Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วไหมครับ  (อ่าน 9558 ครั้ง)

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
Re: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วไหมครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 14:07:59 »
อีกตัว เป็น ฮอนโด้เกาหลี  
ที่ซื้อเพราะเคยไปนั่งเหล่สาวที่ตรอกข้าวสาร เเล้วไปเจอกนักกีต้าร์คนนึง
เล่นยีห้อนี้อยู่ มารู้ทีหลังว่านักดนตรีคนนั้นคือ น้าป็อป สมาชิกบ้านเรานี่เอง
ก็เลยรู้ว่าใช้ ยี่ห้อนี้อยู่ เลยไปตามซื้อมาบ้าง  

ตอนนี้ขายไป   เเต่ก็เป็นอีกตัวที่คิดถึง (รูปจากเจ้าของเก่ากว่า)

ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่นะครับ ^^
น้า ป็อบ นี่ฝีมือร้ายกายมากๆๆ เลย ^^

ใช่ครับ ร้ายกาจมาก เเถม ร้องเพลง ฝาหรั่งเก่งขั้นเทพ  น่าจะพูด อังกฤษคร่อง
ถ้าพูด อังกฤษคร่อง เก่งเเบบน้าป็อป ผมจะตามล่าฝันจีบ สาวญี่ปุ่น หรือสาวยุโรป ที่ตรอกข้าวสารบ้าง 555+

มาเลยครับ ช่วงนี้วัยรุ่นเยอะครับ เข้าใจว่าน่าจะปิดเทอมกันอยู่ ผมก็พูดไม่เก่งหรอกครับ แต่พอคุยไปคุยมาเดี๋ยวก็รู้เรื่องเองครับ เมื่อยมือหน่อย ^^
 อ้อ เข้าเรื่องหน่อยผมเคยขายกีต้าร์โปร่ง NNG ไปตอนนี้อยากได้คืนมากเลยครับ ไม่รู้ไปอยู่กับใครแล้วทรง D  ใส่ Fishman น่ะครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วไหมครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 14:09:32 »
ผมไม่เคยคิดเลยนะ น้าน่านฟ้า  เพราะถ้าผมขาย แสดงว่าผมไม่ชอบ หรือเบื่อแล้ว  ......อิอิ ผูกพันนะ แต่ ไม่ผูกมัด............อิอิ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 14:26:22 »
เป็นครับน้า คิดถึงยามาฮ่า  Fs500sj มันเล่นงายเข้ามือ ไม่เคยถนอม ลุยทุกที่
ACOUSTIC GUITAR ONLY

apinan14

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 14:34:44 »
คิดถึงทุกตัวที่จากไป

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 15:01:19 »
ผมไม่เคยกล้าขายกีตาร์สักตัวเลยครับ กลัวคิดถึงมันนี่แหละ

งั้นให้ผมไปบุกคลังแสงน้าน๊อคดีฝ่า

มีแต่กีตาร์ถูกๆครับ แต่มันมีที่มาที่ไปของมันทุกตัว เลยผูกพันครับ
น้าคิงจะมาวันไหนครับ อิอิ

อีกสักสองอาทิตย์นะ ไปฟิลลิปปินส์กลับมาก่อน
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 16:51:43 »
Almansa 401 ceda ได้มาจากน้าMontra แล้วผมขายต่อให้น้า Montri เสียดายจนบัดนี้ครับ T T

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 16:54:51 »
ผมไม่เคยคิดเลยนะ น้าน่านฟ้า  เพราะถ้าผมขาย แสดงว่าผมไม่ชอบ หรือเบื่อแล้ว  ......อิอิ ผูกพันนะ แต่ ไม่ผูกมัด............อิอิ

คิดเหมียนกัล เลยคับ หากเดินจากไปแล้วอย่ามาอาลัย อาวร กันอีก  เพราะผม "หล่อเลือกได้"
รักเธอนะ....กีต้าร์

เล็ก vintage

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 17:01:34 »
คิดถึงที่สุดก็น่าจะเป็น d28 ปี1972 ที่ตัดใจขายไปเพื่อแลกกับบิ๊กไบค์นี่แหละครับ ทุกวันนี้บอกได้คำเดียวว่า[size=10pt]"เราคิดถึงนายมากๆๆๆๆๆ"[/size] :'(
แปลกแต่จริงครับมันอยู่กับผมทั้ง2ตัวเลยทั้งd28และhondo มันสบายดี จะดูแลอย่างดีครับน้า์nantfa และน้าboso ส่วนผมก็คิดถึงหลายตัวเ้หมือนกันที่ขายไปครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ มีไว้ติดลับให้คม

