Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ Baton Rouge  (อ่าน 1137 ครั้ง)

markkysaw5644

• member
กีตาร์ Baton Rouge
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2021, 15:56:13 »
อยากทราบคุณภาพ ความน่าเล่น ราคาการชื้อขายมือ1-2

lovie479

• member
Re: กีตาร์ Baton Rouge
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2021, 17:20:17 »
ผมเคยสั่งจาก Thomann.de มาลองเล่นพร้อมกับ Recording king RD-10 งานเทียบกันก็ดูเรียบร้อยดี สมราคาทั้งคู่ครับ แต่ผมส่งคืน Baton Rouge แล้วเก็บ Recording king ไว้เพราะได้ All solid ในราคาพอๆกับ Baton Rouge ที่เป็น solid top เป็นยี่ห้อเยอรมันทำในจีน ในบ้านเราเห็นมีเอามาขายอยู่เจ้าเดียว คนนิยมไม่เยอะ
ราคาไม่เกิน 2 หมื่นควรลองเทียบกับ Cort Gold กับ Blueridge BR-140LE ที่เป็น all solid ด้วยนะครับ

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้ Made in EU top solid ราคาเข้าถึงได้ง่าย ผมว่า Dowina กับ Furch น่าเล่นกว่าครับ