Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: 5 ปี กับบ้านไม้อะคูสติกไทย สารจาก...เวบมาสเตอร์ ถึงพี่น้องทุกๆท่าน  (อ่าน 11800 ครั้ง)

Webmaster

• Administrator
  • member
  • Acousticthai_Ism

ย้อนหลังกลับไปกว่า 8 ปีก่อน ผมกับเพื่อนคนหนึ่ง คิดว่า...
เราน่าจะมีเวบไซด์ที่เผยแพร่ แบ่งปัน หรืออาจจะเรียกว่า แลกเปลี่ยน...
ความรู้เกี่ยวกับดนตรี/เครื่องดนตรี สัก 1 เวบไซด์ ภายใต้ความชอบในดนตรีอะคูสติกเป็นทุนเดิมของเรา
หลังจากพยายามปล้ำกับความพยายาม ที่จะทำเวบไซด์ อยู่นาน แต่ไม่สำเร็จ ด้วยเหตผลหลายประการ...

หลักจากนั้นอีก 2 ปีต่อมา ผมพบกับเพื่อนอีกคนหนึ่ง...
ครั้งนี้ ความตั้งใจเป็นจริง เราร่วมกันทำเวบไซด์ ภายใต้ชื่อ Acousticthai.Com
แต่ไม่นาน... ด้วยเหตผลบางประการ ทำให้ต้องเกิด Acousticthai.Net ส่วน Acousticthai.Com ถูกแขวนไว้.

ในปี 2006... "Acousticthai.Net" เกิดขึ้นอย่างเป็นทางการ
โดยมีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สมาชิกหลายๆท่าน ให้การสนับสนุน ผ่านแรงใจ ฯลฯ

ตลอดระยะเวลาภายใต้ชื่อ "Acousticthai" ถือเป็นความอดทน และความพยายาม
บวกกับ... "ความโชคดี" ที่เราได้ "เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สมาชิกที่ดี มากมาย
ซึ่งค่อยให้กำลังใจ ให้ความสนับสนุน" ในหลากหลายด้าน
จึงทำให้เวบไซด์อะคูสติกไทย สามารถฝ่าฟันปัญหาหลากหลายมาได้ กระทั่งถึงวันนี้.

ผ่านมา 5 ปี กับ Acousticthai.Net (ฟังแบบนี้แล้ว พวกเราแก ลงไปเยอะเลย: )

บางครั้ง...อาจจะไม่ได้เป็นไปตามที่หลายท่านคาดหวัง
บางครั้ง...อาจจะมีขัดใจท่านบ้าง
บางครั้ง...อาจจะมีถูก และผิด ฯลฯ

ในฐาน webmaster ไม่สามารถปฏิเสธ ความรับผิดชอบ หรือความผิดพลาดใดๆ ได้
...จึงถือโอกาสนี้ กราบขออภัยทุกๆ ท่าน และพร้อมจะปรับปรุง ให้ดีขึ้น เท่าที่จะสามารถทำได้

อย่างไรก็ตาม ขอออกตัวไว้ก่อน : )
....ด้วยจำนวนสมาชิกที่ค่อนข้างมาก ก็ย่อมมีความต้องการที่หลากหลาย
บางครั้ง ผมเองก็ดี หรือทางเพื่อนทีมงาน(ที่ช่วยพัฒนา)อะคูสติกไทย ก็ดี
อาจจะไม่สามารถตอบสนองความต้องการ ของทุกๆ ท่าน ได้ทั้งหมด
จึงขอความเห็นใจ และความเข้าใจ จากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สมาชิกทุกๆ ท่าน หวังว่าจะเข้าใจเรา นะครับ : )

โอกาสครบรอบ 5 ปีนี้ เดี๋ยวคงจะมีอะไรเล็กๆน้อยๆ มาทำกิจกรรม สนุกๆ บันเทิง เล็กๆน้อย
ไว้ให้กับทุกๆ ท่าน โปรดติดตาม... นะครับ

สุดท้าย.....................
กราบขอบพระคุณ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สมาชิกในบ้านอะคูสติกไทย ทุกๆ ท่าน
และขออภัยที่ไม่อาจจะเอ่ยนาม เกรงว่าจะไม่ครบทุกๆ ชื่อ: ) เพราะเยอะ มากมาย หลายท่านมากๆ
...ที่ได้กรุณาต่อผม และบ้านไม้อะคูสติกไทย ด้วยดีเสมอมาตลอด

