Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: โควิด ก็หลายเดือนแล้ว แต่ของดีๆไม่เห็นมีใครลงขาย!!!  (อ่าน 1569 ครั้ง)

yod69

• member
สำหรับคนรอสอยของ!!!
เชิญแสดงความคิดเลยนะจ๊ะ!!!

Mr.K

• member
ก็เป็นเรื่องน่ายินดีที่สมาชิกเรามีสุขภาพการเงินแข็งแรงกันทุกท่านนะครับ  8)

poo3605

• member
ผมลงขาย มาติน D10e คนโทรมาต่อแบบน่าเกลียด คงนึกว่าสภาวะแบบนี้ เท่าไหร่คงขายเพราะเดือดร้อน

TOM1869

• member
ใจเย็นๆ ของดีมาเรื่อยๆ
Line id: 081-8718003

Mr.K

• member
ถ้าเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้า ราคาในใจผมจะขอลด 30% แต่ถ้าเป็นกีต้าร์นี่คงต้องพิจารณาอย่างอื่นประกอบด้วย ต่อรองมากก็เกินไปนิด ใจเขาใจเราเนอะ

Moko

• member
ตรงกันข้าม ราคาสูงยิ่งกว่าเดิมอีกครับ
ผมเคยขาย martin djr-10 sap ไป หมื่นกลางๆ ก่อนมีโควิด
พอมีโควิดปุ้บ ราคาดีดไปหมื่นปลาย ถึง สองหมื่นต้นๆ
เดาว่า เพราะคน อยู่กับบ้าน มากขึ้น จึงหากีต้าร์มาเล่นแก้เซ็ง โดยเฉพาะคุณสุภาพสตรี ครับ
(เพื่อนสาวผมซื้อกีต้าร์  3 ตัว ไล่เลี่ยกันช่วงโควิด martin ed sheeran , veelah muzu , taylor gs mini koa e   ทั้งๆ ที่ ก่อนมีโควิด ไม่เคยสนใจเรื่องกีต้าร์เลย สงสัยคงเล่นแก้เบื่อครับ)
^Easy Man^

กฤษณ์

• member
ตั้งแต่โควิดระบาดกีตาร์มือสองในตลาดโลกราคาสูงขึ้นเยอะครับเพราะคนอยู่บ้านมากขึ้น ถ้าเป็นกีตาร์โปร่งรุ่นที่คนนิยมราคาสูงขึ้นไม่ต่ำกว่า 25% ในญี่ปุ่นและอเมริกา

คนที่เล่นกีตาร์ราคาสูงเป็นงานอดิเรกไม่ค่อยมีใครเดือดร้อนมากมายจากโควิดหรอกครับ (อย่างผมเองก็ยังมีรายใด้เท่าเดิมคือเดือนละ 700 บาทจากรัฐบาล) ตั้งแต่มีโควิดนี่มีคนหาซื้อกีตาร์ราคาสูงเยอะกว่าเมื่อก่อนเป็นเท่าตัวจนเดี๋ยวนี้ผมว่าราคามือสองในเมืองไทยก็สูงขึ้นเยอะแล้วครับ

waritwethi

• member
ช่วงนี้ราคากีต้าร์มือสองหลายๆรุ่นสูงขึ้นจริงๆครับ  สวนกระแสเศรษฐกิจได้แบบงงๆ  ???

samaklen

• member
โดนกดราคามากครับ
ไม่ซื้อไม่ว่า แถมถากถางว่า เจ้าโน้นให้ถูกกว่า
ก็ไม่ดูสภาพกันเลยว่าของเขา สงครามโลก ของผมใหม่กิ๊ก แบบนี้
เสี่ยยอด อยากได้อะไรล่ะครับ
รับ Lowden O25 ไปสักคัวไหมครับ

yod69

• member
กลัวไม่อิ่ม
ขอ32ได้บ่!!!