Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วไหมครับ  (อ่าน 9557 ครั้ง)

nantfa

• member
เล่นเว็บนี้มา  ซื้อมาขายไป ส่วนใหญ่จะของถูกๆ ราคาไม่เกินหมื่น  ซื้อไปเรื่อยขายไปเรื่อย

ตามประสา ใจรักเเต่ งบน้อย เเถม ฝีมือยังห่วยขั้นปรมาจารย์

เวลาซื้อใหม่ บางทีก็ไม่ได้ลอง (ซื้อทางเว็บขนส่งรับทางไปรษณ๊ย์) เเต่ต้องขายตัวเก่าเพื่อไปไปเอาตัวใหม่ บางทีของเก่าเราก็วนเวียน
อยู่ในหน้าซื้อขายนี่เเหละ อยากจะรับกลับ เเต่ก็ติดขัดเรื่องงบประมาณ  ในบ้านนี้บ้างในเว็บเพื่อนบ้านบ้าง

ผมว่ากีต้าร์ที่ดี ก็คือ กีต้าร์ที่เล่นถนัดมือ เเละมีเสียงที่เราชอบ

เลยอยากถามน้าๆ ว่า เคยมีความหลังฝังใจ เเล้วก็คิดถึงเพื่อนเก่า ที่จากเราไปบ้างไหม

อย่าง ยามากิ  ตัวนี้  คอเล็กเล่นง่าย เเอ็คชั่นต่ำมาก เเต่ก็ไม่มี บัสเลย ตอนนี้ไม่รู้ใครกอดอยู่

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:48:19 »
ผมไม่เคยกล้าขายกีตาร์สักตัวเลยครับ กลัวคิดถึงมันนี่แหละ
:)

nantfa

• member
Re: เคยคิดถึงเพื่อนเก่า ที่เราขายไปเเล้วไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:52:22 »
อีกตัว เป็น ฮอนโด้เกาหลี  
ที่ซื้อเพราะเคยไปนั่งเหล่สาวที่ตรอกข้าวสาร เเล้วไปเจอกนักกีต้าร์คนนึง
เล่นยีห้อนี้อยู่ มารู้ทีหลังว่านักดนตรีคนนั้นคือ น้าป็อป สมาชิกบ้านเรานี่เอง
ก็เลยรู้ว่าใช้ ยี่ห้อนี้อยู่ เลยไปตามซื้อมาบ้าง  

ตอนนี้ขายไป   เเต่ก็เป็นอีกตัวที่คิดถึง (รูปจากเจ้าของเก่ากว่า)

nantfa

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:56:41 »
ผมไม่เคยกล้าขายกีตาร์สักตัวเลยครับ กลัวคิดถึงมันนี่แหละ

ขายให้ผม น้ายินยอมรับรอง จะไม่คิดถึง  ผมจะถ่ายรูป  ส่งเมลด์ให้น้า ทุกอาทิตย์    อิอิ

มีหลายตัวที่ประทับใจ  มากบ้างน้อยบ้าง เเตกต่างกันไป
Jack & Danny   Fender F200 yamaha ไฟฟ้าเก่าๆ
yamaha FG 75   FG 251 B  Hottaya  ......... ^_^

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:59:57 »
ที่ซื้อเพราะเคยไปนั่งเหล่สาวที่ตรอกข้าวสาร เเล้วไปเจอกนักกีต้าร์คนนึง
เล่นยีห้อนี้อยู่ มารู้ทีหลังว่านักดนตรีคนนั้นคือ น้าป็อป สมาชิกบ้านเรานี่เอง
ก็เลยรู้ว่าใช้ ยี่ห้อนี้อยู่ เลยไปตามซื้อมาบ้าง 

ตอนนี้ขายไป   เเต่ก็เป็นอีกตัวที่คิดถึง (รูปจากเจ้าของเก่ากว่า)

ผมแอบชอบตัวนี้ด้วยนะครับ ตอนที่น้าน่านฟ้าขาย แต่ติดที่ผมมีทรง D อยู่หลายตัวแล้ว ไม่งั้นเสร็จแน่

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:09:55 »
คิดถึงแน่ๆ ครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:23:01 »

งั้นให้ผมไปบุกคลังแสงน้าน๊อคดีฝ่า
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:26:02 »
ยังไม่เคยเคยขายเลยครับ
Norman b18/cedar

