครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 14:52:02 »
เห็นใจน้า N O T E ครับ   อย่างน้อยเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก็ทำให้เรารู้ถึงนิสัยของคนมากขึ้น 
ดีที่สุดตอนนี้คือลืมสิ่งที่ทำให้เรารู้สึกเสียใจไปซะ มองไปข้างหน้าความสุขยังรอเราอยู่อีกเยอะครับ
ขอบคุณมากๆครับน้า nhoy สำหรับตัวผมในวันนี้จบแล้วครับ ไม่รู้ว่าเขาจะจบเหมือนที่ผมคิดไหม

แต่ช่างมันเถอะ ผมเชื่อว่าผมคิดดี เจตนาดี ยังไงก็ต้องมีแต่สิ่งดีๆ ถึงยังไม่ใช่วันนี้ก็ไม่เป็นไรครับ

Montra

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 14:59:15 »
เรื่องแค่นี้คิดมากไปได้น่า

ป๊ะ  ไปออกเลกันดีกว่าครับ  อิ อิ   ;D  ;D

**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

nhoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 15:01:46 »
เห็นใจน้า N O T E ครับ   อย่างน้อยเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก็ทำให้เรารู้ถึงนิสัยของคนมากขึ้น  
ดีที่สุดตอนนี้คือลืมสิ่งที่ทำให้เรารู้สึกเสียใจไปซะ มองไปข้างหน้าความสุขยังรอเราอยู่อีกเยอะครับ
ขอบคุณมากๆครับน้า nhoy สำหรับตัวผมในวันนี้จบแล้วครับ ไม่รู้ว่าเขาจะจบเหมือนที่ผมคิดไหม

แต่ช่างมันเถอะ ผมเชื่อว่าผมคิดดี เจตนาดี ยังไงก็ต้องมีแต่สิ่งดีๆ ถึงยังไม่ใช่วันนี้ก็ไม่เป็นไรครับ
ครับ อย่างน้อยๆ น้าๆ ในบ้านไม้นี้ และผมก็จะเป็นกำลังใจให้ครับ
แม้วันนี้จะมีพายุมืดครึ้มมา แต่ไม่ช้าท้องฟ้าก็จะสดใสขึ้นแน่นอนครับ น้า N O T E

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 15:45:43 »

ป๊ะ  ไปออกเลกันดีกว่าครับ  อิ อิ   ;D  ;D

55555 กระชากฟิว กันสุดๆ แต่เห็นด้วยครับ คิดไปก็ปวดใจเปล่าๆ หาสาวไปทะเล เวิร์คกว่า อิอิ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 18:13:55 »

กำลังอิน กับน้า โน้ต เค้าเลย แต่พอมาเจอคอมเม้นท์พี่ต๋อยนี้  ฮาเลยครับ
เป้นกำลังใจให้น้า โน้ต นะครับ   ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 19:03:40 »
ผมรู้สึกว่ากระทู้ของผมชักจะเค็มๆแล้ว 55

ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านมากครับ ผมก็ได้กำลังใจดีๆจากน้าๆหลายๆท่าน

บ้านไม้หลังนี้อบอุ่นมาก ผมสบายใจแล้ว ดีใจที่ยังมีคนคอยรับฟัง คอยบอก คอยเตือน

ขอบคุณอีกครั้งครับจากใจ :D

pannpower

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 19:29:35 »

ออกเลอีกแล้วหล่าว... อิอิ พี่บ่าวเฮ้อ.... ^_^

mdit

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 21:36:10 »

รับฟัง และเข้าใจครับ เข้าใจความรู้สึก.... สู้ๆครับ อย่าคิดมาก ถือว่าเป็นการเริ่มต้นใหม่นะครับ ^_^

Montra

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 22:03:14 »
ผมรู้สึกว่ากระทู้ของผมชักจะเค็มๆแล้ว 55

ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านมากครับ ผมก็ได้กำลังใจดีๆจากน้าๆหลายๆท่าน

