Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Tabให้ดีด fret7สาย1 กับfret2สาย5 พร้อมกัน มีวิธีดีดเเบบอื่นมั้ยคะ รู้สึกมันห่างกันเกินไปค่ะ  (อ่าน 1074 ครั้ง)

Jaymelophile

• member
ถ้าอยากเรียนรู้เรื่องดีดสายที่ให้เสียงเหมือนกันได้แบบนี้ ต้องเรียนเรื่องอะไรคะ กำลังฝึกกีตาร์ด้วยตัวเองอยู่ รบกวนด้วยค่ะ

mai_911

• member
Fret 2 สาย 5 คือโน๊ต B
สามารถกด Fret 7 สาย 6 ได้ครับ

มันคือโน๊ตเดียวกับ Fret 7 สาย 1

samaklen

• member
ห่างสอง Octave แก้ไขเป็นสาย 6 ช่อง 7 ได้เลย

Ods16339

• member
ก่อนอื่นต้องรู้ตำแหน่งโน๊ตบนคอกีตาร์
แล้วลองเล่นโน๊ตบนคอ. แบบเล่นลงหกเส้น
กับเล่นโน๊ตในสายเดียว.  ก็จะรู้ตำแหน่งที่โน๊ตตรงกันครับ

poo3605

• member
ผมแนะนำเล่นตามแทปครับ ที่รู้สึกว่าห่างเพราะยังเล่นไม่เก่ง และไม่เข้าใจ  พยามยามเล่นให้ได้ครับ ถ้าอยากรู้เรื่องรายละเอียด ก็ไปเรียนพื้นฐานกีต้าร์ตั้งแต่เริ่มต้น ไม่งั้นก็จะถามไม่จบ อย่าข้ามหรือหาทางอื่นเพราะมันยากครับ หาวิธีเล่นให้ได้น่าจะดีกว่า

mai_911

• member
ผมว่ากดตามที่ tab ให้มานี่ ยากมากเลยนะครับ
ผมลองกดดูแล้ว  :o

ว่าแต่เจ้าของกระทู้ไปไหนแล้วครับ  ;D