Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียใจมากๆครับน้าๆ  (อ่าน 6394 ครั้ง)

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
เสียใจมากๆครับน้าๆ
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:14:27 »
 คือ เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวานผมได้ทัก facebook ไปหาแฟนเก่า เนื่องจากผมต้องการเงินที่เคยให้ยืมคืน จำนวน 3000 บาท

จริงๆทั้งหมดมันมากกว่านั้นครับ ผมก็เลยบอกไปแค่นั้น จริงๆมัน 3500 บาท ผมพยายามจะบอกเขาดีๆเรื่องเงิน ว่าผมต้องการใช้นะ

เมื่อหลายเดือนก่อนๆเลิกกันไปผมก็บอกเขาว่า ไม่ต้องรีบคืนก็ได้นะ ค่อยๆทยอยคืนมาก็ได้ ไอเราก็เห็นใจ เพราะเคยคบหากันมาก่อนจึงรู้ว่า

เป็นอย่างไร ปัจจุบันพ่อเขาก็กำลังจะโดนบีบออกจากงาน แม่เขาก็ต้้องไปทำงานต่างประเทศ เงินก็ไม่ได้มากอะไร ต้องทำot ผ่อนบ้านผ่อนรถ ยอดหนี้เยอะแยะ

บางทีตัวแฟนเก่าเองก้ไม่มีเงิน แทบไม่มีเงินไปเรียนด้วยซ้ำ บางทีมีอะไรก็ช่วยเหลือกัน แต่สุดท้าย ผมก็เหมือนคนที่ผิดเสียเอง

เขาโทรไปหาแฟนใหม่เขา ประมาณไปฟ้องว่าผมไปเอาเงินจากแฟนเขา แฟนเขาไม่พอใจ เลยโทรมาหาเรื่องผม ผมก็พยายามอธิบายว่า ที่ผมทำนั้น

มันคืออะไร เปล่าเลย ตัวเขาไม่ได้รับฟัง ยังกลับขู่หาเรื่องผมอีก  เมื่อก่อนตอนคนเก่าคบกับผมเขาก็ดี มองอะไรผิดถูกอออกตลอด แต่พอไปคบกับคนใหม่ อะไรๆที่เคยดีๆมันหายไปหมดเลย คงจะติดๆกันมา

ผมก็ดีใจที่เลิกกับเค้ามาได้เมื่อมาคิดได้ตอนหลัง

ทั้งๆที่ตัวผมเองมีสิทธิที่จะได้เงินก้อนนั้นคืนเต็มๆด้วยซ้ำ ผมรู้สึกเสียใจมากครับ ที่ผม

ต้องมาเจออะไรแบบนี้ เสียใจที่เคยช่วยเหลือกัน เพื่อนของแฟนเก่าเขาก็มองว่าผมผิดอีก เลวอีก ทั้งที่จริงเงินทั้งหมดมันเงินของผม เขาไปสื่อความผิดกับเพื่อนๆ

และแฟนใหม่เขาว่า เศษเงินอะไรนิดอะไรหน่อยก็จะเอา ผมไม่เอาหรอกไอที่เคยให้อ่ะ ผมต้องการเงินก้อนทั้งหมดที่เคยมาบอกว่าขอยืมก้เท่านั้น อุส่าเก็บเงินอยู่ตั้งนาน

ยอมอดมือบ้างเพื่อที่จะได้มันมา ผมอยากได้กีตาร์ตัวใหม่ มันก็ต้องเก็บเอง เข้าใจเลยว่าแต่ละบาทมันหายากขนาดไหน สุดท้ายผมก็ยอมละ ช่างมันเถอะ เงิน 3000 เราหาใหม่ก้ได้

ในเมื่อเขามาทำแบบนี้กับผม ก็ถือว่าทำบุญทำทาน ฟาดเคราะครั้งใหญ่ไปก็แล้วกัน ได้แต่สาปแช่งขอให้เค้าได้รับผมกรรมที่เขาได้ทำเอาไว้

ก็อยากจะฝาก น้าๆคนนะครับว่า ถ้าคิดจะทำอะไรก็ให้ดูดีๆ ผมเชื่อเลยว่าสังคมเราในปัจจุบัน คนเลวๆ ไม่ได้อยู่ไกลตัวเราเลย

nong

• member
Re: เสียใจมากๆครับน้าๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:32:25 »
เห็นใจครับ......เอาเหอะน้า...ปล่อยๆเขาไปเหอะ   เงินจำนวนนี้ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไป  เสียให้มามากกว่านี้ก็ยังเคย  ดีไม่ดีผมว่าน้าน่าใจให้เขาไปอีกซักหมื่นให้ประชดไปเลยเอาไปตั้งตัวซะ  ถ้าเป็นอย่างที่น้าว่ามาจริงๆ   เลิกมาได้ก็ดีแล้ว.....ขออภัยสุภาพสตรีทุกท่านที่เข้ามาอ่านข้อความผมนะครับ.....หญิงชายก็มีดีเลวเหมือนกัน

nco4433

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:37:34 »
ผมเคยเจออยู่ครับ...แต่ว่าส่วนมาก ผมจะให้ตลอดนะ ฐานะผมก็ไม่ค่อยดี...แต่ใจดีครับ..อิอิอิอิ ;D ;D ;D ;D ถึงว่าสาวๆ ถึงได้ชอบผม...อิอิอิ(อันนี้คิดไปเองครับ...555555) ;D ;D ;D ;D