ไม่ว่าทีมงานเวบไซด์อะคูสติกไทย จะเก่งกาจ หรือมีความพยายาม มานะ อดทนสูงแค่ไหน ก็ตาม
หากขาดซึ่ง..."สมาชิกที่ยอดเยี่ยม" เช่นในบ้านไม้อะคูสติกไทยแล้ว ...
ไม่มีทางเลยที่เวบไซด์บ้านไม้แห่งนี้ จะเติบโต และแข็งแรง ได้

จึงกราบขอบพระคุณทุกๆท่าน ด้วยความเคารพ.

Jim - webmaster
ในนามตัวแทน ทีมงาน(คุณเขี้ยว/คุณบัง/คุณเชษ และท่านอื่นๆ)
ที่ช่วยพัฒนาเวบไซด์ บ้านไม้อะคูสติกไทย แห่งนี้

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
จะรักและจะอยู่ที่นี้เรื่อยไปครับเป็นกำลังใจให้น้าจิมครับและทีมงานครับผม
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

Carboy

• member
โลโก้สวยมากครับ ขอบคุณน้าจิม และทีมงานที่สร้างสรรค์บ้านไม้ที่อบอุ่นให้พวกเราได้อาศัยด้วยครับ
ในโอกาสครบ 5 ปี ทำเสื้อให้สมาชิกได้จับจองก็ดีนะครับ

Bukjay

• member
เป็นสมาชิกมาได้ไม่นานแต่ได้ความรู้และอะไรหลายอย่างจากที่นี่มากมาย

หน้าเวปใหม่สวยงามและดูน่าสนใจขึ้นมากค่ะ ขอให้พี่จิมและทีมงานทุกคนทำงานกันอย่างมีความสุขและพัฒนาเวปดีๆ ให้อยู่ตลอดไปและเจ๋งๆ ยิ่งขึ้นไปนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

pisit5924

• member
.. ด้วยรักและผูกพันครับ ย้อนหลังกลับไป ประมาณ 2006 ..ผมก็ได้ความรู้ ได้แรงบันดานใจ ได้รู้จักน้าๆ หลายท่าน จากบ้านไม้หลังนี้แหล่ะครับ ... ขอบคุณบ้านไม้ครับ :)
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
ผมชอบที่นี้ครับ

KULAA_101

• member
ยินดีด้วยครับน้าจิม...ผมติดตั้งเน็ทวันแรกผมก็ได้สัมผัสAcousticthai.comเป็นแห่งแรกเลยครับ โดยใช้อีกlog in วันจัดMeetingครั้งแรกก็ไปถึงหน้างานแล้ว แต่ลูกชายงอแงซะก่อน จนมีบางอย่างเกิดขึ้น ผมต้องถอยไปตั้งหลัก..555...อย่าว่ากันนะ เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ.....

INeedYou

• member
ยินดีด้วยครับ ครบ 5 ปีแล้ว
ผมเข้าขั้นติดแล้วครับ (แต่ส่วนใหญ่หนักไปทางอ่าน)

redtopup

• member
เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

ขอให้ไม่มีปัญหากับคนเขียนเว็บครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

cross

• member
5 ปีแล้วเหรอเนี่ย  เร็วจัง

ขอให้ Acousticthai อยู่ไปนาน ๆ ครับ  5 ปี 10 ปี 20 ปี จนเป็น ร้อย ๆ ปีเลย

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
เป็นกำลังใจให้พี่จิมรักษาบ้านไม้ไว้นานๆ ขอบคุณทีมงานและสมาชิกทุกท่านสำหรับความรู้ทุกๆเรื่องครับ

Montra

• member
ขอบคุณทีมงานทุกๆ ท่าน ขอบคุณเพื่อน พี่ น้อง สมาชิกบ้านไม้ทุกๆ ท่าน  ขอให้เจริญยิ่งๆ ขึ้นไป อยู่กันไปนานเท่านานนะคร๊าบบบบ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
 อ่านหัวข้อกระทู้แล้วตกใจ..... นึกว่าติดเรทแล้ว.......

