Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: 5 ปี กับบ้านไม้อะคูสติกไทย สารจาก...เวบมาสเตอร์ ถึงพี่น้องทุกๆท่าน  (อ่าน 11797 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ผมชอบที่นี้ครับ

ผมชอบคนที่อยู่ในรูป............อิอิ

รักบ้านไม้ที่สุด

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ขอให้บ้านไม้หลังนี้ อยู่เป็นที่พักพิง และให้ความอบอุ่น อย่างที่เป็นต่อไปนานๆ ขอขอบคุณ ท่านเวปมาสเตอร์และทีมงานที่อดทนฝ่าฟันกับอุปสรรคต่างๆเพื่อลูกบ้านและรับฟังและแก้ไขปัญหาต่างๆ และขอขอบคุณน้าๆทุกท่าน ไม่ว่าจะกี่ดาวก็ตาม พมพูดได้เต็มปากว่า บ้านหลังนี้ เป็นบ้านหลังเล็กๆแต่อบอุ่น ได้ทั้งสาระและความบันเทิงอย่างครบถ้วน(จนถึงฮา อย่างที่สุด ^_^) มีน้ำใจและรักใคร่กันดี อย่างที่ผมไม่เคยเห็นจากเวปไหนๆมาก่อน เป็นเวปที่สุภาพมากๆ แม้บางทีจะมีทะลึ่งทะเล้นบ้าง ก็เพราะความสนิท ^_^ หากผมไม่ได้เป็นสมาชิกก็คงไม่ได้รับรู้ข้อมูลต่างๆจากน้าๆผู้ใจดี โลกแห่งอคูสติกของผมคงจะไม่เปิดกว้างเท่านี้ และคงไม่รู้จักมิตรภาพดีๆอีกแห่งบนโลกออนไลน์ (แม้จะเสียตังบ่อยขึ้นก็ตาม 555555) ทั้งนี้ทั้งนั้น แม้บางทีอาจมีพวกมิจฉาชีพโผล่มาบ้างก็จะเห็นน้ำใจและช่วยเหลือกัน ไม่ใช่ปล่อยทิ้งขว้าง ผมรู้สึกดีมากๆในเรื่องนี้ครับ
มันทำให้หัวใจที่บอบช้ำได้รู้สึกว่ายังมีใครคอยเอาใจช่วยอยู่ข้างๆ แม้ไม่เห็นหน้าก็ตาม ช่างเป็นเวปที่ผมรักซะจริงๆ ^_^
และเวลาได้ยินน้าๆบอกว่าแค่ได้เปิดมาดู แค่ได้คุยกับเพื่อนๆ แค่ได้รับรู้และแบ่งปัน ก็มีความสุขแล้ว ผมว่ามีน้อยมากที่เวปอื่นจะทำให้ความรู้สึกอย่างนี้เกิดขึ้นกับสมาชิกหลายๆคนอย่างบ้านไม้หลังนี้

ขอขอบคุณจริงๆที่ประเทศไทยมีเวปที่ทำให้ผมรู้สึกดีๆได้แบบนี้ ขอบคุณทุกๆมิตรภาพและกำลังใจ จากสมาชิกทุกท่าน และหากผมได้กระทำการใดหรือใช้ถ้อยคำไม่เหมาะสมหรือเสียมารยาทกับน้าๆคนไหน ขอให้ทราบว่าผมไม่มีเจตนาไม่ดีแต่อย่างใด เป็นเพราะความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของผม ตักเตือนและแนะนำผมได้เสมอครับ ยินดีรับฟังทุกๆคำตักเตือนครับ กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ^_^ ขอบคุณครับ AcousticThai ^_^

Happy Birth Day......AcousticThai
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

TOM1869

• member
ฉลองครบรอบ 5 ปี ทำอะไรกันดี ครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
ขอขอบคุณ "น้าจิม" และ "ทีมงานอะคูสติคไทย" ทุกท่านครับ ที่ทุ่มเทเพื่อเว็บนี้ให้เติบโตและดำเนินมาจนครบรอบปีที่ 5 แล้ว  ผมทราบว่าไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะต้องประคับประคอง ดูแล และฝ่าฟันกับอุปสรรคต่างๆ เพื่อให้ "อะคูสติคไทย" ได้ดำเนินไปได้ด้วยดีครับ

คนหมู่มากต่างคนต่างความคิดเมื่อมาอยู่ร่วมกันปัญหาย่อมเกิดขึ้นบ้างครับ แต่ด้วยความรักในกีต้าร์จึงมี "อะคูสติคไทย" เป็นตัวเชื่อมโยงความผูกพันให้เหมือนกับเป็นญาติพี่น้องกัน คอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน แบ่งปันกัน แนะนำสิ่งดีๆ ให้กัน ทั้งๆ ที่บางท่านอาจยังไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันเสียด้วยซ้ำไป

แม้ผมเองเข้ามาเป็นสมาชิกไม่นานนัก แต่ "อะคูสติคไทย" ก็เป็นเหมือนสิ่งหนึ่งในการดำเนินช๊วิตครับ  ผมอายุค่อนข้างมากแล้วก็อยากที่จะทำอะไรเพื่อเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่รักกีต้าร์ด้วยกัน และสิ่งง่ายที่สุดที่สามารถจะทำได้บ้างก็คือ การนำประสบการณ์ที่เกี่ยวกับกีต้าร์มาเล่าสู่กันฟังบ้าง หรือให้คำแนะนำที่ถูกต้องแก่คนรักกีต้าร์ด้วยกัน ซึ่งผมจะไม่สามารถทำได้ถ้าไม่มี "อะคูสติคไทย"