nhoy

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 17:20:37 »
ผมไม่เคยขายกีต้าร์เลยครับ  จำได้แต่เพียงว่าตั้งแต่เริ่มเล่น ผ่านกีต้าร์มาตัวแล้วตัวเล่ามากมาย โดยละเลยที่จะเก็บทะนุถนอมเค้าไว้ครับ บางตัวนึกเท่าไรก็จำไม่ได้ว่าหายไปได้อย่างไร บางตัวก็ให้คนอื่นไป บางตัวก็มีผู้อื่นหยิบไปเฉยๆ โดยไม่บอกกล่าว บางตัวให้คนอื่นเล่นแล้วไม่ระวังคอหักเสียหายก็มีครับ มาถึงเวลานี้นึกเสียดายมากว่า น่าจะเก็บ ดูแลรักษาเค้าไว้ให้ดี

ครั้งหนึ่งคุณพ่อผมได้ซื้อกีต้าร์ 12 เฟรท มาให้เล่น จำได้ว่าเสียงดีมาก แต่ตอนนี้ก็ไม้รู้ว่าอยู่ที่ไหนแล้ว นึกแล้วเสียดายมากครับ

ถ้าผมจำเป็นจะต้องขายกีต้าร์ที่มีอยู่ขณะนี้ไป ผมคงจะเป็นแบบที่น้า peerapeera บอกไว้ในหน้าแรกละครับว่า "ใจหาย" ทั้งนี้เพราะความผูกพันที่เรามีต่อเค้าครับ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 17:20:41 »
คิดถึงที่สุดก็น่าจะเป็น d28 ปี1972 ที่ตัดใจขายไปเพื่อแลกกับบิ๊กไบค์นี่แหละครับ ทุกวันนี้บอกได้คำเดียวว่า[size=10pt]"เราคิดถึงนายมากๆๆๆๆๆ"[/size] :'(
แปลกแต่จริงครับมันอยู่กับผมทั้ง2ตัวเลยทั้งd28และhondo มันสบายดี จะดูแลอย่างดีครับน้า์nantfa และน้าboso ส่วนผมก็คิดถึงหลายตัวเ้หมือนกันที่ขายไปครับ

ติดมาด้วยนะพี่เล็กไว้ลาย เสาร์นี้อ่ะ อยากลองมั่กๆๆๆๆๆๆๆ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
Re: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วŭ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 17:23:33 »
ผมไม่เคยคิดเลยนะ น้าน่านฟ้า  เพราะถ้าผมขาย แสดงว่าผมไม่ชอบ หรือเบื่อแล้ว  ......อิอิ ผูกพันนะ แต่ ไม่ผูกมัด............อิอิ

พ่อ คาสโนว่า ระวังเมียจับได้นะ อิ อิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 18:12:56 »

คิดเหมียนกัล เลยคับ หากเดินจากไปแล้วอย่ามาอาลัย อาวร กันอีก  เพราะผม "หล่อเลือกได้"

โถ..............พ่อคู๊ณณณณณณณณณณณ....อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 18:13:35 »

พ่อ คาสโนว่า ระวังเมียจับได้นะ อิ อิ

จะโดนจับได้ เพราะน้าเล็ก เนี่ยแหละ............อิอิ

pong

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 22:53:18 »
คิดถึงครับ หลายครั้ง อยากได้กลับมาครอบครองอีกครั้งครับ หากได้โอกาสนั้นมา ^^

wonderman

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 09:38:52 »
ผมขายไปมากกว่า 50 ตัวอ่ะ .............จะผิดไหมเนี๊ยะ

doggybebop

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 15:04:44 »
เคยนะครับ บางครั้งขายไปแล้วก็คิดถึงเพื่อนเก่าบ้าง

Rut_pro

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 05:25:48 »
อยากซื้อเพิ่มมากกว่าครับ แต่ตังก์ไม่ค่อยจะมี 555+++

nantfa

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:15:57 »

โลกกลม ดี จริงๆๆๆ   มันก็วนเวียนอยู่ในบ้านเรานี่เอง  ;D
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

nantfa

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:18:19 »
ผมขายไปมากกว่า 50 ตัวอ่ะ .............จะผิดไหมเนี๊ยะ

ไม่ผิดหรอก ครับ ดีเสียอีก ได้ลอง มากกว่า 50 ตัว ..... เเต่จะน่าจะรื่นเริงกว่านี้ ถ้าบอกว่าเคยมีกิ้ก  มากกว่า 50 คน     ...หุหุหุ ::)
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

teetee28

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:03:53 »
พี่ nantfa ครับจะรบกวนถามพี่ครับ...
YAMAKI  ตัวนี้ มันชื่อรุ่นอะไรครับแล้ว เสปคเป็นแบบไหนครับ และเสียงเป็นไงบ้างครับ