Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: CRAFTER 3 ตัวนี้ จะเลือกตัวไหนดีครับ แนว Acoustic Fingerstyle  (อ่าน 3158 ครั้ง)

-[M]eRCuRiaL-

• member
ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อกีต้าตัวใหม่ครับ ว่าจะซื้อเจ้าCRAFTERนี้ล่ะ กำลังชั่งใจอยู่
มี3รุ่นให้เลือกกันครับ ตัดสินใจไม่ได้ซะที

1. Crafter Bubinga
2. Crafter GAE-18/N
3. Crafter JE-18/N

ถ้าเป็นคุณจะเลือกตัวไหนกันดีครับ
แล้ว3รุ่นนี้มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้าง โดยเฉพาะเสียง

รบกวนผู้รู้ช่วยนะนำทีครับ
ขอบคุฯมากครับ
อย่าหาเหตุผลจากผู้หญิง และอย่าหาความจริงจากผู้ชาย

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: CRAFTER 3 ตัวนี้ จะเลือกตัวไหนดีครับ แนว Acoustic Fingerstyle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:10:00 »
Crafter Bubinga ไปเลยครับ ผมลองแล้ว ดีกว่าทั้ง 2 ตัวครับ(ลองพร้อมๆกัน)
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nhoy

• member
Re: CRAFTER 3 ตัวนี้ จะเลือกตัวไหนดีครับ แนว Acoustic Fingerstyle
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:36:31 »
ผมว่าดีทั้งสามตัวเลยครับ โดย Bubinga และ GAE-18/N จะเหมาะกับแนวฟิงเกอร์สไตล์มากกว่า คงต้องไปลองดูด้วยตัวเองครับ  
แต่ น้าโก้ เล่นคราฟเตอร์อยู่แล้ว และเคยลองทั้งสามรุ่นแล้ว ก็ต้องตามที่ น้าโก้ แนะนำไว้ครับ

dream

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 08:16:02 »
1. Crafter Bubinga ดี ถ้าเล่นระยะยาวดีกว่า แต่ราคาแพงกว่า หายากกว่า
2. Crafter GAE-18/N ดี เล่นได้เลยไม่ต้องเบิร์น เสียงพุ่งตั่งแต่ซื้อมา หาซื้อง่าย ราคากำลังดี
3. Crafter JE-18/N เหมาะตีคอร์ส ใหญ่เล่นในบ้านเกะกะ แต่ก็แล้วแต่คนชอบนะ

พิจารณา จากสเปคทรง และ ไม้
ผมลองมาหมดแล้ว แต่ที่สำคัญคือน้าต้องลองฟังเสียงเอง แล้วสัมผัสมัน ก็จะรู้ว่าอะไรที่ใช่

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 18:25:35 »
Bubinka ตอนนี้มือหนึ่ง หาไม่ได้แล้วนิครับ
อย่าหาเหตุผลจากผู้หญิง และอย่าหาความจริงจากผู้ชาย

dream

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 18:31:40 »
Bubinka ตอนนี้มือหนึ่ง หาไม่ได้แล้วนิครับ
ถึงบอกว่าหายากไง

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 18:45:09 »

มีครับของใหม่เบิกห้างเลยตอนนี้ก็มีครับไปดูได้ที่ร้านขายเลยปีนี้เป็นรุ่นครบรอบ 38 ปีครับ ลายเป็นอะไรจำไม่ได้ครับแต่ว่าราคาขึ้นมาอีก 1000 บาทครับ
เป็นราคา 16,800 บาทแล้วครับ

มีผลิตครบรอบทุกปีครับผมแต่ว่าลายแต่ละปีนั้นจะแตกต่างกันไปครับสำหรับ บุบิงก้า
It's my...

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 19:35:43 »

มีครับของใหม่เบิกห้างเลยตอนนี้ก็มีครับไปดูได้ที่ร้านขายเลยปีนี้เป็นรุ่นครบรอบ 38 ปีครับ ลายเป็นอะไรจำไม่ได้ครับแต่ว่าราคาขึ้นมาอีก 1000 บาทครับ

มีผลิตครบรอบทุกปีครับผมแต่ว่าลายแต่ละปีนั้นจะแตกต่างกันไปครับสำหรับ บุบิงก้า

ล๊อตนี้ เป็นลาย ดอกกุหลาบ ครับ สวยงามมากครับ เมื่อช่วงต้นเดือน ที่ MC เซนทรัลปิ่นเกล้า มีครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 20:08:03 »

ล๊อตนี้ เป็นลาย ดอกกุหลาบ ครับ สวยงามมากครับ เมื่อช่วงต้นเดือน ที่ MC เซนทรัลปิ่นเกล้า มีครับ

วันนี้ก็ไปดูที่ปินเกล้ามาครับ bubingaมีแต่ลายดอกไม้ แต่ผมเองชอบลายภูเขามากกว่าครับ
สงสัยต้องหามือสองอย่างเดียวซะแล้ว

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 21:55:35 »
แล้วมีที่ไหนยังพอมี BUBINGA ลายภูเขามือหนึ่งขายบ้างไหนครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 22:18:17 »
ลายไหนเสียงดีกว่ากันครับ
Line id: 081-8718003

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 22:33:06 »
คงต้องลองเป็นตัวๆไหละครับ อยู่ที่เพลงที่เล่นด้วยนะ แต่เป็นผมเอา JE18ดีกว่า เผื่อเล่นได้กว้างกว่าในเรื่องตีคอร์ด