Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Dolce TS-1E เปรียบ Veelah V3-DCE  (อ่าน 2763 ครั้ง)

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
Dolce TS-1E เปรียบ Veelah V3-DCE
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 23:32:14 »
อยากให้น้าๆเปรียบเทียบระหว่างสองตัวนี้

1. นำมาเล่นแนว fingerstyle
2. นำมาเล่นตีคอร์ดทั่วไป
3. PU ที่ติดมากับตัวกีต้าร์
4. ชนิดของไม้อันไหนดีกว่ากัน
5. ความเรียบร้อยของตัวกีต้าร์

โดยการให้คะแนน (คะแนนเต็ม 10)

1 นำมาเล่นแนว fingerstyle
D8 V9            <=== Dolce 8 คะแนน . Veelah 9 คะแนน อะไรทำนองนี้ครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
Re: Dolce TS-1E เปรียบ Veelah V3-DCE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 01:08:46 »
ตอบได้
ข้อสาม  ให้ dolce 8 >>> Veelah 7.5
ข้อห้า ผมให้ dolce 8.5 >>> Veelah 8

อันอื่นรอคนที่เป็นเจ้าของมาตอบดีกว่า
สองตัวนี้ค่อนข้างคล้ายนะเรื่องคุณภาพ แต่ถ้าคุ้มไงก็ โดเช่กิน

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<
Re: Dolce TS-1E เปรียบ Veelah V3-DCE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:28:14 »
1. D7    V7.5  ด้วยรุปทรง ผมแนะนำ V3-omce มากกว่า
2. เสียง 2ตัวนี้ มันคนละสไต์กันอ่ะครับ เหมือนกับ ตูน บอดี้สแลม กับ เบน ชลาทิศ ใครร้องดีกว่ากัน มันแล้วแต่คนชอบ
3. Dolce ดีกว่าแน่นอนครับ
4. ชนิดเดียวกันครับ
5. อันนี้ผมให้เท่าๆกันครับ ผมว่างาน Dolce ดีกว่าV1 พอๆกับ V3

ลืมตกไปข้อนึงนะครับ ว่า Dolce ราคา 6800.- แต่ V3-DCE ลดแล้ว 10500.- นะครับ

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 19:53:01 »
1. D7    V7.5  ด้วยรุปทรง ผมแนะนำ V3-omce มากกว่า
2. เสียง 2ตัวนี้ มันคนละสไต์กันอ่ะครับ เหมือนกับ ตูน บอดี้สแลม กับ เบน ชลาทิศ ใครร้องดีกว่ากัน มันแล้วแต่คนชอบ
3. Dolce ดีกว่าแน่นอนครับ
4. ชนิดเดียวกันครับ
5. อันนี้ผมให้เท่าๆกันครับ ผมว่างาน Dolce ดีกว่าV1 พอๆกับ V3

ลืมตกไปข้อนึงนะครับ ว่า Dolce ราคา 6800.- แต่ V3-DCE ลดแล้ว 10500.- นะครับ

ขอบคุณครับ
โอวชอบข้อ 2 ครับ

ยังรอน้าๆๆ ท่านอื่นๆ แสดงความคิดเห็นอีกนะครับ

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 21:59:37 »
รอของกลางเดือนหน้า
จะไปเอาครับ Dolce

วีล่าไม่ไหว ไปลองที่อินเตอร์มีแต่ตัวที่ไม่อยากได้
ของหมด รอของ รอแล้ว พอมีเวลาจะไปเอา อ้าวหมดอีกแระ..

http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 16:37:25 »
แล้วเรือ่ง action ล่ะครับ เห็น Veelah คนบ่นหลายคน

แล้วทางด้าน Dolce เป็นอย่างไรบ้างครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 21:03:29 »
ผมสรุปรวมๆ เรื่อง action โดยเฉพาะ saddle กีตาร์ที่ขายในบ้านเรากรณีตัวต่ำกว่าหมื่น

ส่วนมากท่านต้องไปเซ็ทอัพเองแทบทุกรุ่นอยู่แล้วครับ (เว้นของมือสอง อาจผ่านการปรับมาแล้ว)

ที่ให้มาสูงเพาะผมคิดว่าโรงงานต้องการประหยัดต้นทุนเซ็ท และ เพื่อให้ถูกใจคนเล่นก็ควรไปเซ็ทเองครับ

เพราะฉนั้น มีแค่ สูงมากหรือสูงน้อยเท่านั้นเลยครับ

บางยี่ห้ออาจปรับแค่คอก็อยู่ บางยี่ห้อก็ต้องตั้งทุกส่วนใหม่หมด

แต่ถ้าพวก 25k-30k Upp นี่ผมเห็นมาหลายละเหมือนกัน ส่วนมากเซ็ทมากลางๆ แล้วครับไม่สูงมาก (อาจแค่ปรับคอช่วยก็เพียงพอ)

ดังนั้นกีตาร์บางครั้งตอนไปซื้อ ถ้าหากไม่ถูกใจเรื่องพวกนี้ ให้ลองคิดไว้ว่ามันจะดีขึ้นเป็นหลักครับ หลังเซ็ทและเปลี่ยนสายกีตาร์ที่ติดมา (ส่วนมากเป็นสายธรรมดา เปลี่ยนแล้วไงก็ดีขึ้นแน่ๆ)

เรื่องอื่น รอคห ท่านอื่นๆ ดูครับ

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 21:22:46 »
ผมสรุปรวมๆ เรื่อง action โดยเฉพาะ saddle กีตาร์ที่ขายในบ้านเรากรณีตัวต่ำกว่าหมื่น

ส่วนมากท่านต้องไปเซ็ทอัพเองแทบทุกรุ่นอยู่แล้วครับ (เว้นของมือสอง อาจผ่านการปรับมาแล้ว)

ที่ให้มาสูงเพาะผมคิดว่าโรงงานต้องการประหยัดต้นทุนเซ็ท และ เพื่อให้ถูกใจคนเล่นก็ควรไปเซ็ทเองครับ

เพราะฉนั้น มีแค่ สูงมากหรือสูงน้อยเท่านั้นเลยครับ

บางยี่ห้ออาจปรับแค่คอก็อยู่ บางยี่ห้อก็ต้องตั้งทุกส่วนใหม่หมด

แต่ถ้าพวก 25k-30k Upp นี่ผมเห็นมาหลายละเหมือนกัน ส่วนมากเซ็ทมากลางๆ แล้วครับไม่สูงมาก (อาจแค่ปรับคอช่วยก็เพียงพอ)

ดังนั้นกีตาร์บางครั้งตอนไปซื้อ ถ้าหากไม่ถูกใจเรื่องพวกนี้ ให้ลองคิดไว้ว่ามันจะดีขึ้นเป็นหลักครับ หลังเซ็ทและเปลี่ยนสายกีตาร์ที่ติดมา (ส่วนมากเป็นสายธรรมดา เปลี่ยนแล้วไงก็ดีขึ้นแน่ๆ)

เรื่องอื่น รอคห ท่านอื่นๆ ดูครับ

ขอบคุณครับ แจ่ม..ดีครับ

รอ คห ท่านอื่นๆๆ อีกครับ