ยินดีด้วยครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

springwaltz

• member
  • Vet Med
ขอขอบคุณเว็บมาสเตอร์มากๆเลยครับที่ริเริ่มทำอะไรดีๆให้ชาวสมาชิกทุกท่านได้เข้ามาหาความรู้และอื่นๆอีกมากมายขอบคุณครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
-ขอบคุณทีมงานและผู้อยู่เบื้องหลัง ที่สร้างบ้านไม้หลังนี้ขึ้นมา เข้ามาร่วมเป็นสมาชิกได้อยู่หลายปี รู้สึกมีความสุขมากๆที่ได้เข้ามาเจอพี่ๆน้องๆ เห็นหน้าตัวจริงกันบ้างไม่เห็นหน้าตัวจริงกันบ้าง ได้พูดคุยสื่อสารแลกเปลี่ยนประสบการณ์ และ แลกเปลี่ยนกีต้าร์กันเล่น อิอิ web นี้เป็นเหมือนเพื่อนสนิท ที่ต้องเข้ามาอ่านและพูดคุยกับพี่ๆน้องๆได้อย่างสนุกสนานตามสไตล์ ของแต่ละคน เป็นที่รวมหัวใจของคนรักดนตรีที่มีความบริสุทธิ web หนึ่ง มาร่วมแสดงความยินดีกับพี่น้องๆชาวacoustic thai ที่เรามีเวป ที่แข็งแรงขึ้นมาจากหัวใจที่แข็งแกร่ง มาวันนี้ครบ5ปี ปีหน้าจะมาอวยพรใหม่ ปีต่อๆไปก็จะมาอีก55 คิดถึงkrab อยากฟังพี่จิม เล่นเพลงjim croce ให้ฟัง เล่นให้พวกเราฟังเป็นการฉลองวันครบรอบweb หนึ่งเพลง ผมขอ I HAVE TO SAY I LOVE YOU <all of acoustic thai member > IN A SONG  นะkrab จะรอ อิอิ

bla bla

• member
ขอบคุณพี่จิมและทีมงานทุกท่านที่ทำให้มีสิ่งดี ๆ ในวันนี้ และต่อ ๆ ไป   :D

PASTRY

• member
ยินดีด้วยคะ 5ปีแล้ววววววว

แพนรู้จักAcousticthaiมาเกือบๆ2ปี แล้วก็มาเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่ก็ได้ความรู้เยอะแยะมากมายจากที่นี้มากๆคะ
ขอบคุณทีมงานและน้าๆทุกคนที่ให้ความรู้มากมายจริงๆคะ+บา่งทีก็ฮาๆไม่เครียดดีคะ

เป็นกำลังใจให้ทีมงานAcousticthaiทุกๆคนคะ
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
     ขอบคุณบ้านไม้มากครับที่ทำให้ผมพบกับมิตรภาพ ความห่วงใย ความใส่ใจ ที่ไม่ใด้พบในชีวิตการทำงานประจำมาหลายปีแล้วครับ

ให้ใด้พบเพื่อนที่คุยเหมือนกัน คิดเหมือนกัน ฟังเพลงคล้ายๆกัน พูดจาให้กำลังใจและห่วงใยกัน ทั้งๆที่บางท่านเรายังไม่มีโอกาสพบกันมาก่อน

มีมิตรภาพเกิดขึ้นโดยไม่มีเรื่อง อายุ ฐานะ การศึกษา  ตำแหน่งการงาน มาเป็นอุปศักย์ขวางกัน   ขอบคุณครับ

ผมขอให้ บ้านไม้และพี่จิมตลอดทั้งทีมงานและผู้เกียวข้องประสบพบกับความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ
noomxman

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ผมได้อะไรหลายอย่างจากเวปนี้ครับ ทุกวันนี้เหมือนเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตประจำวันที่ขาดไม่ได้ไปแล้วครับ
ขอบคุณเวปมาสเตอร์และขอเป็นกำลังใจให้ครับ :)

nco4433

• member
เป็นเว็ปเกี่ยวกับ กีตาร์ทียอดเยี่ยมมากครับ  อบอุ่น มีสาระมาก น่าภาคภูมิใจสำหรับชาว ดนตรีอคูสติค (กีตาร์) ขอบคุณสำหรับโอกาสดีๆ ที่ทำให้เราได้เจอกันครับ ;D