Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วไหมครับ  (อ่าน 9559 ครั้ง)

rutthakit

• member
Re: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วไหมครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:08:09 »
ไม่ใช่แค่คิดถึงครับ เสียดายด้วยเพราะตอนนั้นเราอยากได้ตัวใหม่เลยขายไปถูกๆ

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
Re: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วไหมครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:45:43 »
ผมขายไปมากกว่า 50 ตัวอ่ะ .............จะผิดไหมเนี๊ยะ
ไม่ผิดแต่อิจฉา!!

nantfa

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:08:54 »
พี่ nantfa ครับจะรบกวนถามพี่ครับ...
YAMAKI  ตัวนี้ มันชื่อรุ่นอะไรครับแล้ว เสปคเป็นแบบไหนครับ และเสียงเป็นไงบ้างครับ

รุ่น 25 I  ครับ น่าจะเป็น yamaki รุ่นเเรก  
ขนาดหัวมันยังไม่ได้พิมท์ว่า ยามากิเลย เเต่พิมท์คำว่า Folk
yamaki ไปพิมท์ใน ซาวโฮว์

เสป็คไม่รู้ไม่มีข้อมูลเลย
เเต่ดูเอาเอง จากไม้เเล้ว ( ไร้อะไรอ้างอิง )
หน้า Top Solid  สปู้ซ ลายถี่ยิบ
ไม้ข้าง + หลัง เป็น อินเดี้ยนโรสวู้ด ไม้หลังเหมือจะโซลิดด้วย ไม่เเน่ใจ
คอ เป็นเมเปิ้ล ชิ้นเดี่ยวไร้รอยต่อ สีเหลืองอี่เลย  
ปะหน้า ฟิงเกอร์บอร์ดด้วย อีโบนี่ สีดำปื้ด ( เจอเฉพาะกีต้าร์เเพง ๆ )

ผลิตปี 1970       รู้เเค่นี้เเหละ ผมก็ งูๆ ปลาๆ          

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

teetee28

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:53:17 »
ขอบคุณมากเลยครับพี่ nantfa พอดีผมมีอยู่ตัวนึง อุตส่าเอาไปซ่อมอย่างสวยเลย หน้าไม้หลังบริดมันแตก
หน้าไม้นี่สีจัดจ้านมากเลยสีเข้้็มสุดๆ  เสียงคมชัดมากๆ คมสะใจดี ส่วนเบสออกจะหนาๆ
ัหัวเหมือนกันเลย พิมท์คำว่า Folk  ป้ายในซาวโฮหาย เลยไม่รู้เป็นรุ่นไหนแต่น่าจะเป็น yamaki  รุ่นแรกแเหมือนที่พี่ว่า
ผมเคยเห็นแบบที่มีป้าย แต่เป็นรุ่นเล็ก
ส่วนตัวของผมนี่สเปก มันเป็น
 top  solide spruc
b/s roswood
ฟิงเกอร์บอร์ด  Ebony

sparroo2

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 23:46:35 »
คิดถึงมากครับ จำได้ทุกตัวครับ แต่ก็ดีใจที่เราขายไปแล้ว เค้าไม่เคยกลับมาลงขายในเวปนี้อีกเลย หายไปไหนไม่รู้ ภูมิใจที่เราขายของที่เรารัก และเราก็รักษาเป็นอย่างดี กีตาร์ทุกตัวผมดูแลด้วยตัวเองทั้งหมด เมื่อเราชอบของไม่มีริ้วรอย เราก็ปล่อยไปแบบนั้น คนซื้อเราเขาก็สบายใจ ของแต่งต่างๆก็แถมไปด้วยทุกตัว ขอบคุณทุกๆท่านที่ซื้อกีตาร์ผมด้วยครับ 

ขนาดน้า ดูแลอย่างดี  ไม่น่าขายเลยนะครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 05:47:06 »
ของผมขาย PRS modern Eagle ไปยังเสียดายถึงทุกวันนี้......
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้