บ้านไม้หลังนี้อบอุ่นมาก ผมสบายใจแล้ว ดีใจที่ยังมีคนคอยรับฟัง คอยบอก คอยเตือน

ขอบคุณอีกครั้งครับจากใจ :D

ไม่ได้ ๆ สิ เรามันเป็นพี่ เป็นเพื่อน เป็นน้องกันแล้ว  อย่างไรก็ต้องช่วยรับทุกข์ ร่วมสุขกันนะครับ 

เอาน่าๆ โลกยังกว้าง แสงสว่างยังมี แผ่นดินยังไม่กลบหน้า ชีวิตข้ายังมีหวัง ฮ่า ๆ ๆ  สุ้ๆ นะครับ  ;D
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

iTui

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 22:13:39 »
อย่าไปคิดอะไรมากครับ  คิดเสียว่าอาบน้ำ 2 ทีก็หมดแล้ว  เอิ๊กๆๆ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 22:24:03 »
อย่าไปคิดอะไรมากครับ  คิดเสียว่าอาบน้ำ 2 ทีก็หมดแล้ว  เอิ๊กๆๆ

ไปอาบน้ำทีที่ 3 จะหายเสียใจจ้า
Line id: 081-8718003

tlechin

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 22:24:59 »
ทิ้งไปเถอะครับเงิน 3000 เอามาแล้วได้แต่ความรู้สึกแย่ๆกลับมา สู้ทิ้งไปพร้อมกับความรู้สึกแย่ๆเถอะครับ

เงินน่ะไม่ตายก้อหาไหม่ได้ครับ
เยี่ยมๆๆๆ

Note™

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 00:50:29 »
แปลกจังเงิน 3000 ที่อุส่าเก็บมา เมื่อไปกับคนแบบนั้นแล้ว แล้วไม่ได้คืน

ไม่ได้รู้สึกเสียดายอีกเลย เพราะน้าๆทุกคนนี่เองที่ให้กำลังใจผม ลืมไปเลยครับ

ว่าเงินที่หายไป 3000 นั้นที่แท้ผมทำบุญครั้งใหญ่ไปแล้ว ไถ่ชีวิต โค กระบือ

เลยไม่รู้สึกน่าเสียดายซักนิดเดียว

TheToems

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 11:57:36 »
คล้ายๆกับผมเลยครับ แต่ผมเป็นเพื่อนรักกันมาแต่เด็กๆ ยืมไปหลายปีแล้วยังไม่คืนสักทีโทรก็ไม่รับ ทีทำได้ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจ อิอิ

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 16:06:53 »
ใจเย็นๆๆ เน้อออออ
ยิงทิ้งเลย ง่ายดี55+
ล้อเล่น่ะครับ 

เงิน3พัน  หา2-3วันก็ได้เเล้ว
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 17:07:36 »
เงินให้คนอื่นยืม ต้องคิดเสียว่า เสียเปล่า ครับ
อย่าคิดว่าจะได้คืน ไม่งั้นมันเสียใจนะเออ

Note™

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 18:54:14 »
เงินให้คนอื่นยืม ต้องคิดเสียว่า เสียเปล่า ครับ
อย่าคิดว่าจะได้คืน ไม่งั้นมันเสียใจนะเออ
ขอบคุณมากๆครับน้า คมกริบเลย

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 19:01:21 »
เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาได้ เเต่ว่า ใจที่ให้เขาไปน่ะมันไม่มีทางกลับคืนมาหรอก

ขอให้ใช้ชีวิตใหม่ดีกว่าเน้ออ
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:05:24 »
เห็นใจมากๆเลยครับน้า เมื่อเราเลิกกับเค้าไป เค้าจะพูดอย่างไร ให้เราเลวแค่ไหนก็ได้ ผมก็เคยเจอเหตุการแบบนี้ครับ

ทำใจครับน้า เงินแค่ 3,000 ถือว่า ซื้อประสบการณ์ครับ เค้าจะไม่สามารถทำอย่างงี้กับเราได้อีก... สู้ๆครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...