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:34:06 »
แค่เอาไปจำนำก็น้ำตาจะไหลแล้วครับ T^T  ยังไม่เคยปล่อยกีต้าร์ครับ อาจเพราะผมโชคดี ได้มาในราคาน่ารักและเสียงดีเลยไม่ได้อยากปล่อยเท่าไหร่ครับ ^_^  มีแต่อยากรับสมาชิกเพิ่ม 5555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

nco4433

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:39:45 »
ผมก็เป็นครับ...บางทีกำจำใจครับ..ปล่อยออกไปด้วยปัญหาทางการเงินบ้าง บางทีก็ให้น้องๆ แถวบ้านไปเพราะว่าสงสารน้องๆ บ้าง แถวบ้านผมเป็นบ้านนอกโอกาสจะซื้อกีตาร์มีน้อยครับ..มีทุนทรัพย์จากบิดร มารดาให้มาแค่พอร่ำเรียนบางทีก็ให้น้องเขาไปคิดว่ามันอาจเป็นประโยชน์มากกว่าให้ความบันเทิงกันเรา..แต่่ท้ายที่สุดแล้วก็คิดถึงครับ.. :) :) :) :) :-* :-* :-* :'( :'( :'( :'(

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:49:56 »
คิดถึงมากครับ จำได้ทุกตัวครับ แต่ก็ดีใจที่เราขายไปแล้ว เค้าไม่เคยกลับมาลงขายในเวปนี้อีกเลย หายไปไหนไม่รู้ ภูมิใจที่เราขายของที่เรารัก และเราก็รักษาเป็นอย่างดี กีตาร์ทุกตัวผมดูแลด้วยตัวเองทั้งหมด เมื่อเราชอบของไม่มีริ้วรอย เราก็ปล่อยไปแบบนั้น คนซื้อเราเขาก็สบายใจ ของแต่งต่างๆก็แถมไปด้วยทุกตัว ขอบคุณทุกๆท่านที่ซื้อกีตาร์ผมด้วยครับ 
No 1 Does It Better.

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:14:15 »

งั้นให้ผมไปบุกคลังแสงน้าน๊อคดีฝ่า

มีแต่กีตาร์ถูกๆครับ แต่มันมีที่มาที่ไปของมันทุกตัว เลยผูกพันครับ
น้าคิงจะมาวันไหนครับ อิอิ
:)

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:32:46 »

ตอนนี้ขายไป   เเต่ก็เป็นอีกตัวที่คิดถึง (รูปจากเจ้าของเก่ากว่า)

ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่นะครับ ^^

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 13:10:59 »
ผมได้จับกีต้าร์ตัวแรกในชีวิตตอนยังเป็นเด็ก ตัวมันใหญ่มาก ปัจจุบันนี้มันเป็นแค่เพียงกีต้าร์ทรง om ตัวเล็กๆ
เคยขายไปเพราะขัดสน 6 ปีให้หลัง ตามไปขอซื้อคืน ทุกวันนี้มันอยู่กับผมแล้ว ผมจะไม่ปล่อยมันไปไหนอีกเลยครับ

Peerarak

• member
  • เป็นเสียงแห่งสุข
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 13:17:24 »
ตอนนี้มีกีตาร์อยู่สามตัว กำลังจะขายกีตาร์ครู F310 ไป ก็ใจหายแล้วครับ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 13:25:16 »

น้า ป็อบ นี่ฝีมือร้ายกายมากๆๆ เลย ^^

nantfa

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 13:32:43 »

น้า ป็อบ นี่ฝีมือร้ายกายมากๆๆ เลย ^^

ใช่ครับ ร้ายกาจมาก เเถม ร้องเพลง ฝาหรั่งเก่งขั้นเทพ  น่าจะพูด อังกฤษคร่อง
ถ้าพูด อังกฤษคร่อง เก่งเเบบน้าป็อป ผมจะตามล่าฝันจีบ สาวญี่ปุ่น หรือสาวยุโรป ที่ตรอกข้าวสารบ้าง 555+

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 13:33:47 »
คิดถึงที่สุดก็น่าจะเป็น d28 ปี1972 ที่ตัดใจขายไปเพื่อแลกกับบิ๊กไบค์นี่แหละครับ ทุกวันนี้บอกได้คำเดียวว่า[size=10pt]"เราคิดถึงนายมากๆๆๆๆๆ"[/size] :'(
รักเธอ...ประเทศไทย

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 13:36:48 »

ใช่ครับ ร้ายกาจมาก เเถม ร้องเพลง ฝาหรั่งเก่งขั้นเทพ  น่าจะพูด อังกฤษคร่อง
ถ้าพูด อังกฤษคร่อง เก่งเเบบน้าป็อป ผมจะตามล่าฝันจีบ สาวญี่ปุ่น หรือสาวยุโรป ที่ตรอกข้าวสารบ้าง 555+

5555+ ความฝันเหมือนผมเลย พี่ น่านฟ้า 5555++

pach

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 14:00:40 »
เคยขายกีตาร์ไฟฟ้า purl river ที่เอาของขวัญของแฟนเก่าไปแลกมา ตัวนี้ไม่เสียดายเลย 555  

อีกตัวเบสไฟฟ้า Ibanez ตัวแรกที่ซื้อมาหัดเล่น คนที่ซื้อไปเขาก็หัดเล่นเหมือนกัน ดูตั้งใจและถนอมของดี อันนี้ก็ไม่เสียดายเพราะเขาก็รักเบสเรา