Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หลังกระทรวง  (อ่าน 24264 ครั้ง)

บอล

• member
  • Acoustic lover
หลังกระทรวง
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 20:29:01 »
มันคือที่ไหนหรอครับน้า

ขอแบบละเอียดนิดนึงนะครับ  ผมเป็นเด้ก ต่างจังหวัดจะเข้าไปซื้อกีตาร์หนะครับ

แล้วไอหลังกระทรวงนี้มันมีกีตาร์เยอะหรอครับ??

บ้านผมที่พัก อยู่ ศูนย์วิจัย อ่ะครับ

นั่งรถไปยังไง ขอแบบละเอียดเลยนะครับ

ขอบคุณครับ:)
Just play!

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: หลังกระทรวง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 20:39:49 »
หลังกระทรวงยุติธรรมครับ ตรงข้ามสนามหลวง เดิมข้ามจากสนามหลวงไป เิดินเลยศาลไปจะเจอคลองหลอดข้ามคลองหลอดไป จะมีร้านขายกีตาร์ และเครื่องดนตรีหลายร้าน ปะปนกับร้านขายชุดทหาร ชุดเดินป่า แล้วก็พวกกล้อง เครื่องใช้ไฟฟ้าอื่น ๆ นักรถเมล์ไปลงสนามหลวงให้ได้รับรองไม่หลงครับ แต่ถ้าขับรถไป ไม่รู้ไปจอดที่ไหนได้บ้างผมไปรถเมล์ตลอดเลยครับ

แต่ข้อพึงระวังคือหลายร้านบอกราคาผ่านมาก ๆ และตื้อสุด ๆ ประเภทถามเรายังไม่ทันตอบจะให้ใส่กล่องแล้ว ต้องต่อราคาเก่ง ๆ ครับ ร้านเจ๊ คนนึง ผมจำชื่อร้านไม่ได้ แค่ไปมอง ๆ ถามราคา พอจะเดินออกเจ๊แกลดราคาฮวบฮาบจนน่าตกใจ แต่กีตาร์ตัวแรกผมก็ซื้อร้านเจ๊แกแหละครับ แกบอก 900 พอจะเดินออกเหลือ 700 จะหยิบใส่กล่องลูกเดียวต่อไปต่อมาเหลือ 600 ยี่ห้อฟูจิยาม่า 555

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 20:44:39 »
ไปเวิ้งได้ของดีกว่าเยอะครับ แต่ถ้าจะไปหาประสบการณ์แปลกๆก็หนุกดีครับ
:)

บอล

• member
  • Acoustic lover
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 20:50:21 »
นึกว่า หลังกระทรวงจะเยอะกว่า เวิ้ง

ไปเวิ้งของเยอะกว่า ช๊ะครับ??
Just play!

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 21:04:50 »
เห็นด้วยกับท่านยินยอมครับ เวิ้งฯ ของเยอะกว่ามากกก แล้วก็ของจะดูดีมีราคากว่าแถวหลังกระทรวง แถมได้เลือกได้ลองสะใจกว่ามากครับ ผมก็เพิ่งไปเดินเล่น ลองไปหลายร้านเลย เมื่ออาทิตย์ก่อนเอง

ETN40C

• member
  • Takamine Only
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 21:05:40 »
ร้านแถวหลังกระทรวงมีทั้งบริการดีและไม่ดีสุดๆเลยนะครับ เคยเจอคนขายเป็นคนจีนแก่ๆ ถามอยู่อย่างเดียวมีเงินเท่าไหร่ๆ พอบอกเดี๋ยวขอดุกีต้าร์ก่อนครับ แกทำหน้าเซ็งๆเอากีต้าร์ดันๆเราออกนอกร้านเฉยเลย วันนั้นเดินอุปกรณ์ดนตรีเข้าห้องซ้อมหมดไปหกหมื่นกว่าบาทขากลับถือของพรุงพรังเดินผ่านหน้าร้านเค้าเลยยิ้มให้เจ๊เค้าก่อนกลับ

