Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: long saddle มีใครเคยลองบ้างครับ  (อ่าน 942 ครั้ง)

nuchinge

• member
long saddle มีใครเคยลองบ้างครับ
« เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 11:01:56 »
อยากรู้ ถ้าเป็นชิ้นเดียวกัน เสียงเหมือนกันหรือต่างกันครับ แต่ให้ฝนใหม่ไม่อยากฝนแล้วครับ ใช้เวลาอยู่ 3วัน ถ้าตัดไปแล้ว ไม่ฝนใม่แล้วครับ อันใหญ่มาก
 1.ยังไม่ได้ฝน
 2. ฝนมาระดับหนึ่งแล้ว
 3. ขนาดปกติ
ดูจากขนาด เหนื่อยอยู่เหมือนกันครับ

nuchinge

• member
Re: long saddle มีใครเคยลองบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 16:36:38 »
เสียงดีขึ้น ไม่รู้คุณภาพของกระดูก หรือเพราะควาวยาวของ saddle (กระดูกชิ้นนี้น้ำหนักค่อนข่างเยอะเนื้อละเอียด จับแล้วรู้เลย) แต่น่าจะตัดออกเพราะแลดู แบบไม่หล่อเอาเลย สุดๆจริง