ในทางกลับกัน "อะคูสติคไทย" ทำให้ผมได้เรียนรู้ในสิ่งที่ผมยังไม่ทราบ ทำให้ผมหูตากว้างขึ้นอีก ทั้งนี้ก็จากเพื่อนๆ สมาชิกที่คอยแชร์ประสบการณ์ให้กันและกันใน "อะคูสติคไทย" ครับ
"อะคูสติคไทย" ทำให้ผมมีเพื่อนใหม่ๆ และเหมือนกับเป็นพี่น้องกัน หลายท่านที่ผมเกิดความคุ้นเคยและอยากจะพูดคุยถามไถ่สาระทุกข์สุกดิบอยู่ด้วยเสมอ
"อะคูสติคไทย" เป็นเสมือนส่วนหนึ่งในการดำเนินชีวิต ในความผูกพันของมวลสมาชิก  จึงกล่าวได้เต็มปากครับว่า "เราภูมิใจที่ได้เป็นสมาชิกของบ้านไม้นี้ครับ"  

dho

• member
กีตาร์ไทยสุดยอดเรื่องกีตาร์ครับ..สุขสันต์วันเกิด.

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ปูเสื่อนอนฟ้ง ด้วยความอบอุ่น

Finger Picking Style

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ผมก็มาสอดส่องเว็บนี้ตั้งแต่ยุคแรก ๆ ตอนนั้นมีเว็บกีตาร์ไม่กี่เว็บเอง เพราะผมเองก็ทำด้วยในตอนนั้น (เว็บ Easy Guitar หลายท่านอาจจะเคยเห็นแว๊บ ๆ แต่ก็หยุดทำต่อไปนานแล้วเพราะไม่มีเวลาครับ)

หลังจากสอดส่องมาตลอดก็เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิกจริงจังไม่นานมานี้ เพราะอยากจะได้เข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้ เสวนา กับคนคอเดียวกันอย่างเป็นเรื่องเป็นราว จนหลัง ๆ มานี้ ขาดไม่ได้แล้ว 555

ยังไงก็ขอให้พัฒนาเว็บ นำสิ่งดี ๆ ต่าง ๆ มานำเสนอให้สมาชิกอยู่เรื่อย ๆ นะครับ ^^

jion159

• บุคคลทั่วไป
เป็นบ้านที่อบอุ่น และเจ๋งมากครับ ขอบคุณทีมงานที่ดูแลบ้านไม้ด้วยครับ

welovely007

• member
  • นัทนว
ขอร่วมแสดงความยินดีกับทีมงานบ้านไม้และคุณจิมครับ ขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่าน

แม้โดยส่วนตัวเล่นกีต้าร์ไม่เก่งเท่าไหร่ แต่ถ้าได้เข้าเวปเมื่อไหร่ หน้าบ้านไม้จะเป็นเวปหน้าแรก

ที่เข้ามาก่อนเสมอ  เพราะที่นี่มีเพื่อนที่ดีและมีมิตรภาพที่จริงใจเสมอมาครับ  ขอขอบคุณจากใจ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Converse

• member
 ;D ขอบคุณทีมงาน  และขอให้อยู่กับเราไปนานๆครับ :o

น้าธี

• member
ชอบครับ ยินดีด้วยครับทุกๆท่าน

totti_wt

• member
  • ^_^
ขอบคุณน้าจิม และ เว็บ Acousticthai เช่นกันครับ..
ที่เป็นแหล่งความรู้.. และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นหรือประสบการณ์ำดีำๆ
และเป็นที่ีที่สร้างแรงบันดาลใจให้กับผม และน้าๆ หลายๆ ท่านครับ ^_^

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
Norman b18/cedar

NATTA19

• member
เป็นกำลังใจให้น้าเวปและทีมงาน ที่ช่วยกันสร้างสรรค์เวปดีๆแบบนี้นะครับ :D

SURACHART2554

• member
ชอบที่นี้ครับขอให้อยู่ไปนานๆ ครับ

ถ่อมใจ

• member
ท่านทําให้ผมวุ่นวายใจ (ตอนเวปล่ม)สุขสันต์และขอบคูณครับ พระเจ้าอวยพรเน้อ
เราจะรับสิ่งดีจากพระหัตถ์ของพระเจ้า และจะไม่รับของไม่ดีบ้างหรือ /โยบ2:10

Nightbarons

• member
ขอบคุณ ทีมงานทุกท่านครับ ที่ทำให้เว็ปนี้เกิดขึ้นมาและพัฒนาเรื่อยๆ  

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
ขอเป็นแขกพักยาวที่นี่เลยนะครับ รัก Acoustic Thai...
No 1 Does It Better.

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
รักที่นี่มากครับ เข้าทุกวัน ขอให้อยู่คู่พวกเราไปนานๆ ครับ

ขอบคุณน้าจิมและทีมงานครับ ที่เสียสละเวลาและอะไรหลายๆอย่างเพื่อให้พวกเรามีบ้านไม้ ^^
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

Guitar_Joe

• member
ขอบคุณน้าจิมครับและทีมงาน ผมเข้ามาที่นี่ตั้งแต่เว็บเปิดเหมือนกัน เปลี่ยนมาสองยูสเซอร์ละ ได้ความรู้เยอะมาก รู้จักพี่น้อง ป้าน้าอาใจดี ก็เยอะ ก็จะเข้ามาทุกวันอย่างนี้ตลอดไปครับ

ปล.ใครไม่เคยเห็นน้าจิม ตัวจริง ก็ดูรูปนี้ครับ อิอิ

ชีวิตและวิญญาณ บรรณา