ก็เดินดูๆหน่อยแล้วกัน เรื่องราคาถ้าต่อรองได้จะถูกกว่าบนห้างประมาณหลักร้อยบาทครับ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 21:15:14 »
ไปเวิ้งดีกว่าครับ หลังกระทรวงเดินดูสนุกดีครับอย่าซื้อถ้ายังไม่ชำนาญครับหรือของราคาไม่สูงพอได้ครับ เวิ้งชัวร์ที่สุดครับ

Crucify

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 22:27:15 »
เวิ้งมันอยู่ไหนครับ ผมนึกว่าหลังกระทรวงกับเวิ้งมันอันเดียวกัน...

sontaya

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 22:44:48 »
เวิ้งฯ หรือเวิ้งนาครเขษม มันอยู่ระหว่าง คลองถม กับสะพานเหล็ก ตรงแยกเอสเอบีครับ มีหลายซอย เดินเพลินเลย

VP-Pro

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 23:18:51 »
วันที่ 8 จะไปนะ จะไปดูไหมนิเรา

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:05:27 »
หลังกระทรวงยุติธรรมครับ ตรงข้ามสนามหลวง เดิมข้ามจากสนามหลวงไป เิดินเลยศาลไปจะเจอคลองหลอดข้ามคลองหลอดไป จะมีร้านขายกีตาร์ และเครื่องดนตรีหลายร้าน ปะปนกับร้านขายชุดทหาร ชุดเดินป่า แล้วก็พวกกล้อง เครื่องใช้ไฟฟ้าอื่น ๆ นักรถเมล์ไปลงสนามหลวงให้ได้รับรองไม่หลงครับ แต่ถ้าขับรถไป ไม่รู้ไปจอดที่ไหนได้บ้างผมไปรถเมล์ตลอดเลยครับ

แต่ข้อพึงระวังคือหลายร้านบอกราคาผ่านมาก ๆ และตื้อสุด ๆ ประเภทถามเรายังไม่ทันตอบจะให้ใส่กล่องแล้ว ต้องต่อราคาเก่ง ๆ ครับ ร้านเจ๊ คนนึง ผมจำชื่อร้านไม่ได้ แค่ไปมอง ๆ ถามราคา พอจะเดินออกเจ๊แกลดราคาฮวบฮาบจนน่าตกใจ แต่กีตาร์ตัวแรกผมก็ซื้อร้านเจ๊แกแหละครับ แกบอก 900 พอจะเดินออกเหลือ 700 จะหยิบใส่กล่องลูกเดียวต่อไปต่อมาเหลือ 600 ยี่ห้อฟูจิยาม่า 555
แก้ไขข้อมูลนิดครับ ****กระทรวงกลาโหมครับ*** บ ใช่ กระทรงงยุติธรรม  เน้อครับน้าสนธยา >_<
MUGEN_guitar_SHOP

teetee28

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:27:44 »
แถวเวิ้งมี ลุกบิดกีต้าร์คลาสสิคขายมั๊ยครับ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:34:02 »
เวิ้ง อย่าไปวันอาทิตย์นะครับ
หลายร้านปิด

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:34:47 »
นึกว่า หลังกระทรวงจะเยอะกว่า เวิ้ง

ไปเวิ้งของเยอะกว่า ช๊ะครับ??

ของดีกว่าครับ ก็น่าจะเยอะกว่าด้วยแระ

MUI

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:38:46 »
ขอแจมนิดนึงครับ

ถ้าอยากได้กีต้าร์แบรนด์เนม (หมายถึงยี่ห้อดี ๆ ดัง ๆ)

โปรดซื้อที่ตัวแทนจำหน่าย ดีที่สุดครับ...ซึ่งตัวแทนจำหน่ายจะตั้งอยู่ไหนก็แล้วแต่ (มีทั้งบนห้าง เวิ้ง หลังกระทรวง ฯลฯ)

นอกจากนั้น...คุณจะเสียตังเพิ่มไปโดยเปล่า ๆ เพราะโดนโขก

(กรณีมีหลายตัวแทน ก็หาตัวแทนที่ขายถูกที่สุดก็แล้วกัน โดยโทรศัพท์สอบถาม ไม่ต้องเสียค่ารถ ค่าน้ำมัน อิอิ)