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:38:11 »
พฤติกรรมแปรเปลี่ยนไปตามสภาวะสิ่งเร้านะครับ โดยทั่วไป เค้าไม่ดีตอนนี้อาจไม่ใช่ไม่ดีทั้งหมด คนทำเลว อาจไม่ใช่คนเลว
แต่พฤติกรรมมาจากหลากปัจจัย ถ้าเหนื่อยๆ เข้าวัด ทำบุญเลยครับ ช่วยได้ไม่มากก็น้อย แล้วอโหสิไปครับ
เพราะเจ็บแค้น เราเท่านั้นครับที่ทุกข์

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:39:44 »
ขอบคุณน้ามากๆครับ ความดีความเลวคนเรามันปะปนกันไปจริงๆ

ผมจะสู้ต่อไปครับ ในสังคมที่มีแต่ความเสื่อมโทรม

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:55:50 »
"สุดท้ายผมก็ยอมละ ช่างมันเถอะ เงิน 3000 เราหาใหม่ก้ได้

ในเมื่อเขามาทำแบบนี้กับผม ก็ถือว่าทำบุญทำทาน ฟาดเคราะครั้งใหญ่ไปก็แล้วกัน ได้แต่สาปแช่งขอให้เค้าได้รับผมกรรมที่เขาได้ทำเอาไว้"

คิดอย่างนี้ได้ก็ดีครับ เรายังมีกำลังที่จะหา ที่จะทำต่อ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:57:14 »
ผมเคยเจออยู่ครับ...แต่ว่าส่วนมาก ผมจะให้ตลอดนะ ฐานะผมก็ไม่ค่อยดี...แต่ใจดีครับ..อิอิอิอิ ;D ;D ;D ;D ถึงว่าสาวๆ ถึงได้ชอบผม...อิอิอิ(อันนี้คิดไปเองครับ...555555) ;D ;D ;D ;D

เหมือนผมเด๊ะ....เลย ........อิอิ พ่อบุญ 2ทุ่ม

The Autopsy

• member
  • พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:17:59 »
ไม่เป็นไรนะครับน้า เงินทองของนอกกาย ไม่ตายเดี๋ยวหาใหม่ได้ครับ
หกล้มเพราะก้าวเดินไปข้างหน้า... ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่   MANCHESTER UNITED FC

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:29:25 »

เหมือนผมเด๊ะ....เลย ........อิอิ พ่อบุญ 2ทุ่ม

มีคนเหมือนผม เยอะนะเนี้ย  อิ อิ อิ  ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:31:16 »
เราเป็นสุภาพบุรุษครับ อย่าไปสนใจเลย ข้างหน้ายังมีคนที่คู่ควรกับเรา รออยู่ครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:33:38 »

ถ้ามั่นใจว่า ไม่มี ยูเทิร์น อีก....  เสีย 3 พัน  ก็ยังกำไร  เยอะ ครับ

Finger Picking Style

nong

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:34:32 »
อย่าจองเวรกันเลยน้า......ยิ่งคิดร้ายเรายิ่งร้อนรุ่ม......อโหสิกรรมต่อกัน

lastwizard

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:40:43 »
ทำใจเถอะครับน้าถือว่าเป็นค่าบอกเลิกแล้วกัน คนดีๆมีอีกเยอะครับ

Burin Boonvisut บุรินทร์ บุญวิสุทธิ์ - เกือบ

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:52:13 »
คิดว่าเป็นสิ่งดีๆที่มอบให้กันครั้งสุดท้ายก็พอ เท่านี้เราก็เป็นคนดีแล้ว แต่อยากให้มองกลับไปว่า เราได้อะไรจากเขาตลอดเวลาที่คบกัน เงินเท่านี้คุ้มรึป่าว ( ถ้าเอาเงินเป็นที่ตั้งนะ )
No 1 Does It Better.

กรุณา Login

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:54:06 »
ทิ้งไปเถอะครับเงิน 3000 เอามาแล้วได้แต่ความรู้สึกแย่ๆกลับมา สู้ทิ้งไปพร้อมกับความรู้สึกแย่ๆเถอะครับ

เงินน่ะไม่ตายก้อหาไหม่ได้ครับ

Note™

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 13:08:46 »

ถ้ามั่นใจว่า ไม่มี ยูเทิร์น อีก....  เสีย 3 พัน  ก็ยังกำไร  เยอะ ครับ

จริงๆผมกับเค้าเราเลิกกันไปนานแล้วละครับ ผมไม่ได้ต้องการตัวหรือหัวใจของเค้าอีกแล้ว

เราจบกันด้วยดี สิ่งสุดท้ายที่ผมยังต้องการคือ สิ่งที่ผมควรจะได้ที่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับตัวเค้าคนนั้นเลย

ก็จริงอย่างที่น้าๆหลายๆท่านบอกนะครับ ถ้ามันได้คืนมาแล้วมันไม่มีความสุข ถึงแม้ว่ามันจะเป็นสิ่งที่เราตั้งใจจะเก็บมาจริงๆ

ก็ไม่จะดีกว่า

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 14:07:03 »
  ;) สักวันเมื่อเวลาผ่านไปมันจะกลาบเป็นเรื่องตลกครับ  ;D

The Autopsy

• member
  • พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 14:10:42 »

ถ้ามั่นใจว่า ไม่มี ยูเทิร์น อีก....  เสีย 3 พัน  ก็ยังกำไร  เยอะ ครับ    (ชอบคอมเม้นนี้จังครับ)
หกล้มเพราะก้าวเดินไปข้างหน้า... ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่   MANCHESTER UNITED FC

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 14:13:30 »
สู้ต่อ ไป ทาเคชิ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 14:13:42 »
เห็นใจน้า N O T E ครับ   อย่างน้อยเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก็ทำให้เรารู้ถึงนิสัยของคนมากขึ้น  
ดีที่สุดตอนนี้คือลืมสิ่งที่ทำให้เรารู้สึกเสียใจไปซะ มองไปข้างหน้าความสุขยังรอเราอยู่อีกเยอะครับ