โฟมเคสเกเตอร์ ตัวแทนขาย 2160 บาท หลังกระทรวงขาย 4650 เด้อ โปรดใช้วิจารณาญาณในการอ่าน อุอุ

ปล.น้าตั้มมูเก้น สองกระทรวงนี้ อยู่ติดกันนะ แต่ ก ยุติธรรม หันข้าง...น่าจะเรียกว่า "หลังกระทรวงกลาโหม ข้างกระทรวงยุติธรรม สุดที่กระทรวงมหาดไทย ไปอีกหน่อยเจอบ้านหม้อ ต่ออีกนิดเจอเวิ้ง" อิอิ (เดินประจำแถวนี้ ไม่เสียค่ารถซักบาท เดินเสร็จแล้ว นั่งพักตอนมืดที่ข้าวสาร (เดินไปอีก)ก๊าก)

gazz

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:54:02 »
เล็งกีต้าร์ ที่ชอบ ไปลอง แล้วค่อยตัดสินใจก็ไม่เสียหายนะครับ เอาตัวเราเข้าว่าอย่าตามกระแส ...เพราะเราเป็นคนเล่นกีต้าร์ คร๊าบบ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:24:39 »

ถ้าอยากได้กีต้าร์แบรนด์เนม (หมายถึงยี่ห้อดี ๆ ดัง ๆ)

โปรดซื้อที่ตัวแทนจำหน่าย ดีที่สุดครับ...ซึ่งตัวแทนจำหน่ายจะตั้งอยู่ไหนก็แล้วแต่ (มีทั้งบนห้าง เวิ้ง หลังกระทรวง ฯลฯ)

นอกจากนั้น...คุณจะเสียตังเพิ่มไปโดยเปล่า ๆ เพราะโดนโขก

(กรณีมีหลายตัวแทน ก็หาตัวแทนที่ขายถูกที่สุดก็แล้วกัน โดยโทรศัพท์สอบถาม ไม่ต้องเสียค่ารถ ค่าน้ำมัน อิอิ)

โฟมเคสเกเตอร์ ตัวแทนขาย 2160 บาท หลังกระทรวงขาย 4650 เด้อ โปรดใช้วิจารณาญาณในการอ่าน อุอุ

ปล.น้าตั้มมูเก้น สองกระทรวงนี้ อยู่ติดกันนะ แต่ ก ยุติธรรม หันข้าง...น่าจะเรียกว่า "หลังกระทรวงกลาโหม ข้างกระทรวงยุติธรรม สุดที่กระทรวงมหาดไทย ไปอีกหน่อยเจอบ้านหม้อ ต่ออีกนิดเจอเวิ้ง" อิอิ (เดินประจำแถวนี้ ไม่เสียค่ารถซักบาท เดินเสร็จแล้ว นั่งพักตอนมืดที่ข้าวสาร (เดินไปอีก)ก๊าก)
ฟังเอา ขาเก๋า มาเล่า ประสบการณ์
รักเธอนะ....กีต้าร์

sontaya

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 12:21:55 »

ขอบคุณมากครับ ประมาณนี้เลย แต่ผมมักจะบอกว่าหลังกระทรวงยุติธรรม เพราะมันจะเจอเป็นกระทรวงแรก เดินเล่นเรื่อยไปจนสุดก็จะเจอกระทรวงมหาดไทย แล้วผมก็มักจะเลยไปต่อที่บ้านหม้อเหมือนกันเลยครับ แล้วก็ย้อนมา ดิโอลด์สยาม กลับมาสะพานเหล็ก เวิ้งฯ จบที่คลองถม แล้วก็นั่งรถกลับบ้านพอดี 555

น้าตั้ม มูเก้น

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 13:15:14 »

น้ามุยข้อมูลดีมากครับ ต่อไปคงต้องเรียกตามน้ามุยว่า ""หลังกระทรวงกลาโหม ข้างกระทรวงยุติธรรม สุดที่กระทรวงมหาดไทย " taxi จะงงป่าวเนี่ย 555
MUGEN_guitar_SHOP

doggybebop

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 13:34:25 »
ไปทำอะไรที่ข้าวสารครับ ไม่มีเครื่องดนตรีนะครับ น้า 5 5 5